ผู้เขียน หัวข้อ: รถตู้ majesty ทำไมไม่ผลิตที่ไทยแลนด์ครับ  (อ่าน 4384 ครั้ง)

ออฟไลน์ a.peerapong

• Full Member
ตามหัวข้อครับ majesty ทำไมไม่ผลิตที่เมืองไทย ทั้งที่พื้นฐานเดียวกับคอมมิวเตอร์ ..ราคาจะได้ถูกลงอีก  :)

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
Re: รถตู้ majesty ทำไมไม่ผลิตที่ไทยแลนด์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 05:43:39 »
Toyota ไม่ได้ประกอบรถตู้ในไทยครับในตอนนี้ครับ Commuter ก็นำเข้ามาจาก jap ครับไม่ได้ประกอบในไทยตั้งแต่โฉมที่แล้วเป็นอย่างน้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ หมูป่า

• Jr. Member
  • **
Re: รถตู้ majesty ทำไมไม่ผลิตที่ไทยแลนด์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 07:37:11 »
รถตู้ 11 ที่นั่งภาษีไม่แพงเท่า 7 ที่นั่งครับ ถ้าเอามาผลิตไทยต้องส่งออก asean ด้วยจึงจะคุ้ม toyota คิดแล้วยอดขายไม่ถึงจุดคุ้มทุนหรอกครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 08:56:02 »
ข้องใจเหมือนกันครับ ตอนแรกคิดว่า ถ้าไม่ประกอบไทย ก็ประกอบประเทศอื่นในอาเซียนก็ได้ ราคาน่าจะดีกว่านี้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 09:57:15 »
เพิ่งทราบเหมือนกันครับ ว่ารถตู้วินที่วิ่งอยู่เต็มเมืองนี่ประกอบมาจากญ๊่ปุ่น มันเยอะอยู่ไม่คุ้มทุนประกอบหรือครับนี่  :'(

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 10:14:22 »
ถ้า h1 กับ คาร์นิวัล เจนหน้าประกอบในอาเซียน มีโอกาศจะได้เปรียบมาเจสตี้ เรื่องต้นทุนนะครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 10:25:43 »
รถตู้แบบนี้นำเข้าทั้งคัน ราคานี้ได้เพราะเสียภาษีไม่เท่ากับพวกนำเข้า 32 ที่เสียภาษี 200 กว่า% หรอครับ

ถึงขายราคานี้ได้

ถ้าเรตเดียวกัน ดูอัลพาร์ดเป็นตัวเทียบ แสดงว่าราคาที่โน่น ก้อห่างกันเกือบครึ่งใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 10:34:15 »
ไม่ดีเหรอครับ ได้รถผลิตจากประเทศญี่ปุ่น

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2020, 11:17:44 »
ถ้าใช้มือคนไทยประกอบ แล้วราคาลด สอง-สามแสน ก็ดีกว่าครับ
..เรืองประกอบจากประเทศแม่ เด๋วนี้เฉยๆแล้วครับ บ้านเรารับจ้างประกอบมานานจนเก่งมากๆแล้ว