ผู้เขียน หัวข้อ: *****ซื้อ cayenne s hybrid จากที่ไหนดีครับ เกรย์หรือ aas ดี *****  (อ่าน 14734 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
คือ ที่บ้านมีโครงการ จะออก cayenne น่ะครับ ตอนนี้ก็อยู่ระหว่างตระเวนดูรถตามที่ต่างๆอยู่ 
เท่าที่ดู  คงจะซื้อเป็นรุ่น hybrid ค่อนข้่างแน่นอน  ดีเซล ยังไม่กล้าน่ะครับ กลัวเรื่องคุณภาพน้ำมัน
อีกอย่าง ขับพอร์ชดีเซลมันก็แหม่งๆอยู่ ^^ 

ตอนนี้ได้ราคา 6.29 ล้าน full option จากเกรย์เจ้าหนึ่ง ค่อนข้างโอเคกับราคานะครับ  แต่ห่วงเรื่องที่ซ่อม
     คือค่าอะไหล่ผมก็ไม่ค่อยมายด์ซักเท่าไรนะ  แต่ถ้าเกิดมันเสียแล้วผมจะซ่อมที่ไหนนี่แหละปัญหาที่กังวล
     เพราะเท่าที่รู้คือที่ aas ไม่รับซ่อมรถนอกศูนย์  ถ้าในนี้มีใครพอรู้อู่นอกดีๆก็แนะนำได้นะครับ

ส่วนที่ aas  เพิ่งเข้าไปดูมาวันนี้  ราคาเต็ม 8.9 ได้เหลือ ที่ 8.65 ล้าน เห็นราคาแล้วก็จุกอยู่เหมือนกัน ^^ 
     แต่พอได้คุยรายละเอียดเรื่องการรับประกันตัวรถและการซ่อมแล้วก็น่าสนใจอยู่เหมือนกัน คือ ได้เป็นคล้ายๆ bsi
     ของ bmw ระยะเวลา 4 ปี ไม่จำกัดระยะทางด้วย 

ส่วนต่าง 2.36 ล้าน คุ้มที่จะเสียเพิ่มมั้ยครับ กับการได้รับการรับประกันและงานซ่อม 
      แล้วถ้าเกิดผมซื้อกับเกรย์เนี่ย ถ้ามันเสีย ผมจะเสียเงินซ่อมถึงกับราคาส่วนต่างหรือเปล่า
      ถ้าำไม่เท่าซื้อกับเกรย์ก็น่าสนใจไม่น้อย  รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในนี้ด้วยนะครับ  ^^

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: *****ซื้อ cayenne s hybrid จากที่ไหนดีครับ เกรย์หรือ aas ดี *****
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 21:57:02 »
คุ้มครับ ถ้าซื้อกับเกรย์ ไม่มั่นใจเรื่องอะไหล่ ประกอบกับเรื่องน้ำมัน ผมว่าซื้อกับaasมั่นใจกว่า แม้ราคาจะแพงกว่าถึงสองล้าน แต่ถ้าใช้ระยะยาวบอกได้คำเดียวว่า คุ้มค่าครับ :)                                                             

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
Re: *****ซื้อ cayenne s hybrid จากที่ไหนดีครับ เกรย์หรือ aas ดี *****
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 22:05:04 »
รถระดับนี้ เทคโนโลยีแบบนี้ เชียร์ศูนย์ดีกว่าครับ

ถ้าซื้อเกรย์ แล้ววันนึงเกิดมีปัญหาศูนย์ไม่รับซ่อม

ช่างที่ไหนจะกล้าแตะ สั่งอะไหล่ที่ไหน รถสเปคอะไรก็ไม่แน่ใจ

จอดทิ้งเอาไว้ เรียกรถขยะมารับแทบไม่ทัน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 22:27:57 »
เกรย์บางเจ้าก็ซ่อมได้นะครับแต่ซื้อ aas ดีกว่า  ของเพื่อนผมมันซื้อ ตัว turbo จากเกรย์ไม่รู้ว่าเจ้าไหนละ

แต่ที่แน่ๆ สวยโครตๆๆๆๆๆ ตัวใหม่นี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 00:33:56 »
เข้ามาดู... ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 00:54:47 »
ยอมเพิ่มเงินแล้วซื้อของ aas ดีกว่าครับ อนาคตคุ้มกว่าแน่นอน  ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 01:19:56 »
สองล้าน  :o

แนะนำศูนย์ครับ เพราะ cayenne อนาคตต้องพึ่งศูนย์อย่างเดียวแน่นอน!

แต่ถ้าใช้ไม่เกิน 4-5 ปี ซื้อจากเกรย์ก็ได้ครับ

wildstocks

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 08:51:18 »
หา เกรย์ที่เป็นรถ โควต้า AAS มีอยู่สองสามเจ้า เข้าศูนย์ได้

คุ้นๆว่าจะเป็น GT Cars , Yuma แล้วอีกอันอะไรจำไม่ได้

AAS จริงๆก็รับรถนอก แต่ว่าต้องมีค่าแรกเข้าและรายปีแต่หลายแสนอยู่

อยากชัวร์โทรถามเลย AAS วิภาวดี 02-522-6655

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 08:55:37 »
ถามถึงความสะบายในเรื่องอะไหล่ ผมเลือก AAS ดีกว่าครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 09:29:08 »
อยากจะมีช่วงเวลาที่ได้ตั้งคำถามแบบนี้มั่งจัง  :-[ :-[ :-[

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 09:32:42 »
ซื้อเกรย์ประหยัดกว่า แต่ไปซ่อมที่ไหนครับ ลองคิดดูดีๆ ก่อน

ซื้อของศูนย์เขาไป มีที่ซ่อมแน่นอน รถคันไม่ใช่บาทสองบาท ประหยัดเฉพาะส่วนที่ควรประหยัดดีกว่าครับ ดีกว่าซื้อรถมาจอดทิ้งปลูกต้นไม้ ถ้าหาที่ซ่อมไม่ได้

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 09:38:25 »
มีเงินซ์อรถขนาดนี้แล้วอย่าเขียมครับ เวลาเกิดปัญหาขึ้นมาเกย์ทั้งหลายอาจะถีบเราทิ้งโดยพลันก็ได้ ดูอย่างยักษ์ใหญ่ในอดีตอย่าง SEC สิใครจะไปคิดว่าเจ้าของมันจะโกงได้ขนาดนั้น  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ pup

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:27:00 »
ซื้อที่ไหนก็แล้วแต่ แต่สิ่งที่ต้องรีบทำก็คือรีบจดทะเบียนอ่ะ
เดี๊ยวจะได้แต่รถนะครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 13:00:03 »
ราคาแรงมาก.......เล่นดีเซลดีกว่าไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ zipboy

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 14:25:06 »
ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงิน ผมว่าเล่นศูนย์ทีเดียวสบายใจกว่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 01:01:13 »
คุ้มครับ ถ้าซื้อกับเกรย์ ไม่มั่นใจเรื่องอะไหล่ ประกอบกับเรื่องน้ำมัน ผมว่าซื้อกับaasมั่นใจกว่า แม้ราคาจะแพงกว่าถึงสองล้าน แต่ถ้าใช้ระยะยาวบอกได้คำเดียวว่า คุ้มค่าครับ :)                                                             

แทน เคยซื้อรถจาก AAS แล้วเหรอครับ ถึงกล้าโพสต์ยืนยันเป็นมั่นเหมาะขนาดนี้?
แล้ว แทน เอง เคยรู้สึก คุ้มค่า กับ AAS หรือครับ?

สิ่งที่เราไม่รู้ บางที ก็ไม่ต้องถึงขนาดนี้ก็ได้นะครับ มันไม่ดี ต่อ แทนเองนะ

------------------------------------
จริงอยู่ว่า ซื้อกับเกรย์ เสี่ยงกว่า ซื้อกับ AAS ครับ อันนี้ ผมพอจะทราบเลยพูดได้บ้าง

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 08:39:46 »
ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำแนะนำ 

ตอนนี้ คุยกับพ่อแล้วคาดว่าคงจะยอมเสียเพิ่มเพื่อรถศูนย์ 

เดี่ยววันนี้จะเข้าไปที่ aas อีกทีว่าจะไปคุยข้อเสนอกันอีกซักครั้ง
กะขอส่วนลดเพิ่มอีกซักหน่อยน่ะครับ แล้วก็ว่าจะลองขับด้วยถ้ามีรถให้ลอง
ได้ความยังไงจะเข้ามา update ให้ฟังนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:19:55 »
ลองขับแล้ว มาเล่าให้อ่านก็จะขอบคุณมากครับ
เพราะเรายังไม่มีคอนเนคชันกับ AAS กันเลย

AuNaraKa

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 22, 2016, 00:17:57 »

แทน เคยซื้อรถจาก AAS แล้วเหรอครับ ถึงกล้าโพสต์ยืนยันเป็นมั่นเหมาะขนาดนี้?
แล้ว แทน เอง เคยรู้สึก คุ้มค่า กับ AAS หรือครับ?

สิ่งที่เราไม่รู้ บางที ก็ไม่ต้องถึงขนาดนี้ก็ได้นะครับ มันไม่ดี ต่อ แทนเองนะ

------------------------------------
จริงอยู่ว่า ซื้อกับเกรย์ เสี่ยงกว่า ซื้อกับ AAS ครับ อันนี้ ผมพอจะทราบเลยพูดได้บ้าง

กำลังหาข้อมูลเรื่องออกรถกับ AAS อยู่พอดี มาเจอคำตอบนี้ของพี่จิมมี่ รู้สึกสงสัยเหมือนกันว่าบางทีทำไมบางคนต้องตอบเหมือนจะต้องรู้ไปซะทุกเรื่อง ทั้งๆ ที่ไม่รู้จริงๆ แถมตอบแบบฟันธงด้วย แปลกดีครับ