ผู้เขียน หัวข้อ: Camry รุ่นปัจจุบัน สี Graphite Metallic เป็นยังไงครับ ทำไมหน้าเว็บมันออกน้ำตาล  (อ่าน 15264 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlackMiracle

• Newbie
  • *
สงสัยเรื่องสีของ Camry ตัวปัจจุบันครับ ดูจากหน้าเว็บสี Graphite Metallic ซึ่งมันควรจะเป็นสีเทา แต่ทำไมตอนดูจากหน้าเว็บโตโยต้ามันออกเป็นสีน้ำตาลหรอครับ หรือถ้าใครใช้อยู่รบกวนถ่ายรูปสีแบบชัดๆให้ดูได้ไหมครับ หรือมีลิงค์รีวิวที่เป็นคันสีเทา จะแปะไว้ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berrm

• Newbie
  • *
มีคนรีวิวไว้ตามนี้ครับ
เทียบ graphite กับ phantom brown

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
Graphite metallic มันออกไปทางน้ำตาลคล้ายสี Titanium flash ของ Mazda ครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Graphite คือสีน้ำตาล
Phantom brown คือสีดำที่โดนแสงแล้วจะเหลือบน้ำตาล

nomad

• บุคคลทั่วไป
สีน้ำตาลปัจจุบันเป็นของหายากบนถนนไปแล้ว

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
Graphite คือสีน้ำตาล
Phantom brown คือสีดำที่โดนแสงแล้วจะเหลือบน้ำตาล

คิดคล้ายๆแบบนี้เลยครับ เหมือนะจะมี 2 สี ที่ผมมองว่าเป็นสีดำประกายน้ำตาล กับอีกสีที่เป้นดำประกายแดง ทำนองนั้น
2005 Jaguar XJ Super V8
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2015 Toyota Land Cruiser V8
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury

ออฟไลน์ AgentMolder

• Sr. Member
Glaphite จะออกน้ำตาลเข้ม ในร่มจะออกสีดำๆ ออกแดดจะสีน้ำตาลเข้มๆ

ส่วน Phantom brown นี่จะน้ำตาลเลยครับ มองมุมไหนก็น้ำตาล

ออฟไลน์ frame@kk

ฟิลประมาณสีม่วง plum purple ของ nissan note กับสีเขียว จำชื่อสีไม่ได้ ของ x-trail ครับ

ออฟไลน์ AkE

ผมชอบ Toyota ที่กล้าเอาสีสวยๆแปลกๆมาขายกับรถประกอบในประเทศครับ โดยเฉพาะกับ camry

Acv70 ชอบทั้ง3 สี phantom brown, Graphite, burning black โดยเฉพาะ burning black

ที่สวยมากสำหรับผม

ออฟไลน์ Minister of Joy

ผมชอบ Toyota ที่กล้าเอาสีสวยๆแปลกๆมาขายกับรถประกอบในประเทศครับ โดยเฉพาะกับ camry

Acv70 ชอบทั้ง3 สี phantom brown, Graphite, burning black โดยเฉพาะ burning black

burning black สวยมากครับ เห็นด้วยๆ

ออฟไลน์ ho-mannie

ผมนิจองแบบไม่ลังเลสีเลยครับ มุ่งไป graphite เลยชอบตรงที่ออกได้หลายโทนสี ในที่มืดออกดำ ในที่โล่งแจ้ง(ไม่มีแดด)สีออกเทาเข้ม  ถ้ากลางแดดก็จะออกเหลือบน้ำตาลครับ  ชอบๆ

ออฟไลน์ Butterzai

ตอนแรกจะเอา phantom brown ละครับ ตอนไปลองขับมันสวยมาก  แต่มาคิดดีๆ สุดท้ายจบขาวมุก เพราะไม่ชอบภายในสีเบจครับ  ;D ;D

ผมว่าคลิปนี้ถ่าย phantom brown ได้ใกล้เคียงสุดละ  กลางคืนสีนี้สวยมากๆจริงๆ

ออฟไลน์ monsterjeff

• Jr. Member
  • **
 :Pอาจตอบไม่ตรงกับหลายคนในpost นี้ แต่ก็เป็นหนึ่งความคิดส่วนตัวนะครับ
ผมว่ามันดูแก่ไปนิด ออกโทนน้าตาล  ผมใช้และชอบ attitude black มากกว่าครับ มันดำใน ดำนอก แจ่มมาก