ผู้เขียน หัวข้อ: ++ และแล้ว All New Chevy AVEO ก็เปิดเผยโฉมท้าชน Ford Fiesta อย่างเป็นทางการ ++  (อ่าน 8126 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ตามนี้เลยย มาแนวสปอร์ตดุดัน แต่หน้าแอบ Lancer eX เหมือนกันนะ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1781:-chevrolet-aveo--hot-hatch&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
มาถึงเมืองไทย คงถูกหั่นออปชั่นออกไปหลายอย่าง
ล้อโตอย่างในตัวอย่าง คงไม่ได้เห็นในตัวจริงที่วางจำหน่าย
หากมาเจอคู่แข่งหลายๆค่ายในไทย คงม้วนเสื่อเหมือนเดิม
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ 6162002

เห็นไฟหน้าแวบแรกผมก็นึกถึงEX เหมือนกันแฮะ ถ้าไม่อ่าน ผมหาที่เปิดประตูหลังไม่เจอนะนั่น คิดว่าเป็น3ประตูแหงมเลย 55

ว่าแต่เขาจะทำเป็นอีโคคาร์เมืองไทยหรืออะไรครับนั่น เครื่อง1.2ก็เอามา (เบากว่ามาชรึเปล่า รุสึกม้าจะน้อยกว่านิดหน่อย) แต่เครื่องดีเซล เกียร์ธรรมดา น่าสนแฮะ *-*

ออฟไลน์ Fly to dream

ดุน้อยลงไปเยอะเลยอ่า  จากคอนเซ็ป
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เห็นไฟหน้าแวบแรกผมก็นึกถึงEX เหมือนกันแฮะ ถ้าไม่อ่าน ผมหาที่เปิดประตูหลังไม่เจอนะนั่น คิดว่าเป็น3ประตูแหงมเลย 55

ว่าแต่เขาจะทำเป็นอีโคคาร์เมืองไทยหรืออะไรครับนั่น เครื่อง1.2ก็เอามา (เบากว่ามาชรึเปล่า รุสึกม้าจะน้อยกว่านิดหน่อย) แต่เครื่องดีเซล เกียร์ธรรมดา น่าสนแฮะ *-*

Chevrolet ไม่ทำอีโคคาร์ในไทยครับ รถบีคาร์ในยุโรปทั้งหลายก็มี สเปค 1.2 ลิตรทุกค่ายล่ะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
โอ้ว.. ชอบแฮะ.. :P

มันดุดี.. แต่กว่าจะเข้าไทยก็คงตัดอ็อฟชั่นไปเยอะ
และเหลือเครื่องยนต์แบบเดียวมั้ง..

มีดีเซลด้วย.. ไม่รู้ว่าจะเอามาขายป่าวน้อง. แอบหวังให้เอามาล่ะกัน..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
อยากให้เข้าไทยมากมายยยย เพื่อที่ได้ มีหลากสันให้เลือกขับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
หน้ามาคมคาย    ท้ายมากลมมน...

เสียดายท้ายไปนิสสสสนึง

ออฟไลน์ min

• Full Member
        ถ้ามองเรื่องการออกแบบอย่างเดียว ผมว่ายังไงซะ Fiesta ก็กินขาดครับ  สไตล์ยุโรปชัดเจน  แต่เอวิโอ  มันดูอเมริกันเกินไป  ( เข้าใจครับว่ารถอเมริกัน  แต่ถ้าจะออกแบบเพื่อเอาใจตลาดยุโรป  เพื่อแข่งกับ ฟอร์ดนั้น  ผมมองว่า เอวิโอตัวนี้  มันดูแข็งเกินไป เทียบกับ  fiesta แล้วคนละเรื่องเลย )

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มองแล้วมันรู้สึกแปลกๆนะครับ
ยังไม่ถึงกับสวยที่สุด แต่ก็ไม่ขี้เหร่ครับ

ออฟไลน์ 2k

รีบเอามาขายโดยไวจะได้มีการแข่นขันที่สูงขึ้น   ;D

เมื่อไหร่ที่ครูซกับอาวิโอใหม่เข้ามาขายเต็มที่ยี่ห้อเชฟโรเล็ทน่าจะเป็นที่สนใจของตลาดมากขึ้นเยอะทีเดียว   :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
น่าเป็นโคมโปรเจคเตอร์นะครับ น่าจะสวยกว่านี้
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
เอาแบบชนกันจริงๆเลยได้ป่าว อยากดู ให้ IIHS เป็นกรรมการ

ออฟไลน์ DioVeloce

• **
สวย....แต่ไม่สุด

เหมือนยังไม่ฉีกคู่แข่งได้เด็ดขาดพอ....

เหมือนอั้นๆยังไมไม่ทราบ...

ต้องรอดู Spec ในบ้านเราครับ  ;)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ไม่น่าจะเกิดได้นะครับ ยังมองไม่ค่อยเห็นจุดขายหรือจุดเด่นอะไรชัดๆ เลย
เว้นแต่ ถ้ามาแบบ ถูกคุ้มมากๆๆ ก็มีสิทธิ์ชนะใจคนไทยได้ค่อนข้างแน่นอน

ออฟไลน์ novic

• **
มันมีเครื่อง ดีเซล ขายจริงหรือเปล่าครับ
 :oผมจะได้ตัดใจจาก fiesta เครื่องดีเซลอ่ะ
เพราะว่าพี่อ้วน โจโฉ ford บอกยังไม่ขาย
ถึงจะเกียรฺมือ ก็ไม่เป็นไร ขอให้อย่าต่ำกว่า 20km/l ก็พอ
เพราะขับอยู่แถวรามอินทรา รังสิต ลาดกระบังอะ เห้นราคา b5 แล้ว
มันน่าใช้จริงๆ ;D

ออฟไลน์ satino

• Newbie
  • *
มองแว้บแรกเหมือน lancer EX 3ประตูเลยอ่ะครับ แต่ผมชอบนะ 555+
อาจมีส่วนมาจากการที่ชอบ lancer EX อยู่แล้ว  ;D ;D
Mitsu น่าจะทำออกมาก่อน จะได้รีบไปจอง

ออฟไลน์ PREM

ไฟหน้าใหญ่ไปนิดนึง ถ้าเรียวกว่านี้น่าจะทำให้ด้านหน้าลงตัวขึ้น
แต่โดยรวมดูน่าสนกว่า Aveo ปัจจุบันประมาณ 400%
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เรื่องดีไซน์โดยรวมนี่ผมว่า เหมือนจะสามารถออกแบบให้ดุได้กว่านี้อีกนะ
มันเหมือนกับว่าทำให้สวยแล้ว แต่ยังไม่สุดฝีมือจริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX