ผู้เขียน หัวข้อ: Ford focus 1.5 ecoboost ปี18 มือสอง ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 5295 ครั้ง)

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
พอดีผมเห็นใน fb มีคนลงขายอยู่ รถปี18 วิ่งไป35,000km ตัว trend(ซึ่งผมเข้าใจว่าเป็นรุ่นเดียวกับที่ลดเหลือ 699,000 บาท)

มีเพื่อนๆพี่ๆท่านใด ใช้อยู่บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย มีข้อควรระวัง หรือจุดที่ต้องสนใจตรงไหนบ้างครับ

ถ้าราคาประมาณ 4แสนปลายๆ สูงไปไหมครับ

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
Re: Ford focus 1.5 ecoboost ปี18 มือสอง ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 00:48:03 »
ตัว Trend ออฟชั่นมันแห้งแล้งมากเลยนะครับ กระจกมองข้างยังพับมือเลย ถ้าอยากเล่นจริงๆหารุ่นท็อปไปดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ynot9x

Re: Ford focus 1.5 ecoboost ปี18 มือสอง ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 01:55:24 »
รุ่น trend ถ้าไม่เน้นออฟชั่น และ ไม่เล่น paddle shift เล่นได้ครับ
ช่วงล่างเดิมเกาะถนน ขับขี่ ดีมากครับ ขับสนุกมุดมัน และ ราคานี้ ได้เครื่อง 1.5 ที่สมรรถนะ ดีกว่ารถในราคาเดียวกันมากครับ

ปัญหาเครื่อง สูบแตก มีวิธีแก้ไข แล้วครับ เติมน้ำมันเครื่องที่เป็น api sn+ และ เปลี่น part ดักไอน้ำมันเครื่อง แก้จบครับ

แต่ถ้าเน้นสมรรถนะ ควรต้องมี paddle shfit เพราะเกียร์ลูกนี้เล่น paddle ชิพดาวเอง อัตราเร่งดีกว่ามาก ดีกว่ารอสมองเกียร์คำนวนให้ครับ แต่ผมยังไม่เคยลอง รุ่น trend ตรงที่จะมีปุ่มกดเปลี่ยเกียร์ เหมือนรุ่น 2.0 GDI ตัวเก่านะครับว่า shift เกียร์แล้ว feeling เหมือน paddle ที่พวงมาลัยไหม

อื่นๆ ลองเข้าไป ถามที่ focus ecoboot 1.5 turbo society ใน facebook ครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 09:46:50 »
ผมว่าราคามือสองนี้มันน่าจะเป็นตอนฟอร์ดยังไม่โละตัวนี้นะ

น่าจะลงได้อีก ถึงจะน่าสน คหสต ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 10:20:19 »
ถ้าผ่อนเอาป้ายแดงมั้ย ต่างกันคิดคร่าวๆ2แสนเอง
ส่วนราคา ตัวเก่าเห็นในนคลับบางคน ยังไปสอยมาได้3ต้นๆอยู่เลย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 14:16:14 »
ถ้าผ่อนเอาป้ายแดงมั้ย ต่างกันคิดคร่าวๆ2แสนเอง
ส่วนราคา ตัวเก่าเห็นในนคลับบางคน ยังไปสอยมาได้3ต้นๆอยู่เลย

อืมม อันนีัน่าคิดนะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 14:24:58 »
รุ่น trend ถ้าไม่เน้นออฟชั่น และ ไม่เล่น paddle shift เล่นได้ครับ
ช่วงล่างเดิมเกาะถนน ขับขี่ ดีมากครับ ขับสนุกมุดมัน และ ราคานี้ ได้เครื่อง 1.5 ที่สมรรถนะ ดีกว่ารถในราคาเดียวกันมากครับ

ปัญหาเครื่อง สูบแตก มีวิธีแก้ไข แล้วครับ เติมน้ำมันเครื่องที่เป็น api sn+ และ เปลี่น part ดักไอน้ำมันเครื่อง แก้จบครับ

แต่ถ้าเน้นสมรรถนะ ควรต้องมี paddle shfit เพราะเกียร์ลูกนี้เล่น paddle ชิพดาวเอง อัตราเร่งดีกว่ามาก ดีกว่ารอสมองเกียร์คำนวนให้ครับ แต่ผมยังไม่เคยลอง รุ่น trend ตรงที่จะมีปุ่มกดเปลี่ยเกียร์ เหมือนรุ่น 2.0 GDI ตัวเก่านะครับว่า shift เกียร์แล้ว feeling เหมือน paddle ที่พวงมาลัยไหม

อื่นๆ ลองเข้าไป ถามที่ focus ecoboot 1.5 turbo society ใน facebook ครับ

หาชื่อ fb ตรงๆไม่เจอเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ ynot9x

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 15:48:11 »

หาชื่อ fb ตรงๆไม่เจอเลยอ่ะครับ
ลอง search ตามนี้ครับ
Ford Focus 1.5 Turbo EcoBoost Society Thailand
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 18:25:16 »
ออฟชั่นไปเพิ่มทีหลังได้อยู่ครับ มีร้านทำเยอะ  อ้อ ถ้าซื้อก็เปลี่ยนเบอร์น้ำมันเครื่องให้หนาขึ้นครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย