ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการซื้อรถช่วงนี้ครับ  (อ่าน 14797 ครั้ง)

ออฟไลน์ EpSilon

• Full Member
สอบถามการซื้อรถช่วงนี้ครับ
« เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 20:18:13 »
ขอสอบถามเรื่องการซื้อรถหน่อยครับ พอดีพี่มาปรึกษา

เนื่องจากผมไม่เคยซื้อรถ Honda เลย จึงไม่รู้จักเซลล์ และช่วงนี้งานเยอะมากจึงไม่ว่างไปติดต่อเซลล์ หรือถามโปรโมชั่น ไปดูกลุ่มใน Facebook ไม่มีเซลล์มาโพสเลยครับ ไม่เหมือนบางยี่ห้อ

จึงอยากสอบถาม ผู้ที่ติดต่อเซลล์หรือทราบส่วนลดหน่อยครับ ว่าได้ประมาณไหน

จะซื้อรถช่วงนี้ ที่ดูไว้คือ

1. Honda civic hatchbacks จะซื้อเพราะรูปทรงกับ honda sensing
2. Honda CRV 2.4EL 4WD จะซื้อเพราะส่วนลดแล้ว ราคาไม่ห่างจาก Civic มากนัก

เข้าใจว่ารถคนละประเภทกัน แต่เขาดูที่ราคาเลยครับ

ปกติใช้รถขับคนเดียว ขับทั้งในเมืองและต่างจังหวัด

หรือถ้ารอไปช่วงปลายปี หลัง CRV Minorchange แล้ว ส่วนลดจะเยอะเท่าช่วงนี้ไหมครับ จริงๆเขาเลื่อนรอดู Civic minorchange มาแล้วทีนึงก็เลยไม่ค่อยอยากให้เลื่อนอีก เพราะ CRV คงเปลี่ยนไม่เยอะ ถ้าซื้อตอนนี้น่าจะคุ้มกว่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ adiPureII

Re: สอบถามการซื้อรถช่วงนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 20:26:09 »
FK RS ผมจองช่วย Motor expo ธค ปีก่อน รับรถปลาย ธค

ดาว 25% 48ด. ดอก 1.8
ได้ส่วนลด 4หมื่น จักรยาน + ultimate care
ประกันชั้น 1 จดทะเบียน พรบ ถาดท้าย สคัฟเพลท

ไม่เอาฟิล์ม เพราะเอามาติด 3m crystalline เอง
ไม่ชอบ sensor ถอย ไม่อยากเจาะรถ ไม่ชอบกันสาด ครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: สอบถามการซื้อรถช่วงนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 20:33:55 »

โทรไปถามที่ 0 แถวบ้านเลย  เลือก 2 -3 ที่ เปรียบราคาดู

เลือกประเภทรถให้ได้   ก่อนตัดสินใจ

และต้องตัดสินใจเลยว่าจะซื้อตอนนี้มั้ย  เพราะถ้าไม่ตัดสินใจก็รอไปเรื่อยๆอีก 

ถ้าจะรีบใช้รถก็ซื้อ  ถ้าไม่รีบก็รอดูไปจนกว่าจำเป็นจะใช้รถ

ออฟไลน์ EpSilon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 21:10:29 »
FK RS ผมจองช่วย Motor expo ธค ปีก่อน รับรถปลาย ธค

ได้ส่วนลด 4หมื่น จักรยาน + ultimate care
ประกันชั้น 1 จดทะเบียน พรบ ถาดท้าย สคัฟเพลท

ไม่เอาฟิล์ม เพราะเอามาติด 3m crystalline เอง
ไม่ชอบ sensor ถอย ไม่อยากเจาะรถ ไม่ชอบกันสาด ครับ

ขอบคุณครับ

โทรไปถามที่ 0 แถวบ้านเลย  เลือก 2 -3 ที่ เปรียบราคาดู

เลือกประเภทรถให้ได้   ก่อนตัดสินใจ

และต้องตัดสินใจเลยว่าจะซื้อตอนนี้มั้ย  เพราะถ้าไม่ตัดสินใจก็รอไปเรื่อยๆอีก 

ถ้าจะรีบใช้รถก็ซื้อ  ถ้าไม่รีบก็รอดูไปจนกว่าจำเป็นจะใช้รถ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองโทรถามดูครับ

ที่ทราบว่า CRV ลดราคาแสนนึง เห็นมาจาก YouTube เป็นสาขาแถวบ้านผมพอดี แต่อยากทราบว่า ท่านอื่นที่ซื้อช่วงนี้ได้มากกว่านี้ไหมครับ รวมถึงส่วนลด Civic ด้วย

ที่คุณบอกว่าถ้าไม่ซื้อก็รอไปเรื่อยๆอีก นี่จริงเลยครับ พี่เขาลังเลมาตั้งแต่ CHR พอมีข่าว Mazda 3 ก็รอ พอมีข่าว Civic Hb ก็รอ พอมีข่าว CX-30 ก็รอ จนไม่ได้ซื้อนี่แหละครับ ผมเลยอยากเชียร์ ให้ซื้อช่วงนี้ไปเลย เพราะคาดว่าส่วนลดน่าจะเยอะ เนื่องจากยอดขายตก

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 21:22:07 »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองโทรถามดูครับ

ที่ทราบว่า CRV ลดราคาแสนนึง เห็นมาจาก YouTube เป็นสาขาแถวบ้านผมพอดี แต่อยากทราบว่า ท่านอื่นที่ซื้อช่วงนี้ได้มากกว่านี้ไหมครับ รวมถึงส่วนลด Civic ด้วย

ที่คุณบอกว่าถ้าไม่ซื้อก็รอไปเรื่อยๆอีก นี่จริงเลยครับ พี่เขาลังเลมาตั้งแต่ CHR พอมีข่าว Mazda 3 ก็รอ พอมีข่าว Civic Hb ก็รอ พอมีข่าว CX-30 ก็รอ จนไม่ได้ซื้อนี่แหละครับ ผมเลยอยากเชียร์ ให้ซื้อช่วงนี้ไปเลย เพราะคาดว่าส่วนลดน่าจะเยอะ เนื่องจากยอดขายตก
ผมว่าช่วงนี้อย่าเพิ่งเป็นหนี้เลย ถ้าไม่จำเป็น  เก็บเงินไว้ก่อนรอ สถานคลี่คล่ยก่อน(เพราะไม่รู้ว่าจะลากยาวแค่ไหน  มันไม่จบใน3เดือนแน่ๆ) ไหนจะเอฟเฟกหลังจากนี้อีก ยาวๆเลย  ไม่ใช่เฉพาะในไทยนะ เจอแบบเดียวกันทั่วโลก. 

ออฟไลน์ M Performance

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 21:26:28 »
ซื้อมาตอนนี้ก็ไม่รู้จะขับไปไหนครับ .. อยู่บ้านทั้งวันเลย
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2020, 22:11:31 »
ถ้าได้ข้อเสนอดีๆ ก็รีบเลย
มีรถใช้อยู่แล้ว รอได้รอ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 08:36:08 »
ให้ข้อมูลเพิ่มเติม Civic 1.8EL ออกปลายก.พ.
ได้ส่วนลด 60,000 บาท
ดอกเบี้ย 1.84% 48 เดือนครับ

CRV เห็นในเพจว่าส่วนลดบางรุ่นอาจจะถึง 1.5 แสนเมื่อเดือนที่แล้ว ลองหาในเพจดูครับ

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงินออกรถช่วงนี้ก็ดีครับ ส่วนลด ของแถมค่อนข้างเยอะครับ

ออฟไลน์ palmpspp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 10:13:08 »
Civic Sedan นี่ส่วนลด 50k ++
Civic Hatchback ส่วนลดน้อยอยู่ครับ 20-30k อย่างมาก
CRV ส่วนลดเห็นโปรโมทว่า 80-100k เลยทีเดียว

คือในกลุ่มเค้าไม่ให้เซลล์โพสมั้งครับ คุณต้องเปิดเองว่าอยากหาเซลล์แล้วจะมีทักมา
ไม่งั้นก็ค้นเพจเซลล์ฮอนด้า มีหลายคนมากๆ เลยครับ บางคนก็จะบอกโปรคร่าวๆ ที่หน้าเพจอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Boycm009

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 10:23:55 »
CRV ได้ส่วนลด 1.3 ครับ รับรถเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ ถ้าจำเป็นใช้รถซื้อได้เลยครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 11:29:15 »
ช่วงนี้พวกค่ายรถ เค้ามีโปรพิเศษหนีตายโควิด19 ไหมครับ?

ออฟไลน์ w212cdi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 13:05:31 »
ต่อรองได้เยอะ ครับ ต้องการส่วนลดเท่าไร ต่อไปเลย เป็นจังหวะของคนซื้อ

ออฟไลน์ KxoZ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 17:01:24 »
ตรวจสอบเวลารับรถกับปีที่ผลิตดีๆนะครับ ชาวงนี้สายการผลิตหยุดเกือบหมดแล้ว อาจจะเจอรถค้างสตอค ถ้าซีเรียส ถ้าไม่ซีเรียสก็รับรถค้างสตอค+ขอส่วนลดเพิ่มไปครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 22:23:21 »
โทรเข้าศูนย์เลยครับ หรือไปแชทใน fb หน้าเพจของศูนย์ดูอาจจะมีเซลล์ติดต่อกลับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 06:52:55 »
นาทีนี้โปรกันใหญ่เลยครับ ที่คิดหนักเพราะช่วงนี้แทบไม่ได้ไปไหนเหมือนจะไม่คุ้ม
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2020, 11:47:40 »
เชียร์ crv ครับส่วนลดเยอะดี  8)