ผู้เขียน หัวข้อ: --แง้มราคา Nissan navara N-trek warrior ก่อนเปิดตัว--  (อ่าน 15087 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
--แง้มราคา Nissan navara N-trek warrior ก่อนเปิดตัว--
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 12:24:43 »
น่าจะเป็นรุ่นสุดท้ายของ Navara โฉมปัจจุบัน ก่อน Big MC คาดส่งมอบเดือน ก.ค นี้

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
Re: --แง้มราคา Nissan navara N-trek warrior ก่อนเปิดตัว--
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 12:31:44 »
ยกมาจาก australia เลย

น่าจะได้เป็น มัลติลิงค์ไปซะเลยแบบนี้ ;D

ออฟไลน์ Dubee

Re: --แง้มราคา Nissan navara N-trek warrior ก่อนเปิดตัว--
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 13:45:54 »
ถ้าเน้นเอาไปลุย ตอนนี้ผมเทมาที่นาวาร่า เพราะดูคลิปทดสอบของนิตยสารรถยนต์ทางเหนือแล้ว นาวาร่าหลุดจากอุปสรรคง่ายสุดกว่าเจ้าอื่น (เล่นเอาผมอึ้ง)

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 14:06:26 »
ถ้าเน้นเอาไปลุย ตอนนี้ผมเทมาที่นาวาร่า เพราะดูคลิปทดสอบของนิตยสารรถยนต์ทางเหนือแล้ว นาวาร่าหลุดจากอุปสรรคง่ายสุดกว่าเจ้าอื่น (เล่นเอาผมอึ้ง)
หลุดเพราะมี limited slip ซึ่งคันอื่นที่ไปทดสอบไม่ได้ใส่มา ในคลิปก็บอกอยู่ครับ แต่ถ้าเป็นพวกรถที่มี diff lock ต้องใส่ 4low ก่อน มันจะใส่ได้ diff lock ได้

แต่ตอนนี้ revo mc ใส่ auto limited slip สามารถใช้ 2h ปั่นฟรีได้
สรุปคือ จะให้ไปที่2H เพื่อผ่านอุปสรรค
หรือจะให้ใส่ 4low เพื่อผ่านอุปสรรค

จะซื้อ 4wd ทำไม ถ้าจะวัดการผ่านอุปสรรคที่2h
ต้องไปดูอันใหม่ที่ทดสอบ revo mc เพิ่ม นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2020, 14:12:58 โดย Newhang »

ออฟไลน์ kabutoro

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 15:35:01 »
สวยนะราคาก็โอเค :-* :-*

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 15:44:34 »
เรื่องสมรรถนะ Navara นี่ชัดเจนอยู่แล้วเรื่องขับดี จากรุ่นสู่รุ่น
แข็งแกร่ง (ไปทางแข็งมากกว่า) เกาะหนึบดี วิ่งเร็วๆก็ดี เรี่ยวแรงก็ดีระดับหัวตาราง

แต่เรื่องหน้าตา ก็ชัดเจนเหมือนกันว่ายังขาดๆเกินๆ

ออฟไลน์ Wongsakorn5558

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 16:11:40 »
หลุดเพราะมี limited slip ซึ่งคันอื่นที่ไปทดสอบไม่ได้ใส่มา ในคลิปก็บอกอยู่ครับ แต่ถ้าเป็นพวกรถที่มี diff lock ต้องใส่ 4low ก่อน มันจะใส่ได้ diff lock ได้

แต่ตอนนี้ revo mc ใส่ auto limited slip สามารถใช้ 2h ปั่นฟรีได้
สรุปคือ จะให้ไปที่2H เพื่อผ่านอุปสรรค
หรือจะให้ใส่ 4low เพื่อผ่านอุปสรรค

จะซื้อ 4wd ทำไม ถ้าจะวัดการผ่านอุปสรรคที่2h
ต้องไปดูอันใหม่ที่ทดสอบ revo mc เพิ่ม นะครับ

Nissan ตัวปกติติดท้องเตี้ย กับ ของแต่งน้อยกว่าเพื่อนรึเปล่าครับ สายลุยเลยนิยมน้อย
ตัวนี้ หน้าจะเพิ่มความสูงมา

ไอเรื่อง 2H จะไปสู้ 4L
มันผิดที่ กูรู บางท่านที่เอาไปโม้มั้งครับ ว่าระบบ Auto Diff ทำให้ ใช้ 2H ล้อแขวน ก็สามารถไปได้  โม้ซะเหมือนเหนือกว่า ดิฟไฟฟ้า
ไม่ได้ดูหรืออธิบายเลยว่าทำไม พวก diff ไฟฟ้า-กลไก ถึงจำเป็น ต้องบังคับให้ ใส่ตอน 4L เท่านั้น
จะไปโทษ Auto Diff หรือโทษ Toyota ไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2020, 16:22:50 โดย Wongsakorn5558 »

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 18:05:23 »

ผมเลยไม่ศรัทธาระบบดิฟล็อกแบบต้องกดปุ่มก่อนถึงจะล็อกครับ เสียเวลากว่าจะติดก็หลายวิ (เจออุปสรรคจริงหลายวินี่จมโคลนไปแล้วกระมังครับ)
คลิปรีโว่ใหม่ ที่นิตยสารเจ้านั้นทดสอบผมดูแล้วครับ แต่ไม่นำมาพูดในนี้เพราะนอกประเด็นที่ผมจะสื่อ เครนะครับ ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนกันครับ

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2020, 18:49:47 »
design มันเชยไปแล้วครับ น่าจะขายออกยาก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2020, 08:44:24 »
ดูบึกบึนดี ลุยได้เลย

กระบะเจ้าพลัง ลุยฝุ่น น่าจะขายได้อยู่

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2020, 10:20:07 »
รุ่นที่ base on เอามาทำนี่ก็ไม่ใช่รุ่นย่อยเดียวกันด้วยใช่มั้ยครับ 4x4 กับ 4x2
ราคาต่างกันเยอะพอตัว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX