ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ซื้อผ่อนออกจากโชว์รูมเขาติดgpsหรือเครื่องติดตามไรไหม  (อ่าน 17219 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
คนใกล้ตัวเริ่มการเงินมีปัญหาขาดส่ง ระแวงกลัวมายึดแบบไม่ทันตั้งตัว
แบบขับไปจอดไหน โดนมาไขกุญแจขับยึดไปเลย

ออฟไลน์ kez

โชว์รูมไม่เกี่ยวเลย  เจ้าของรถคือ Finance   โชว์รูมจบตั้งแต่ปล่อยรถแล้ว

และเอามาติดก็ไม่ได้ ผิดกฎหมาย ละเมิดสิทธิส่วนบุคคล 

ส่วนจะตามยึดหรือไม่ ก็อยู่ที่ว่าได้เจรจากับ finance หรือเปล่า   ถ้ายังติดต่อได้ ผ่อนบ้าง ไม่ผ่านบ้าง ก็ไม่ยึด

แต่ถ้าหายไปเลย คือขโมย  เค้าก็ต้องเอาของคืน

การผ่อนรถ คือการยืมรถมาใช้  จนกว่าจะผ่อนหมด

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าคุณซื้อรถกับ ภรรยาตัวเอง ไม่แน่อาจจะติดครับ 5555

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member

รถที่มี telematic นับไหม. เพราะอันนี้มันระบุตำแหน่งรถได้  ตามรถได้เช่นกัน.

ออฟไลน์ akewizard

คนที่อยากติด GPS คงมีแต่เมียล่ะครับ... อย่าได้ขับผ่านรัชดาฯช่วงดึกๆเชียว

ออฟไลน์ Tien.W

ถ้าติดนี่ เจ้าของรถฟ้องได้เลยครับ

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
ผมว่าลองคุยกับfinance ก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ V221

Financeเค้าไม่กลัวรถหายหรอกครับเพราะไม่อยากได้รถ เค้าอยากได้เงินต้นกับดอกเบี้ยจากเรามากกว่า ถ้ารถหายเราก็ต้องจ่ายเต็มจำนวน ดังนั้นเค้าไม่สนใจจะมาติดตามรถเราหรอกครับเพราะสมุดทะเบียนอยู่ที่เค้า
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เมื่อก่อนก็มีแค่ยึดกุญแจสำรองไว้ดอกนึง

ทุกวันนี้น่าจะยกเลิกกันไปแล้วครับ

GPS คงไม่มี
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ V221

เมื่อก่อนก็มีแค่ยึดกุญแจสำรองไว้ดอกนึง

ทุกวันนี้น่าจะยกเลิกกันไปแล้วครับ

GPS คงไม่มี
ใช่ครับ หลังๆนี้ไม่มีแล้วครับ ให้กุญแจมาทั้ง2ดอกเลย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ apinui

อย่างแรก รถไม่มี GPS แน่นอนครับ
อย่างสอง ไฟแนนท์ไม่เก็บกุญแจแล้วครับ ถ้าเรามี สองดอกก็คือมีแค่นั้น

ถ้ากังวลถูกยึกรถ ผมแนะนำตามนี้นะ (ผมเคยโดนมาก่อนตอนวัยรุ่น)

คือพวกตามยึดรถเนี่ยสามารถเจอเราได้ตลอดครับ ไม่ว่าคุณจะขับรถไปที่ไหน จังหวัดไหน ทั่วไทย จะมีคนมาเคาะกระจกถามตลอดว่าเป็นรถติดตาม

วิธีที่เราทำได้คือห้ามให้รถเค้าเด็ดขาดไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ถ้าเค้าขู่ว่าจะเอาตำรวจมาคุย หรือให้ไปคุยที่โรงพัก อันนั้นเค้าขู่ครับเรานิ่งๆปฎิเสธไปเลยไม่ต้องทำตามเค้าแม้แต่เรื่องเดียว

ถ้าเราลงจากรถแล้ว เค้าห้ามเรากลับขึ้นรถ ถ้าป้องกันการกระทบกระทั่งกัน ให้เราล๊อครถเลยครับ ห้ามเค้าขึ้นรถเราเด็ดขาดและห้ามให้เค้าถือกุญแจเราเด็กขาด ถ้าเค้าขู่จะเอารถมายก ก็ปล่อยเค้าเลยครับ เค้ายกไปก็เปิดรถไม่ได้ พอเปิดรถไม่ได้เค้าก็นำไปขายทอดตลาดไม่ได้ครับ ทำให้เราสามารถไปต่อรองผ่อนผันหนี้ได้ในภายหลัง ..

แต่ถ้าเค้าเอารถเอากุญแจเราไปได้ คือโบกมือลารถคันนี้ได้เลยครับ เค้าเอาไปขายได้ และธนาคารจะไม่ต่อลองกับคุณด้วย ...

ออฟไลน์ Shimura

• Sr. Member

GPS คงไม่มี

อันนี้ผมทัน ผ่อนหมดแล้วได้กุญแจอีกดอกกับเอกสารคืน
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ SM.

ไม่มีหรอกครับ

ช่วงแรก ไฟแนนซ์ ก็แค่โทรตามครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ อาจจะต้องจ้างคนตามหนี้ครับ ส่วนคนตามหนี้ เค้ามีวิธีติดตามครับ

บางราย ก็พยายามหนีหนี้ ใช้รถไปแบบ ต่อทะเบียนไม่ได้ก็มี หรือเอารถไปจำนอง ซึ่งจริงๆ ทำไม่ได้ เพราะรถไม่ใช่ของตัวเอง ทุกวันนี้ผมยังแปลกใจว่าทำไม  เต็นท์รถ รับจำนอง แต่ส่วนมาก คนที่รับ เค้ามีเส้นสาย ไม่กลัว ไฟแนนซ์ ครับ