ผู้เขียน หัวข้อ: // The Coup Channel "Live" งานเปิดตัว Ford Fiesta เสร็จแล้วครับ ! //  (อ่าน 7677 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คลิป พาชมงานเปิดตัว ในสไตล์ที่ต่างจากชาวบ้านชาวช่องเขา เสร็จแล้วอีก 1 รายการ ครับ

เชิญเข้าไปดูกันได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1774:the-coup-channel-live-at-new-ford-fiesta-celebration-party&catid=93:thecoupchannel&Itemid=55

มีแค่ 2 คลิป ไม่ยาว แต่ฮา...

ติชมได้ตามอัธยาศัย เช่นเคยครับ

Re: // The Coup Channel "Live" งานเปิดตัว Ford Fiesta เสร็จแล้วครับ ! //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 12:31:31 »
ปล. คลิป 2 ตอนท้าย ขอนิดนึงเถอะ

เราถ่ายทำรายการกันอยู่
ก็ดูเหมือนจะมี ทีมงานของ Spring TV เข้ามาเปิดฝากระโปรงท้ายรถ

คือแบบว่า ไม่มีมารยาทมากๆ ทีมนี้

ปรับปรุงตัวด่วน

ออฟไลน์ gauygeng

• Jr. Member
  • **
Re: // The Coup Channel "Live" งานเปิดตัว Ford Fiesta เสร็จแล้วครับ ! //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 13:00:05 »
ขอบคุณ ทีมงานมากครับ

ออฟไลน์ DioVeloce

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 13:20:41 »
กำลังชมแบบ 720p (เพื่อความสมบูรณ์แบบในการรับชม)  ;D

แต่เนตบริษัทช้ามาากกกกก  :'(

ขอบคุณทีมงานมากคร้าบบบ

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 13:29:47 »
Voice Command ฮากริปเลย ต้อง British สุด ๆ ถึงใช้ได้ใช่ไหม!!!!
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 13:33:35 »
สนุกดีครับ  รู้สึกว่าน้องกล้วยกับตอย เค้าพูดรับส่งกันได้ดีขึ้นมากเลย และหลายๆช่วงถ่ายออกมาดูดีนะครับ
มันมีภาพแบบชัดตื้น ดูมีมิติดี  ชอบครับ

ออฟไลน์ rob

• **
  • I'm ET
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 13:43:00 »
voice command น่าจะมีให้เรียนรู้สำเนียงหน่อยเนอะ เหมือนจะใช้ยาก
แบบมือถือผมก็มีสั่งการด้วยเสียง เล่นแล้วยังรำคาญเลย สงสัยสำเนียงไม่ได้จริงๆ  ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 13:53:22 »
ผมลองเล่นดู ผมว่าสำเนียงไทยๆก็ใช้ได้นะ แต่ลองไปแค่แปปเดียวเอง อายเค้า 55

วันอาทิตย์นี้ผมรับรถแล้ว เดี๋ยวจะลองอัดเป็นไฟล์ VDO มาให้กูละกันนะครับ ว่าใช้ยากไหม

ออฟไลน์ best

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 15:01:56 »
ขอบคุณคร้าบบ บ  :D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ katemon

• Newbie
  • *
  • 12 12
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 15:48:22 »
ตลกช่วงที่เทสต์ Voice กันมากเลย
แต่ที่เหลือนี่น่าสงสารน้องๆมากมาย
เพราะในงานเสียงดังมาก
ถือว่าเป็นการดูคลิปกล้วย-ตอยที่ต้องใช้สมาธิสูงคลิปนึงเลยทีเดียว

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 16:32:24 »
รองบโฆษณามากๆ ก่อนครับ จะถอยข้าวของเครื่องมือที่ดีกว่านี้

หรือถ้า  Sony Samsung JVC Canon Sanyo สนใจจะ บาเตอร์ แอ็ด กัน ก็จะยินดีอย่างยิ่งเลยครับ อิอิ
ตัวละ 3 หมื่นกว่าบาท ลงโฆษณาให้ฟรี 4 เดือน อิอิ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 17:54:58 »
ขอบคุณมากครับ

ชอบตอนนที่ลอง คำสั่งเสียงมากเลยครับ ฮามาก ดูแล้วรู็สึกว่า ระบบมันโ่ง่ๆยังไงไม่รู้ครับ พูดFM ดันไปAM ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 19:01:47 »
555 ตลกดี ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 20:39:39 »
ฮามาก ๆ ระบบวอยซ์คอมมานอ่าครับ วันนี้ไปเทสไดรฟ์มาเหมือนกัน แต่เซลล์บอกว่าระบบวอยซ์ยังไม่พร้อม (คันที่ลองเป็นตัว 4 ประตูท็อป) เลยไม่ได้ลองในระบบนี้ โดยส่วนตัวว่าอัตราเร่งการเปลี่ยนเกียร์ค่อนข้างจะสมูท แต่หลังไม่ถึงขั้นติดเบาะ (อาจเพราะเกียร์ไม่ชากเหมือนคันอื่นๆ) แต่ที่ลองจับคร่าว ๆ 0-100 ก็ได้ราว ๆ 12-13 วิ ถือว่าไม่เลว พวงมาลัยเบาเวอร์มากมาย แต่ที่ความเร็ว 130 เปลี่ยนเลนก็หนืดขึ้นชัดเจน แต่ทั้งหลายเหล่านี้พบว่า มันไม่ใช่สมรรถนะของรถยังไม่ตอบสนองอารมณ์เท่าที่ควร อิอิอิ เพราะก่อนหน้าที่จะเทสเฟียสต้า ระหว่างที่รอรถ เผอิญเห็นโฟกัสดีเซลจอดอยู่จึงได้ลองตัวนี้ก่อน อินเลิฟมากๆ รถแรงสะใจมากมาย ขับไต่ขึ้นไปถึง 150 กม./ชม. โดยไม่รู้ตัวเลยทีเดียว และรถนิ่งมาก ๆ อาจเป็นเห็นผลที่ทำให้ไม่ค่อยประทับใจเฟียสต้า มีคนบอกมาว่าเหมือนขับเฟอร์รารี่แล้วมาขับรถบ้าน - -'' อะไรประมาณนี้  ;D

ออฟไลน์ Ome-WB

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 21:29:09 »
เจ๋งดีครับ ดูแล้วลื่นไหลดีครับ สำหรับคลิปนีั้  ;D

ส่วนเรื่อง Voice Command เท่าที่ไปลองก็ไม่ได้ใช้ยากอย่างที่คิดนะครับ

คือ ระบบมันไม่สามารถจำคำพูดได้หรอกครับ แต่มันใช้หลักของคลื่นเสียงในการจดจำ
ฉะนั้น การพูดให้มันเข้าใจได้ง่าย คือการพูดที่มีเสียงสูงต่ำ และระยะของคำ ค่อนข้างพอดี
แล้วก็ ถ้าอยากทราบว่ามีคำสั่งอะไรบ้าง สามารถพูดคำว่า "Help" ได้ครับ แล้วมันจะไล่
รายการคำสั่งมาให้ฟัง (อันนี้บอกเผื่อสำหรับผุ้ไม่รู้นะครับ ^^)

ยังคงรอติดตามผลงาน และเป็นกำลังใจให้อยู่เสมอนะครับ

ขอบคุณครับ  ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 21:35:48 »
ชอบรุ่น 1.4 ออโต้ 4D ราคาเท่าไรครับ อยากรู้จังว่าจะประหยัดแบบ March หรือไม่ ถ้าประหยัดไล่ๆ กันกับ  March + ส่วนลดรุ่นนี้เยอะหน่อย ดอกต่ำๆ ผ่อนนานๆ

ผมว่ารุ่นนี้น่าสนใจมากๆ ครับ

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 22:23:20 »
บางส่วน ภาพจะสั่นๆ นิดหน่อยนะครับ เพราะคนถ่ายหิวข้าวมากกกกก

;D

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 22:33:05 »
แหม่ นะ ถ้าเฟียสต้า 5 ประตู มีเกียร์ + - ให้ใช้ และมีแอร์ดิจิตอลที่ทำงานควบคู่กับ voice command ในราคา 699,000

มันน่าขายสวิฟท์ไปถอยเฟียสต้าจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 23:22:30 »
งานหน้าเจอ springnews tv จะขอฉะสักหน่อย อารมณ์เสีย :)

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 01:46:35 »
เอา voice ออก แล้วติด Cruise Control แทนได้ไหม T T

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:05:22 »
เอา voice ออก แล้วติด Cruise Control แทนได้ไหม T T

คิดดู ส่งไปขายออสเตรเลียมี ครูส ด้วยอ่ะ ไปเปิดเว็บฟอร์ดออสเตรเลียดู  แถมมี 1.6 + 5mt และก็ 1.6TDCi + 5mt ด้วย
แต่แปลกคือเกียร์ Power shift เป็น Option จ่ายเพิ่มแทน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 10:07:58 »
ว่างๆ จะเข้าไปดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 00:24:50 »
ขอบคุณมากครับผม  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ DKtogether

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 14:55:38 »
สั่งมาติดเพิ่มได้ไหม๊เนี่ย order ครุซ คอนโทรล