ผู้เขียน หัวข้อ: + Honda Insight โดน Toyota Prius ปราบซะอยู่หมัดเลยนะครับ +  (อ่าน 5133 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1761:-2010--nissan-elgrand--toyota-alphard-&catid=47:worlds-news&Itemid=55

ดูแล้ว Insight แรกๆ มาแรงมาก

พอเจอ Prius ดั้มราคาลงมา + ภาษี(อันนี้ก็ได้เหมือนๆ กัน)

อยู่หมัดเลยนะครับ ฮ่ะๆๆ เห็นแล้วเศร้าแทน

กลัว Jazz/Fit Hybrid ออกมาอีก ก็มาปราบ Insight อีกรอบ อิอิ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
Re: + Honda Insight โดน Toyota Prius ปราบซะอยู่หมัดเลยนะครับ +
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 23:42:03 »
คาที่ สนิท :o

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: + Honda Insight โดน Toyota Prius ปราบซะอยู่หมัดเลยนะครับ +
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 00:20:43 »
จริงๆ  สิ่งที่น่าคิดมันอยู่ที่ว่า  ตัวรถเอง มันไปกดความน่าใช้ค่ะ

เพราะอะไรหรือคะ??

เครื่องยนต์ ที่เอามาเทียบกับคู่แข่ง  อันนี้ชัดเลย มันเอามอเตอร์ช่วยเครื่องยนต์หมุน ชัดๆ   ไม่ได้ เป็นมอเตอร์ขับ สลับหมุนเหมือนกับอีกเจ้า

ตัวรถอีก เทียบกับ อีกรุ่น เหมือน เอาซิตี้ ไปขาย แข่งกับ โคโรลล่า แถม ชัดที่สุด แถวหลังนี่??  แน่ใจว่า นั่งได้สบายกว่า  หลังคาลาดจนกระจกจะโขกหัวขนาดนั้น

แล้วที่สำคัญที่สุด เจ้านั้นเขาเอามาขาย ก่อน แถม มีมุข เอาของเก่าขายคู่เหมือน รุ่นแซยิด แบบนี้  มีแต่ ตายกับตายค่ะ

นี่ไม่นับ รุ่น Fit  Hybrid ออกมาตบหน้าอีกนะคะ  รุ่นนี้คงขายดีแน่นอน เพราะ ตัวรถมันเองสามารถ เอาไปโล้ชิงช้ากัน สนุกกว่า อินไซท์อีกค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 00:50:43 »
เหมือนเอายอกขาย City 1.5SV แข่งกัน Altis 1.6J

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 00:51:08 »
อย่าว่าแต่ที่นู้นเลยครับที่ยอดตกขนาดนี้
ที่เมืองไทยนี้ก็ไม่มีเกร์ยเจ้าไหนนำเข้ามาขายแล้ว

ท่าทางจะหนักเอาการอยู่เหมือนกันแหะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 07:41:45 »
Honda นี่อาภัพหลายรุ่นนะเนี่ย ตั้งแต่ Elysion lagreat vigor legend จนถึง insight

• ICONacc
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 14:47:30 »
Honda นี่อาภัพหลายรุ่นนะเนี่ย ตั้งแต่ Elysion lagreat vigor legend จนถึง insight

คิดเหมือนกันเลยครับ มองดู Honda แบบทั้งโลกเลย เหมือนจะมีแค่ Civic + Jazz/Fit ที่เป็นตัวเยี่ยวยาให้ Honda ยังเดินต่อไปได้ แค่นั้นเอง

นี่ยังดีนะครับดียังถือว่าติดอันดับอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2010, 14:50:56 โดย Wisidsak »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 15:04:46 »

คิดเหมือนกันเลยครับ มองดู Honda แบบทั้งโลกเลย เหมือนจะมีแค่ Civic + Jazz/Fit ที่เป็นตัวเยี่ยวยาให้ Honda ยังเดินต่อไปได้ แค่นั้นเอง

นี่ยังดีนะครับดียังถือว่าติดอันดับอยู่

ลืม Accord ด้วยป่าว???

ยอดจีนกับสหรัฐอเมริกาก็ดีมากน้า

• ICONacc
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 17:54:45 »
อ่าครับ

ยังไงทาง Honda ต้องรีบไปฝังรากลึก ที่จีน แล้วแหละนะ ที่สูบเงิน แหล่งใหม่ ไม่ว่าจะเป็นสินค้าไหนๆ