ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวเศร้า MotoGP ... Shoya Tomisawa เสียชีวิตจากอุบัติเหตุที่ซานมาริโน่ครับ  (อ่าน 9118 ครั้ง)

ออฟไลน์ JBP Underground

• Jr. Member
  • **
  • Some say...
MotoGP สนามล่าสุดที่ซานมาริโน่ในรุ่น Moto2
เจ้าฟีมทำผลงานใช้ได้เลยครับ
สตาร์ทที่ 31 บี้ขึ้นมาจนจบที่ 12
เก็บอีก 4 แต้ม

แต่ทว่า...
ในขณะเดียวกันก็เกิดอุบัติเหตุระหว่างการแข่งรุ่น Moto2 ที่ทำให้ต้องสูญเสียนักแข่งไปอย่างน่าเศร้าครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=LtdgJdhvbYI[/youtube]

ผู้เสียชีวิตจากอุบัติเหตุครั้งนี้คือ Shoya Tomisawa
นักขี่ฝีมือดีจากญี่ปุ่นวัยเพียง 19

ผลงานปีนี้ถือว่าไม่เลวเลยครับ
ได้แชมป์ที่กาตาร์ ปัจจุบันอยู่ที่ 7 ในตารางคะแนนรวม
แม้โอกาสได้แชมป์ปีนี้จะเท่ากับศูนย์ แต่ก็ถือว่าเป็นอีก 1 คนที่น่าจับตามอง
ทว่า เส้นทางสายนักบิดของเขาได้สิ้นสุดลงแล้วจากอุบัติเหตุครับ

เหตุการณ์เป็นอย่างไร ขอให้ดูในคลิป (ถ้าไม่ถูกลบไปซะก่อน) นะครับ
โดยโทมิซาวะเสียชีวิตที่โรงพยาบาลราวๆ เกือบ 2 ทุ่มตามเวลาบ้านเรา
ทำให้รุ่น MotoGP ในสนามนี้ที่เปโดรซ่าชนะ ไม่มีการเปิดแชมเปญฉลอง พร้อมกับลดธงครึ่งเสาครับ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว Peter Lenz นักแข่งวัยละอ่อน (13 ขวบ)
ก็เสียชีวิตจากอุบัติเหตุในรายการ United States Grand Prix Racers Union
ซึ่งแข่งก่อนหน้า MotoGP ที่อินเดียนาโปลิสเช่นกัน

ขอให้วิญญาณของทั้งสองไปสู่สุขติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2010, 02:23:02 โดย JBP Underground »

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
เพิ่งนั่งดู ประมวลภาพสนามนี้ในรายการนึงใน ช่องเก้า เมื่อกี้นี้เองครับ

เห็นช็อตนี้ด้วย ไม่คิดว่าเสียชีวิตนะเนี้ย คิดว่าล้มธรรมดา

นั่งดูวนไปวนมา โหดมาก โดนรถตามหลังมาเหยียบ สองคันเลย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไปอีก 1 แล้ววงการ Motorsport เห็นในยูทูปเเล้วเค้าคงทรมานมาก

R.I.P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ newzbaba

• **
ขอแสดงความเสียใจครับ

การแข่งขัน เหล่านี้ ขนาดในสนามแข่ง ยังมีอันตรายสูงเลยครับ

พวกที่ชอบใช้ถนน หลวง หรือ ทางด่วนเป็น สนามแข่ง ควรมีจิตสำนึก รับผิดชอบต่อส่วนรวมบางนะครับ T_T

ออฟไลน์ tukky

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เป็นคนนึงที่ชอบขับ2ล้อ

เห็นข่าวนี้แล้วเศร้าใจครับ
cb 1300 superboldor 06

spacewagon GT 10

crv 2.0 07

civic 2.0 06

Mazda 3 2.0 HD 05

ออฟไลน์ kman007

• **
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ CRO

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ไปขับขี่ต่อในสวรรค์นะครับ RIP ...
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ tubtup

ขอแสดงความเสียใจ ต่อครอบครัวและญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ
ขับรถ 2 ล้อ ต้องระวังให้มากๆนะครับ :'(

ออฟไลน์ 2k

เป้นเหตุผลที่ผมไม่ใครจะสนับสนุนการแข่งบนถนนหลวงเท่าไหร่นัก ขนาดสนามแข่งที่ความปลอดภัยสูง สภาพรถอยู่ในขีดสุดของความพร้อมยังตายกัยบ่อยๆเลย    :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
RIP คับ

เชคข่าวใน motogp.com แล้ว อึ้งเลย

ตามเชียร์ ทุกสนาม ช่วงหลังๆ ไม่จบบ่อย

ไม่คาดคิดว่า จะ เสียชีวิต เร็วแบบนี้

หลับให้สบายคับ

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Nuttie

จะเซฟยังไง ก็ยังมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น รักกีฬาแบบนี้ก็ต้องเลือกที่จะเสี่ย คิดดูแล้วไม่ยุติธรรมเลย

เสียใจด้วยครับ - -"

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
R.I.P ด้วยครับผม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX