ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาพิเศษ KIA Soul EV รถยนต์ไฟฟ้า 100% : 2,037,000 บาท (ส่วนลด 350,000 บ.) //  (อ่าน 5665 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาพิเศษ KIA Soul EV รถยนต์ไฟฟ้า 100% : 2,037,000 บาท (นำเข้า CBU)
ส่วนลด 350,000 บาท มอเตอร์ไฟฟ้า 204 แรงม้า วิ่งได้ระยะไกลสุด 462 km. (WLTP)
แถม Wallbox ติดตั้งที่บ้านฟรี

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/special-price-kia-soul-ev-100-thailand

ออฟไลน์ Smith686

Re: // ราคาพิเศษ KIA Soul EV รถยนต์ไฟฟ้า 100%
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2020, 18:24:26 »
          รถรุ่นนี้ลด 50% ยังขายยากเลยครับ  ถ้าลดสัก 65% พอขายได้ครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
ขายล้านนึงจะมีคนซื้อหรือเปล่าเหอะรุ่นนี้ CX-30 CH-R หรือ Kicks ยังน่าใช้กว่าเลย

Seadog

• บุคคลทั่วไป
หน้าตาแบบนี้ไม่ถูกจริตคนไทย

ออฟไลน์ AkE

ยอมใจยนตรกิจเลยเอาเข้ามาขาย ไม่ได้ว่ารถไม่ดีนะครับ สำหรับผมจะราคาเท่าไหร่ถึงจะเลือก 5-6 แสน

ยังคิดหนักเลย ราคาที่ตั้งเข้าใจครับว่าโดนภาษีนำเข้าและตัวรถก้ไม่ได้ถูกมากอยู่แล้ว คนชอบจริงๆ

คงซื้อแหละครับ

MacH1

ขายล้านนึงจะมีคนซื้อหรือเปล่าเหอะรุ่นนี้ CX-30 CH-R หรือ Kicks ยังน่าใช้กว่าเลย

ได้ไปลองขับรถอีวีเพียวๆสักครั้งยังคับ หาดูสักรุ่น ลองแล้วจะติดใจ มันพุ่งมากๆ แรงโหดๆแบบเงียบๆ ออกตัวหลังติดเบาะกันทุกครั้ง ยิ่งม้าเยอะๆแบบ Soul EV ไม่ต้องพูดถึง ขนาดพี่เม้ง 150 ม้ายังโหดเลย

ทำรถน้ำมันพ่นควันและไฮบริดเทคโนเก่าๆที่ยุ่นโละมาขายตกกระป๋องโบราณไปเลยทีเดียว  ยิ่ง CH-R นี่อืดมาก หมดฟิลลิ่ง

เหลือล้านนึง ผมไป Soul EV แบบไม่ต้องลังแล ระยะทางเหลือๆ ขนาดพี่เม้งใช้จริงจะประมาณ 260-270 กิโล ผมว่าก็เหลือๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2020, 20:27:11 โดย Ivy Modernist »

MacH1

ยอมใจยนตรกิจเลยเอาเข้ามาขาย ไม่ได้ว่ารถไม่ดีนะครับ สำหรับผมจะราคาเท่าไหร่ถึงจะเลือก 5-6 แสน

ยังคิดหนักเลย ราคาที่ตั้งเข้าใจครับว่าโดนภาษีนำเข้าและตัวรถก้ไม่ได้ถูกมากอยู่แล้ว คนชอบจริงๆ

AKFTA ภาษีนำเข้า 40% ครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

ได้ไปลองขับรถอีวีเพียวๆสักครั้งยังคับ หาดูสักรุ่น ลองแล้วจะติดใจ มันพุ่งมากๆ แรงโหดๆแบบเงียบๆ ออกตัวหลังติดเบาะกันทุกครั้ง ยิ่งม้าเยอะๆแบบ Soul EV ไม่ต้องพูดถึง ขนาดพี่เม้ง 150 ม้ายังโหดเลย

ทำรถน้ำมันพ่นควันและไฮบริดเทคโนเก่าๆที่ยุ่นโละมาขายตกกระป๋องโบราณไปเลยทีเดียว  ยิ่ง CH-R นี่อืดมาก หมดฟิลลิ่ง

เหลือล้านนึง ผมไป Soul EV แบบไม่ต้องลังแล ระยะทางเหลือๆ ขนาดพี่เม้งใช้จริงจะประมาณ 260-270 กิโล ผมว่าก็เหลือๆ

เห็นด้วยครับ EV แท้ๆ โหดมากลองมาแล้วไม่คิดจะกลับไปซื้อรถน้ำมันอีกเลย

ออฟไลน์ delete

AKFTA ภาษีนำเข้า 40% ครับ

+สรรพสามิต อีก 8%
+ภาษีเทศบาลอีก 0.8%

และ vat อีก 7%

รวมเป็น 40+7+8+0.8 = 55.8%

รถราคา 1.2 ล้าน+cif 10% = 1.32ล้าน
บวกภาษี 55.8% =2.05656 ล้าน อืมมม พอดีเป๊ะเลยกับราคาที่ลด

ออฟไลน์ bossa26

• Full Member

+ครับ

ออฟไลน์ deertesla

หน้าตามันสวยตรงกันนี่  ใครจะว่าevอัตราเร่งหลังติดเบาะอะไรนั่นไม่ได้จำเป็นเลยถ้า2ล้านวิ่งจริงได้ประมาณ200กม.นิดๆต่อการชาร์จ1ครั้งแบบนี้  cx3. Cx30 หรือข้ามไปc segment suvคุ้มกว่ากันเยอะ

ออฟไลน์ Koolkoe

ชอบดีไซน์แปลกดี ชอบมากกว่า nissan  leaf
สำหรับผม แพงไป น่าจะซัก 1.5 ล เท่า leaf แต่บ้านเรายังใช้ยาก ไป ตจว. ชาร์ตไฟลำบาก

ออฟไลน์ a.peerapong

ทำไม่ไม่ตั้งราคาให้ต่ำกว่าเลข 2  จะได้พอมียอด
1.85
1.95
1.98

MacH1

หน้าตามันสวยตรงกันนี่  ใครจะว่าevอัตราเร่งหลังติดเบาะอะไรนั่นไม่ได้จำเป็นเลยถ้า2ล้านวิ่งจริงได้ประมาณ200กม.นิดๆต่อการชาร์จ1ครั้งแบบนี้  cx3. Cx30 หรือข้ามไปc segment suvคุ้มกว่ากันเยอะ

ไปทำการบ้านเก็บข้อมูลการใช้งานอีวีจริงๆก่อนดีไหมคับ  Soul EV ระยะทางวัดตาม WLTP 462 กิโล เวลาใช้งานจริง เปิดแอร์ โหมดขับแบบ normal จะอยู่ที่ 410-430 กิโล

จากประสบการณ์ใช้พี่เม้ง ZS มาเกินครึ่งปี ระยะทางวิ่งจริงๆ ขับแบบดุๆทั้งโหมด normal กับ sport ยังได้ระยะทาง 260 - 270 กิโล

ส่วนระยะทาง 200 กิโลที่คุณว่ามา คงเป็นของพวกยุ่นทำออกมาขายแบบขอไปทีแบบ MX-30, Honda e ซึ่งระยะทางวิ่งได้จริงมันหล่นไปเหลือ 150-170 กิโล

ออฟไลน์ HHHsung

คนตอบมีอคติ คำตอบย่อมอคติตามครับ ไม่แปลกที่ต่อให้ลดราคายังงัยก็ไม่ซื้อ

KIA ตปท. เป็นยี่ห้อรถ ไม่ไก่กานะครับ หลายประเทศยอดขายดีกว่ายุ่นอีก

ถ้าราคาลงมาเหลือ 1 ล้านนี่ อยากลองซื้อใช้เหมือนกันนะ แต่ 2 ล้านนี้ อำนาจการซื้อไปไม่ไหวจริงๆ

MacH1

คนตอบมีอคติ คำตอบย่อมอคติตามครับ ไม่แปลกที่ต่อให้ลดราคายังงัยก็ไม่ซื้อ

KIA ตปท. เป็นยี่ห้อรถ ไม่ไก่กานะครับ หลายประเทศยอดขายดีกว่ายุ่นอีก

ถ้าราคาลงมาเหลือ 1 ล้านนี่ อยากลองซื้อใช้เหมือนกันนะ แต่ 2 ล้านนี้ อำนาจการซื้อไปไม่ไหวจริงๆ

ส่วนตัวลงมาเหลือสัก 1.6 ล้าน ผมอาจเพิ่มเงินจากพี่เม้งขึ้นไปนะคับ

ปล. Kona EV SEL รถสเปคเดียวกันกำลังจะมาจากอินโดอีกปีสองปีข้างหน้า ภาษีนำเข้า 0% การแข่งขันจะสนุกสนานขึ้นเยอะคับ แต่ยุ่นคงมัวโละของเก่าๆ เทคโนโบราณ ลดสเปคมาขายต่อไปด้วยความมั่นใจเว่อร์ๆในโลโก้

ออฟไลน์ TCP

ความเห็นผมนะ ..

รถหน้าตาแบบนี้ .. ไม่ต้องมาเป็นรถ EV หรอกครับ

เอาแค่เครื่อง 1,800 cc เบนซินธรรมดา หรือ 1,200cc Turbo

ขายราคาไม่เกิน 1 ล้าน ..  มีคนซื้อครับ น่าจะขายได้พอสมควรเลย

จุดขาย คือ " ความแตกต่าง แปลกหูแปลกตา ไม่ซ้ำๆ ซากๆ ไม่น่าเบื่อหน่าย " .. ครับ

เหมือนประมาณ Juke นั่นแหละ

ออฟไลน์ NavaneS

เคยไปลองเทสที่ศูนย์มาแล้วครับ  หลังติดเบาะจริงครับ  ขับเพลินเลย..

ถ้าราคามาล้านหน่อยๆนี่ เต็มถนนแน่ๆ  :) :)
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ SM.

ขายยากครับ บ้านเรา

ขนาดรถตู้ยังเพิ่มยอดขายลำบากเลย