ผู้เขียน หัวข้อ: เลือก Civic FB กับ Sylphy L12 ซื้อคันไหนดีครับ  (อ่าน 25542 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายหมีขาว

• Newbie
  • *
Re: เลือก Civic FB กับ Sylphy L12 ซื้อคันไหนดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 14:30:54 »
สำหรับผมคิดว่า Slyphy ดูจะเป็นรถรองรับสำหรับครอบครัวมากกว่า Civic ครับ

ผมว่าพี่เหมาะกับ Sylphy มากกว่า

ป.ล.ตอนนี้ที่บ้านผมได้น้อง Freed มาเป็นน้องเล็กของบ้าน เพราะข้อมูลที่เป็นประโยชน์จากรีวิวของพี่และข้อมูลที่เป็นประโยชน์จากใน Headlightmag นี่ละครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ เอาข้อมูลไปต่อสู้ตั้งนานเพราะตอนแรกที่บ้านไปจอง Avanza เพราะชอบเจ้าซ่ามากกว่า  ;)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
Re: เลือก Civic FB กับ Sylphy L12 ซื้อคันไหนดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 14:49:43 »
สำหรับผมคิดว่า Slyphy ดูจะเป็นรถรองรับสำหรับครอบครัวมากกว่า Civic ครับ

ผมว่าพี่เหมาะกับ Sylphy มากกว่า

ป.ล.ตอนนี้ที่บ้านผมได้น้อง Freed มาเป็นน้องเล็กของบ้าน เพราะข้อมูลที่เป็นประโยชน์จากรีวิวของพี่และข้อมูลที่เป็นประโยชน์จากใน Headlightmag นี่ละครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ เอาข้อมูลไปต่อสู้ตั้งนานเพราะตอนแรกที่บ้านไปจอง Avanza เพราะชอบเจ้าซ่ามากกว่า  ;)

5555 มาแนวเดียวกับผมเลยครับ ได้น้อง freed มาเพราะรีวิวท่าน nine klao ไม่ทราบว่าท่านเข้า freed club รึยังครับ ท่าน จขกท. ก็อยู่ใน freed club ด้วยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 15:27:53 »

5555 มาแนวเดียวกับผมเลยครับ ได้น้อง freed มาเพราะรีวิวท่าน nine klao ไม่ทราบว่าท่านเข้า freed club รึยังครับ ท่าน จขกท. ก็อยู่ใน freed club ด้วยครับ

555+ ยังไม่ได้เข้าคลับเลยครับ ได้รถมาวันที่ 15 นี้เอง ตอนแรกที่บ้านทำหน้าบู่มากตอนผมบอกว่าทำไมไม่เอาFreedแทนละ มันมีประตูไฟฟ้าด้วยนะและอีกมากมายเป็นชุด ;D

สุดท้ายเค้าก็ยอมไปลูบๆคลำที่ศูนย์ และตื่นตะลึงในคุณงามความดีของเจ้าประตูไฟฟ้า หลังออกไปทดลองขับกลับมาถึงศูนย์ ก็เริ่มโทรถามหาคะแนนเสียงเพิ่มจากคนในบ้าน

เสียงส่วนใหญ่ก็เลือกเจ้าFreedหมด สุดท้ายเลยทำสัญญาตรงนั้นเลย เพราะเซลล์บอกได้รถทันทีหลังทำเรื่องเสร็จ ต่างจากเจ้าซ่าที่ต้องรออีกอย่างน้อย1-2เดือน

สุดท้ายเจ้าขาวน้อยก็มานอนยิ้มแป้นที่บ้านครับ เห็นทีไรก็ภูมิใจทู้กที จากการต่อสู้อันยาวนานถ้าไม่ได้ข้อมูลแบบแน่นปึ้กของท่าน nine klao ผมคงแพ้แหงๆ  :D

ป.ล.ของท่านก็สีขาวใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ eak_ch

• Jr. Member
  • **
  • Tiida 1.6G HB-MC
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 16:03:46 »
ถ้ามีครอบครัว ผมว่า Slyphy จะดูดีกว่า Civic FB

แต่ก็ต้องดูราคา กับ ตัวรถที่เปิดตัวในประเทศไทยจริงๆเสียก่อน ว่าให้ Option เพียงพอกับความต้องการ หรือยังครับ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 16:41:03 »

555+ ยังไม่ได้เข้าคลับเลยครับ ได้รถมาวันที่ 15 นี้เอง ตอนแรกที่บ้านทำหน้าบู่มากตอนผมบอกว่าทำไมไม่เอาFreedแทนละ มันมีประตูไฟฟ้าด้วยนะและอีกมากมายเป็นชุด ;D

สุดท้ายเค้าก็ยอมไปลูบๆคลำที่ศูนย์ และตื่นตะลึงในคุณงามความดีของเจ้าประตูไฟฟ้า หลังออกไปทดลองขับกลับมาถึงศูนย์ ก็เริ่มโทรถามหาคะแนนเสียงเพิ่มจากคนในบ้าน

เสียงส่วนใหญ่ก็เลือกเจ้าFreedหมด สุดท้ายเลยทำสัญญาตรงนั้นเลย เพราะเซลล์บอกได้รถทันทีหลังทำเรื่องเสร็จ ต่างจากเจ้าซ่าที่ต้องรออีกอย่างน้อย1-2เดือน

สุดท้ายเจ้าขาวน้อยก็มานอนยิ้มแป้นที่บ้านครับ เห็นทีไรก็ภูมิใจทู้กที จากการต่อสู้อันยาวนานถ้าไม่ได้ข้อมูลแบบแน่นปึ้กของท่าน nine klao ผมคงแพ้แหงๆ  :D

ป.ล.ของท่านก็สีขาวใช่มั้ยครับ

ครับสีขาว งามตา แต่ล้างเหนื่อยชะมัด ลิงค์ freed club ครับ เชิญครับ อบุอุ่นดี
http://www.thaifreed.com/index.php

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 16:51:13 »
ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ  :D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 19:56:17 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

วันนี้ไปจอง Sylphy 1.8 VL สีแดง มาแล้วครับ  (จองเป็นคันแรกของนิสสันหนองแขมเลย แต่คันที่ 8 ของสยามกลกาล)

จากที่ทราบ ของมาแบบครบๆ ขาดแค่ ESP กับ MoonRoof เท่านั้น   ส่วนการเปลี่ยนเทียบ ผมเทียบกับ Tiida ที่บ้าน และ Sylphy น่าจะดีกว่าพอสมควร

ส่วน Civic ไปขับมาแล้ว ทั้ง FD, FB ครับ Accord , CR-V ก็ไปลองมาหมดแล้ว ก็เทียบได้ว่า Civic ตัวนี้ดีกว่าเดิมครับ แต่ไปไม่ถึง Accord ตัวปัจจุบัน

การเก็บเสียงยังไม่ดีเท่า Jazz JP ครับ แต่การทรงตัวดีตามลักษณะรถ พอๆ กับ Accord ตัวที่แล้ว

วัสดุ แค่พอดูได้ เทียบแล้วพอๆ กับ Jazz น่ะ แต่แพรวพราวกว่าเท่านั้น เบาะนั่งสบายดี (ระยะสั้น)

สรุป CIVIC FB ดีกว่า FD  ตอนนี้ถ้าจองก็รอรถกันยา เหมือนกัน (แต่มีโอกาสได้ก่อน กันยา)

ส่วน Jazz JP  กับ Freed SE ยังอยู่เหมือนเดิม  ส่วน Tiida ของแม่ผมก็ยังดีอยู่ (คงเปลี่ยนยาก เพราะแม่ชอบมาก)

ส่วน Teana J32 เดือนหน้า คงต้องลาจากกันแล้ว และแฟนผมคงเอา Jazz JP ไปใช้ก่อน 2 เดือน ระหว่ารถรถคันใหม่ เดือน กันยา55  ;D

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 04:32:04 »
ทำไมถึงเลิกใช้ J32 ล่ะครับ

ออฟไลน์ NST

• Newbie
  • *
    • nissan
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 19:29:43 »
ซีวิกแน่นอน

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 19:39:06 »
ทำไมถึงเลิกใช้ J32 ล่ะครับ
สงสัยด้วยคน