ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ยาง Kumho ps91 บ้างครับ?  (อ่าน 10769 ครั้ง)

ออฟไลน์ NnineK

• Newbie
  • *
ใครเคยใช้ยาง Kumho ps91 บ้างครับ?
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 02:42:52 »
อยากทราบว่ายาง Kumho รุ่น ps91 เป็นอย่างไรบ้างครับเห็นว่าเป็นยาง UHP แล้ว Tradeware 220 ดัชนีความเร็ว Y ราคาไม่แรงเลยอยากทราบว่าตัวนี้โอเคมั้ยครับ

1. เกาะถนนดีแค่ไหนถ้าเทียบกับยางแบรนดังครับ?
2. การรีดน้ำดีแค่ไหนครับ?
3. เสียงยางดังหรือไม่ครับ?
4. โครงสร้างของแข็งแรงมั้ย มีอาการบวม ปริ ฉีก บ้างหรือเปล่าครับ?

ปล. ขับรถประมาณ 120-140 ความเร็วเดินทาง ครับมีซิ่งบ้างมุดบ้างตามโอกาสครับ เดิมใช้ ps4 อยู่ใช้ดีครับแต่ว่าหมดเร็วและปริง่ายครับเพราะรถค่อนข้างหนัก สเปคยาง 245/40 18 ครับ

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
Re: ใครเคยใช้ยาง Kumho ps91 บ้างครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 13:42:20 »
ใช้​ ps71​ครับ​ ตัวรองจาก​ 91​ ที่ชอบคือราคาไม่แรงดี​   ถนนแห้งพอใช้ได้​ ที่แปลกใจคือถนนเปียกรีดน้ำและเกาะดีมากๆครับ​ ที่ไม่ชอบอย่างแรงคือดังสุดๆตั้งแต่ยางใหม่​ ดังแบบหอนๆอะครับอธิบายไม่ถูก​ สรุป​ ps71.พอใช้ได้ครับแต่เส้นหน้าคงเอาดีๆไปเลยจบกว่า​

• Newbie
  • *
Re: ใครเคยใช้ยาง Kumho ps91 บ้างครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 19:09:50 »
ใช้ ps71ครับ ตัวรองจาก 91 ที่ชอบคือราคาไม่แรงดี   ถนนแห้งพอใช้ได้ ที่แปลกใจคือถนนเปียกรีดน้ำและเกาะดีมากๆครับ ที่ไม่ชอบอย่างแรงคือดังสุดๆตั้งแต่ยางใหม่ ดังแบบหอนๆอะครับอธิบายไม่ถูก สรุป ps71.พอใช้ได้ครับแต่เส้นหน้าคงเอาดีๆไปเลยจบกว่า
ขอบคุณมากครับผมเห็นเมืองนอกเค้ารีวิวเทียบกับพวก Michelin Ps4 Ps4s และราคาไม่แรงเลยสนใจครับ ที่ว่าดังนี่ดังกว่าพวกยาง rotation มั้ยครับ

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 19:14:58 »
ใช้อยู่ครับขนาด 275/35/18  เกาะถนนมั่นใจทั้งแห้งและเปียกครับ พอดีผมมองหายางที่ซิ่งได้และขับใช้งานปกติได้ด้วย
ถือว่าตอบโจทย์ผมเลย ดอกยางคล้ายๆกับตัว Ps4 มันให้ความรู้สึกเกาะด้วยและนุ่มไปด้วย แก้มยางมีรูปธงดูสวยดีครับ
เรื่องเสียงผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่  ยางตัวนี้ Kumho โฆษณาไว้ว่ารองรับความเร็ว 300กม/ชม 
ที่สำคัญราคาไม่แพงเว่อร์เกินไปครับ

CBA-CZ4A MR

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 19:32:39 »
ใช้อยู่ครับขนาด 275/35/18  เกาะถนนมั่นใจทั้งแห้งและเปียกครับ พอดีผมมองหายางที่ซิ่งได้และขับใช้งานปกติได้ด้วย
ถือว่าตอบโจทย์ผมเลย ดอกยางคล้ายๆกับตัว Ps4 มันให้ความรู้สึกเกาะด้วยและนุ่มไปด้วย แก้มยางมีรูปธงดูสวยดีครับ
เรื่องเสียงผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่  ยางตัวนี้ Kumho โฆษณาไว้ว่ารองรับความเร็ว 300กม/ชม 
ที่สำคัญราคาไม่แพงเว่อร์เกินไปครับ

รถสวยมากครับเบรคโหดม๊ากกก Kumho เรื่องความเหนียวกับรีดน้ำสุ้ MC PS4 ได้มั้ยครับ สวนตัวใช้ PS4 อยู่แต่หมดเร็วและปริง่ายมากครับ

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2020, 11:16:00 »

รถสวยมากครับเบรคโหดม๊ากกก Kumho เรื่องความเหนียวกับรีดน้ำสุ้ MC PS4 ได้มั้ยครับ สวนตัวใช้ PS4 อยู่แต่หมดเร็วและปริง่ายมากครับ

ผมใช้งานมาประมาณ 8,000 โล ตัวเทรดแวย์ ของยาง อยู่ที่ 260 ผมกะเอาไว้ว่าทุกๆ 2 ปีครึ่ง เปลี่ยนยางครับ
ตัว PS4 ขนาดเท่ากันราคาต่างกันอยู่ประมาณ 2-3 พันต่อเส้นผมมองว่าตัวนี้ราคาดีและใช้งานได้คุ้มค่า มีรับประกันยางด้วยครับ
รถผมขับ 4 ม้าที่ล้อประมาณ 400 แต่ไม่ได้ขับโหด ผมคอยสลับยางเอาทุกๆ 5 พันโลครับ
การเกาะถนนแห้งและรีดน้ำถนนเปียกผมว่าค่อนข้างดี   เคยขับเร็วสุดของยางตัวนี้ตอนถนนแห้งความเร็วประมาณ 240 ใช้งานได้สบายๆครับ
มันประมาณกึ่งรถบ้านกึ่งรถซิ่ง เทียบกับพวกยาง Sport ยี่ห้อดังๆได้เลย พวก M Amg ก็ใช้ตัวนี้กันเยอะ ลองตัดสินใจดูนะครับ
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2020, 16:42:48 »
ยางตัวนี้เรียกว่า super sport เกินกว่า UHP ก็ว่าได้ครับ

ตัวนี้ทำมาแข่งตลาดเดียวกับ S001, S007, PS4S

ถ้าตัว UHP ธรรมดาจะเป้น PS31 

PS91 ผมว่าน่าใช้ดี (ในกรณีที่อยากประหยัดเงินระดับนึงจากแบรนด์หลักครับ)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2020, 23:13:38 »

ผมใช้งานมาประมาณ 8,000 โล ตัวเทรดแวย์ ของยาง อยู่ที่ 260 ผมกะเอาไว้ว่าทุกๆ 2 ปีครึ่ง เปลี่ยนยางครับ
ตัว PS4 ขนาดเท่ากันราคาต่างกันอยู่ประมาณ 2-3 พันต่อเส้นผมมองว่าตัวนี้ราคาดีและใช้งานได้คุ้มค่า มีรับประกันยางด้วยครับ
รถผมขับ 4 ม้าที่ล้อประมาณ 400 แต่ไม่ได้ขับโหด ผมคอยสลับยางเอาทุกๆ 5 พันโลครับ
การเกาะถนนแห้งและรีดน้ำถนนเปียกผมว่าค่อนข้างดี   เคยขับเร็วสุดของยางตัวนี้ตอนถนนแห้งความเร็วประมาณ 240 ใช้งานได้สบายๆครับ
มันประมาณกึ่งรถบ้านกึ่งรถซิ่ง เทียบกับพวกยาง Sport ยี่ห้อดังๆได้เลย พวก M Amg ก็ใช้ตัวนี้กันเยอะ ลองตัดสินใจดูนะครับ
ยางตัวนี้เรียกว่า super sport เกินกว่า UHP ก็ว่าได้ครับ

ตัวนี้ทำมาแข่งตลาดเดียวกับ S001, S007, PS4S

ถ้าตัว UHP ธรรมดาจะเป้น PS31 

PS91 ผมว่าน่าใช้ดี (ในกรณีที่อยากประหยัดเงินระดับนึงจากแบรนด์หลักครับ)

ขอบคุณทุกคนมากครับ โดนยาง Kumho ps91 มาครับราคาเจอร้านราคาถูกมากเลยเปลี่ยนได้แบบไม่ต้องคิดมากเลยครับ กะใช้ 2 ปีเปลี่ยนครับ เห็นฝรั่งเอามาเทียบกับ Michelin ps4 เดี๋ยวลองใช้แล้วจะมาอัพเดทให้ฟังครับ เท่าที่ใช้มา 200 โลบอกได้เลยครับว่าเหนียวจริงๆครับสู้ ps4 สบายๆเลยครับแต่แก้มยางจะแข็งกว่า ps4 นิดนึงครับ เสียงยางใกล้ๆกันครับ โดยรวมถูกใจมากครับราคาถูกแต่คุณภาพดีจริงๆ แต่ว่าต้องลองดูระยะยาวอีกทีว่าจะเหนียวเงียบได้นานแค่ไหน

ปล. ตัวนี้ถ้าใช้พ้นปีนึงหรือ 20000km แล้วยังเหนียวและเงียบอยู่ถือว่าคุ้มมากๆๆแล้วครับ