ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเจโร่น้ำมันเครื่องรั่วหลุดโค้งข้ามเลน พุ่งชนรถติดไฟแดงยับ 5 คัน บาดเจ็บ 5 คน เสียชีวิต 2 คน (คลิป  (อ่าน 9463 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ไม่ใช่เหตุหรอกน้ำมันเครื่องรั่วน่ะมันไม่ใช่เกมที่ลื่นน้ำมันเครื่องแล้วรถพุ่งขนาดนั้นไม่ใช่เกมมาริโอ้  ดูอีกคลิปนึงรูดซ้ายไปแบบ 170-180 เลยนะครับ ไม่เบรกเลยด้วยน่าจะเหตุอื่นมากกว่า อีกอย่างไม่มีใครรูดซ้ายโดยเร็วขนาดนั้นหรอก ถ้าคันเร่งค้างหรือเบรกไม่ได้ยังจะน่าเชื่อกว่าอีก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CHANOM

ส่วนตัวคิดว่า คนขับน่าจะวูบนะคะ เพราะรถดูเหมือนไม่ได้เบรคเลยค่ะ
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ LoveYouToo

• Full Member
น้ำมันรั่วน่าจะจริงแต่ไม่ใช่สาเหตุของอุบัติเหตุ น้ำมันอาจจะรั่วตอนเสยขอบทางก่อนจะพุ่งไปอีกฝั่ง เกิดมายังไม่เคยเห็นใครรูดซ้ายได้บ้าบิ่นแบบนี้มาก่อน ไม่ว่าจะเป็นกระบะควันดำหรือเก๋งแต่งซิ่งที่ขับโดยวัยรุ่น แต่นี้อายุ40+ มากับพ่ออายุ60+ 99.99% ผมเชื่อว่ามีปัญหาอย่างใดอย่างหนึ่งเกิดขึ้นกับไม่รถก็คน แยกแบบนี้ ขับแบบนี้ ตั้งใจฆ่าตัวตายชัดๆถ้าทุกอย่างปกติ

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
ไม่เกี่ยวน้ำมันเครื่องเลย

ไม่คันเร่งค้างก็ สายมุด

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Devil13

ส่วนตัวผมมองว่าเป็นปัญหาที่คน

รถหัวหน้าเก่าผมเคยน้ำมันเครื่องรั่ว มองดูที่ถนน เห็นน้ำมันไหลเป็นเส้นเท่าหลอดกาแฟเอง

ขับไป 3-4 กิโลด้วยความเร็วไม่เกิน 80 ลูกสูบติด เครื่องไม่ทำงาน ขับต่อไม่ได้แล้วครับ อันนี้รถเก๋งเกียร์ออโต้นะครับ

ออฟไลน์ 2k

ผมเคยเจอวีโก้ยกสูงแล่นแบบนี้บนไหล่ทางซ้ายสุดหน้าแดรี่ควีนเก่าถนนบางนาตราด  :'( มันแค่อยากหลบรถที่เค้าแล่นความเร็วปกติ100ส่วนมัน120ขึ้นไป  :( แซงไหล่ทางฝุ่นกระจายเสร็จมันก็ปาดเข้ามุดซ้ายขวาก่อกวนคนบนถนนไปทั่ว ไอ่บ้าที่ขับรถเหมือนคนคลั่งแบบนั้นมีอยู่จริงครับผมเห็นมาแล้ว ส่วนกรณีที่ป่วย ลมชัก หมดสติระหว่างทางคือคุณต้องรู้ตัวสิว่าไหวไหมไม่ใช่เอาคนอื่นๆบนถนนมาเสี่ยงด้วยแบบนี้  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ pjs6306

ดูคลิปอุบัติเหตุแล้วหดหู่ใจ

ออฟไลน์ kumpol2511

• Full Member
ผมเคยเจอวีโก้ยกสูงแล่นแบบนี้บนไหล่ทางซ้ายสุดหน้าแดรี่ควีนเก่าถนนบางนาตราด  :'( มันแค่อยากหลบรถที่เค้าแล่นความเร็วปกติ100ส่วนมัน120ขึ้นไป  :( แซงไหล่ทางฝุ่นกระจายเสร็จมันก็ปาดเข้ามุดซ้ายขวาก่อกวนคนบนถนนไปทั่ว ไอ่บ้าที่ขับรถเหมือนคนคลั่งแบบนั้นมีอยู่จริงครับผมเห็นมาแล้ว ส่วนกรณีที่ป่วย ลมชัก หมดสติระหว่างทางคือคุณต้องรู้ตัวสิว่าไหวไหมไม่ใช่เอาคนอื่นๆบนถนนมาเสี่ยงด้วยแบบนี้  :'(
ตามข้อมูลถ้าไม่ผิด ลูกอายุ 40 พ่ออายุ 60 ผมว่าไม่น่าใช่กลุ่มคนคลั่งที่จะชับรถแบบนั้นนะครับ

ออฟไลน์ mongolias

ผมว่าน่าจะมีปัญหาอะไรซักอย่าง เหมือนเค้าก็พยายามที่จะหลบไปวิ่งไหล่ทางแล้ว
คนปกติ ไม่น่าจะมีใครขับด้วยความเร็วระดับนี้บนสภาพการจราจรแบบนั้นครับ
RIP ผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ tonkomson

• Newbie
  • *
ผมว่าน้ำมันเครื่องรั่วไม่ได้หมายความว่ารั่งลงพื้นถนนนะครับ
อาจจะหมายความว่าน้ำมันเครื่องรั่วเข้าสู่ห้องเผาไหม้ ถึงจะปิดสวิทซกุญแจรถก็ยังไม่ดับเครื่องเร่งเต็มที่จนกว่าน้ำมันเครื่องจะหมด เหมือนคลิปคุณ EX คันสีเทา
ถ้ารถจอดอยู่แก้ได้โดยเปิดกระโปรงรถแล้วปิดกรองอากาศ เครื่องถึงดับได้
ถ้ารถวิ่งอยู่ก็ปลดเป็นเกียร์ว่าง แล้วเบรคจนหยุดแล้วกระตุกดับ หรือปิดกรองอากาศ
เค้าเรียกกว่า โอเวอร์รัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2020, 23:05:57 โดย tonkomson »

ออฟไลน์ shikimaru

ผมว่าน่าจะโอเวอร์รัน อันนี้น่ากลัวจริงถ้าเกิดตอนขับรถจะพุ่งไปแบบสุดๆเลย ไม่มีประสบการณ์ผมว่าเละแน่นอน