ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner ตัวที่ top ยิ่งกว่า Legender จะมาช่วงไหนหรอครับ  (อ่าน 38463 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
Re: Fortuner ตัวที่ top ยิ่งกว่า Legender จะมาช่วงไหนหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 12:46:43 »
2.8 Legender ก็ 1.8 เกือบ 1.9 ล้านแล้วนะครับ

ถ้าตัวท๊อปยี่งกว่า สมมุติว่ามี 2.8 Legender TRD Sportivo มาอีก ราคาไม่ทะลุ 2 ล้านเลยเหรอครับ  ::)

แล้วก็จะเริ่มมีคนถามว่า ระหว่าง 320D GT กับ Fortuner ตัวที่ top สุดเลือกอันไหนดีครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: Fortuner ตัวที่ top ยิ่งกว่า Legender จะมาช่วงไหนหรอครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 12:59:34 »
เอาจริงสิ พึ่งรู้เลยนะเนี๊ย
ราคาคง + ไปอีก 1 แสนแน่ๆ  8)

ออฟไลน์ Floppy-T

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 13:01:21 »
ขอตอบคำถามเจ้าของกระทู้นะครับ (ไม่นอกเรื่อง)
ถ้าหมายถึงเพิ่มออฟชั่น ผมว่าคงมี 1 ปี+ อาจจะทิ้งทวนก่อน All New ด้วย MY22
เพิ่มออฟชั่นต่างๆ อาจจะเช่นระบบนู่นี่นั่นนิดหน่อย พร้อมด้วยชุดแต่ง
ณ เวลานี้ Legender ถือว่าสุดแล้วครับ แม้ความรู้สึกส่วนตัวจะมองว่าแพงไป (ไม่นิด)

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 13:10:56 »
รถรุ่นนี้มันดูหรูคุ้มเงิน ขับแล้วมันใจตรงไหนกันครับ  ราคาเกือบสองล้านดันให้ขับสี่พาร์ทไทม์โง่ๆที่เหมาะกับวิ่งในทางทุรกันดารความเร็วต่ำ  แค่ถ้าทะลึ่งใส่ขับ4H เข้าไปแล้วไปวิ่งความเร็วสูงบนถนนดำ ความฉิบหายบังเกิด  ชัดขับเคลื่อนพัง แถมเสี่ยงเกิดอุบัติเหตุรถเข้าโค้งไม่ได้อีก ราคานี้ไปเอายี่ห้ออื่นเถอะ

คนซื้อเขาไปขอเงินคุณซื้อเหรอครับ ดูเป็นเดือดเป็นร้อนแทนคนซื้อจริงๆ ไม่ครับไม่ส. เรื่องคนอื่นครับ
ราคาเกือบ2ล้าน ก็เงินเขา เขาตัดสินใจเอง

ทุกคนมีสิทธิวิจารณ์นะ
อยู่ในที่ "สาธารณะ" ควรใช้คำพูดให้ "สุภาพ" ต่อผู้อื่น ถ้าเขาไม่ได้มา "ระราน" คุณก่อน

แล้วเขากันวิจารณ์ผลิตภัณท์ตามจริง เพียงแต่อาจจะแรงไปหน่อย

วิจารณ์ได้ครับ
แต่ควรให้เกียรติกัน การโพสแบบ toxic post ไม่ได้สร้างสรรค์อะไรเลย
และการใช้คำพูดแรงๆไม่ได้ทำให้เกิดประโยชน์ใดๆทั้งนั้น ที่นี้ไม่สนับสนุนการกระทำแบบนี้

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 13:21:40 »
ตัวท้อปควรจะเด่น และขับขี่เทียบเท่่Everest ถึงจะน่าพอใจ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 13:45:37 »
รถรุ่นนี้มันดูหรูคุ้มเงิน ขับแล้วมันใจตรงไหนกันครับ  ราคาเกือบสองล้านดันให้ขับสี่พาร์ทไทม์โง่ๆที่เหมาะกับวิ่งในทางทุรกันดารความเร็วต่ำ  แค่ถ้าทะลึ่งใส่ขับ4H เข้าไปแล้วไปวิ่งความเร็วสูงบนถนนดำ ความฉิบหายบังเกิด  ชัดขับเคลื่อนพัง แถมเสี่ยงเกิดอุบัติเหตุรถเข้าโค้งไม่ได้อีก ราคานี้ไปเอายี่ห้ออื่นเถอะ

รู้สึกคุณจะมีปัญหากับ โต จริงๆนะครับ เห็นหลายๆ คอมเมนต์ ติ แบบไร้สาระมากๆ
อย่าเอาตัวเองเป็น ศูนย์กลาง ครับ คนอื่นเขาพอใจจะซื้อ ก็เรื่องของเขาครับ
ระบบขับ ต่างๆ เขาก็ออกแบบให้ใช้งานตามประเภทถนนของมันอยู่แล้ว ผมว่าวิศวกร เขาคิดได้นะ
รถมันไม่ได้โง่หรอก มันอยู่ที่คนขับมากกว่านะ ว่าเอาไปใช้ผิดประเภทเอง
จริงเหรอครับ ไม่รู้จริงๆ ถ้าจริงก็คิดว่าโตต้าเอาเปรียบมากไปหน่อยไม๊ ถ้าเข้า 4H แล้ววิ่งบนถนนดำแล้วระบบขับเคลื่อนพัง Everest ราคาก็พอๆกันแต่ AWD มี Terrain control มาให้อีก กดเต็มๆบนถนนดำไม่เห็นจะมีปัญหา PJS เห็นคนรู้จักใช้อยู่วิ่ง 4H ถนนดำก็ไม่เห็นเปนไรนี่

จำได้ว่า Fortuner รุ่นที่แล้วให้มาแบบ AWD แต่คู่แข่งเป็น Part time 
ในเวลานัน Toyota โดนโจมตีเละเทะว่าเป็นระบบที่แย่ ไม่สามารถปรับเป็นขับสองได้
ทำให้รถกินน้ำมัน ระบบขับเคลื่อนสึกหรอสูง ให้ไปซื้อคู่แข่งเป็น 4WD part time ดีกว่า

แต่พอ Fortuner ตัวปัจจุบันให้ 4WD part time มา กลายเป็นเอาเปรียบไปซะงั้นครับ
4WD part time แบบวิ่งบนถนนดำไม่ได้นี่มันเป็นเวอร์ชั่นของ 4WD ที่น่าจะ low tech ไปหน่อยไม๊ครับ เห็นมีมาตั้งนานแล้ว รถ SUV ดีๆก็เป็น AWD ที่มันเหนือกว่า 4WD part time ตอนแรก Fortuner ให้ AWD มาก็ดีอยู่แล้ว  กินน้ำมันเยอะก็ไปแก้ปัญหาเรื่องกินน้ำมันซิ แล้วทำไมยี่ห้ออื่นมันไม่กิน หรือกินแต่คนใช้ไม่บ่น แต่ถ้ามองว่า โดโยต้า downgrade ระบบขับเคลื่อนมาเป็น 4WD parttime แสดงว่าไม่แก้ปัญหากินน้ำมันไม่ได้ซิ ไป down grade ระบบขับเคลื่อนขายราคาเท่าเดิม อืมม ผมก็ว่ามันเอาเปรียบผู้บริโภคหรือเปล่า ถูกครับคนซื้อก็ต้องคิดเอาเองตัดสินใจเอาเอง แต่อันนี้ผมคิดของผมอย่างนี้ ผมไม่ได้มีอคติกับโตโยต้าครับ ว่ากันตามเนื้อผ้า

point ของผมที่จะพูดก็คือ ไม่ว่า Toyota จะใส่อะไรมาก็มีแต่คนจ้องจะหาเรื่องตำหนิตลอด
ทั้งๆ ที่ทุกเทคโนโลยีมันเหมือนเหรียญที่มี 2 ด้าน ใส่อะไรมาก็จ้องแต่จะหยิบอีกด้านมาตำหนิ
ในสมัยที่ Fortuner ให้ AWD ซึ่งมันช่วยเรื่องเกาะถนนทางเรียบก็ไม่มีใครพูดประเด็นนี้
แต่กลับไปตำหนิอีกด้าน แต่วันนี้พอมาเป็น Part time ก็พลิกเอาอีกด้านมาตำหนิ  เฮ้อ..

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพราะในยุคนั้นผมก็เข้าใจตั้งแต่แรกแล้วว่า AWD มันดีกว่า แต่กระแสเน็ต
ก็สามารถเชียร์กันซะจนคนหนีไปซื้อ 2WD หรือไม่ก็ เจาะจงจะเอา part time ไปซะงั้น

เอางี้ครับ ผมเชื่อว่าถ้าวันนี้ Fortuner ตัวปัจจุบันเป็น AWD เดี๋ยวเราก็หาแง่มุมอื่นมาโจมตี
เขาจนได้อีกใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 14:16:46 »
เอาตรงๆนะครับ อีกคนก็นะ ไม่รู้อคติไรกะโตต้า ใส่ยับ หรือวิจารณ์ ซะอย่างกะเคยขับทุกรุ่นมาแบบนั่น อีกคนก็เดือดไปด่าเค้าอีก พอกันทั้งคู่อ่ะครับ ไม่มีใครให้เกียรติใครเลย บอร์ดรถนะครับไม่ใช่ตลาดนัด ที่จะได้มาพ่นไฟใส่กัน วิจารณ์พอหอมปากหอมคอครับ
ส่วนผมผม ว่า ไปลองขับดูกันก่อนว่าตัวใหมามันเป็นยังไง นี่รถเทสต์ยังไม่ได้ขับ พ่นไฟกันไม่หยุด ไม่รู้อะไรกัน เค้ามาถามหาความรู้ เผื่อมีใครรู้ สรุปไม่ได้ไรเลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 14:20:39 »

รู้สึกคุณจะมีปัญหากับ โต จริงๆนะครับ เห็นหลายๆ คอมเมนต์ ติ แบบไร้สาระมากๆ
อย่าเอาตัวเองเป็น ศูนย์กลาง ครับ คนอื่นเขาพอใจจะซื้อ ก็เรื่องของเขาครับ
ระบบขับ ต่างๆ เขาก็ออกแบบให้ใช้งานตามประเภทถนนของมันอยู่แล้ว ผมว่าวิศวกร เขาคิดได้นะ
รถมันไม่ได้โง่หรอก มันอยู่ที่คนขับมากกว่านะ ว่าเอาไปใช้ผิดประเภทเอง
จริงเหรอครับ ไม่รู้จริงๆ ถ้าจริงก็คิดว่าโตต้าเอาเปรียบมากไปหน่อยไม๊ ถ้าเข้า 4H แล้ววิ่งบนถนนดำแล้วระบบขับเคลื่อนพัง Everest ราคาก็พอๆกันแต่ AWD มี Terrain control มาให้อีก กดเต็มๆบนถนนดำไม่เห็นจะมีปัญหา PJS เห็นคนรู้จักใช้อยู่วิ่ง 4H ถนนดำก็ไม่เห็นเปนไรนี่

จำได้ว่า Fortuner รุ่นที่แล้วให้มาแบบ AWD แต่คู่แข่งเป็น Part time 
ในเวลานัน Toyota โดนโจมตีเละเทะว่าเป็นระบบที่แย่ ไม่สามารถปรับเป็นขับสองได้
ทำให้รถกินน้ำมัน ระบบขับเคลื่อนสึกหรอสูง ให้ไปซื้อคู่แข่งเป็น 4WD part time ดีกว่า

แต่พอ Fortuner ตัวปัจจุบันให้ 4WD part time มา กลายเป็นเอาเปรียบไปซะงั้นครับ
4WD part time แบบวิ่งบนถนนดำไม่ได้นี่มันเป็นเวอร์ชั่นของ 4WD ที่น่าจะ low tech ไปหน่อยไม๊ครับ เห็นมีมาตั้งนานแล้ว รถ SUV ดีๆก็เป็น AWD ที่มันเหนือกว่า 4WD part time ตอนแรก Fortuner ให้ AWD มาก็ดีอยู่แล้ว  กินน้ำมันเยอะก็ไปแก้ปัญหาเรื่องกินน้ำมันซิ แล้วทำไมยี่ห้ออื่นมันไม่กิน หรือกินแต่คนใช้ไม่บ่น แต่ถ้ามองว่า โดโยต้า downgrade ระบบขับเคลื่อนมาเป็น 4WD parttime แสดงว่าไม่แก้ปัญหากินน้ำมันไม่ได้ซิ ไป down grade ระบบขับเคลื่อนขายราคาเท่าเดิม อืมม ผมก็ว่ามันเอาเปรียบผู้บริโภคหรือเปล่า ถูกครับคนซื้อก็ต้องคิดเอาเองตัดสินใจเอาเอง แต่อันนี้ผมคิดของผมอย่างนี้ ผมไม่ได้มีอคติกับโตโยต้าครับ ว่ากันตามเนื้อผ้า

point ของผมที่จะพูดก็คือ ไม่ว่า Toyota จะใส่อะไรมาก็มีแต่คนจ้องจะหาเรื่องตำหนิตลอด
ทั้งๆ ที่ทุกเทคโนโลยีมันเหมือนเหรียญที่มี 2 ด้าน ใส่อะไรมาก็จ้องแต่จะหยิบอีกด้านมาตำหนิ
ในสมัยที่ Fortuner ให้ AWD ซึ่งมันช่วยเรื่องเกาะถนนทางเรียบก็ไม่มีใครพูดประเด็นนี้
แต่กลับไปตำหนิอีกด้าน แต่วันนี้พอมาเป็น Part time ก็พลิกเอาอีกด้านมาตำหนิ  เฮ้อ..

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพราะในยุคนั้นผมก็เข้าใจตั้งแต่แรกแล้วว่า AWD มันดีกว่า แต่กระแสเน็ต
ก็สามารถเชียร์กันซะจนคนหนีไปซื้อ 2WD หรือไม่ก็ เจาะจงจะเอา part time ไปซะงั้น

เอางี้ครับ ผมเชื่อว่าถ้าวันนี้ Fortuner ตัวปัจจุบันเป็น AWD เดี๋ยวเราก็หาแง่มุมอื่นมาโจมตี
เขาจนได้อีกใช่มั้ยครับ
ใช่เลยครับ เดี๋ยวพอ for ให้ระบบนี้มา ราคาแพง ด่าฟอร์ราคาแพงอีก ด่านู่นนี่นั่น ชอบคันไหนก็ซื้อคันนั้นไปครับ จะมาให้คนอื่นเค้าคิดเหมือนตัวเองทำไมกัน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 14:49:58 »
ราคามันไปไกลเกิน PPV แล้ว ไม่รู้เอาตรงไหนมาแพงหว่า เป็นรถที่ราคาแพงที่สุดของโตต้าในไทยแล้ว (ไม่รวมอัลฟาดนะ) แพงกว่า Camry อีก

ใจผม PPV ราคาไม่น่าเกิ 1.5 - 1.6 ล้าน

ส่วนขับ 4part Full อะไรเนี่ย เถียงกันมาเป็น 10 ปีละ ไม่ขอเกียวละกัน 55

ออฟไลน์ turbofever

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 15:01:12 »
แถวบ้านผมขับรถพวกนี้ดูสมเป็นเศรษฐีครับ(บ้านนอก) รถใหญ่ๆสูงๆมันต้องแพงกว่าคันเล็กเตี้ยใช่ไหมครับ มีเหล็กมีพลาสติกเยอะกว่านะผมเรียนมา555  :P

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 15:14:41 »
ผมสงสารเจ้าของกระทู้นะครับ เขาก็ตั้งถามด้วยความสงสัยว่ามันจะมีไหม แล้วจะมาตอนไหน แต่เขากลับไม่ได้คำตอบตามที่เขาสงสัยเลย ได้แต่อะไรกันมาก็ไม่รู้ ที่นี่เว็บบอร์ดนะครับ ไม่ใช่เพจ วิจารณ์กันให้อยู่ในขอบเขตกันบ้าง ไม่ใช่เอาแต่ตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล เขาจะซื้อหรือไม่นั้นก็สิทธิ์ของเขา คำบางคำก็ไตร่ตรองกันก่อนก็ดีนะครับ ฝากไว้เท่านี้แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2020, 15:24:45 โดย BWgether »

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 15:43:32 »
อยากเห็นฟอจูนเนอร์รุ่นทอปในตำนานเป็น hybrid ครับ
เห็นพี่โตชอบบีบให้ซื้อ hybrid เหลือเกิน   :-* :-* :-*

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 16:05:53 »
เถียงกันแค่ขับ4 part time ถามจริงๆว่าเอาไปลุยกันเท่าไหร่เชียว ที่เจอๆ ก็ขับติดๆในเมืองนี่แหละ

ออฟไลน์ a@s

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 16:10:26 »
ราคามันไปไกลเกิน PPV แล้ว ไม่รู้เอาตรงไหนมาแพงหว่า เป็นรถที่ราคาแพงที่สุดของโตต้าในไทยแล้ว (ไม่รวมอัลฟาดนะ) แพงกว่า Camry อีก

ใจผม PPV ราคาไม่น่าเกิ 1.5 - 1.6 ล้าน

ส่วนขับ 4part Full อะไรเนี่ย เถียงกันมาเป็น 10 ปีละ ไม่ขอเกียวละกัน 55

+1 เห็นด้วยเรื่องราคา ไปไกลมากอยากให้ป้วนเปี้ยนอยู่ 1.5 - 1.6 ล้าน

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 16:13:14 »
รอชมครับ อยากดูเหมือนกันว่าจะมีอะไรเพิ่มเข้ามา ถ้าทำให้ครบครันกว่านี้ หรูหรากว่านี้ ก็ดูน่าสนใจนะครับ
แนวเหมือนที่ทำรถตู้ Majesty ออกมา ตัวพื้นฐานก็รถแตนๆนั่นแหละ แต่เพิ่มเติมขึ้นมาสวยดูดีมากๆ

ส่วนตัวผมราคาไม่เกิน 2 ล้าน เลือก suv ญี่ปุ่น และถ้าเกิน 2 ล้านเลือกญี่ปุ่นพรีเมียมหรือยุโรปไปเลยดีกว่าครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 16:20:08 »
อยากเห็นฟอจูนเนอร์รุ่นทอปในตำนานเป็น hybrid ครับ
เห็นพี่โตชอบบีบให้ซื้อ hybrid เหลือเกิน   :-* :-* :-*
มันมาแน่นอนครับ ไม่เกิน 2ปี ผมอ่านจากฐานเศรษฐกิจมา

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 16:35:31 »
ถ้าจะมี top กว่า Legender อีก ผมขอเบรกมือไฟฟ้า + Auto Hold และ Blind Spot + RCTA มาจะขอบคุณมากเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 17:48:56 »
ผมสงสารเจ้าของกระทู้นะครับ เขาก็ตั้งถามด้วยความสงสัยว่ามันจะมีไหม แล้วจะมาตอนไหน แต่เขากลับไม่ได้คำตอบตามที่เขาสงสัยเลย ได้แต่อะไรกันมาก็ไม่รู้ ที่นี่เว็บบอร์ดนะครับ ไม่ใช่เพจ วิจารณ์กันให้อยู่ในขอบเขตกันบ้าง ไม่ใช่เอาแต่ตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล เขาจะซื้อหรือไม่นั้นก็สิทธิ์ของเขา คำบางคำก็ไตร่ตรองกันก่อนก็ดีนะครับ ฝากไว้เท่านี้แหละครับ

เห็นด้วยครับ บางคนเเค่เจอกระทู้ รถยี่ห้อที่ตัวเองไม่ชอบ ก็ไล่เม้นท์ด่าสนุกปาก หาความสร้างสรรค์ไม่เจอเลย

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 22:03:48 »
มาช่วงไหน?
เดาว่า พอๆกับ All new MU-X ไม่ก็ ออกมาดัก All new Everest
และถ้าท็อปกว่า legender จริงๆขอแค่ช่วงล่างเทพๆ ราคาเดิมม ส่วนรุ่นอื่น ลดราคาสัก 100,000+ ฮ่าาาา

มันมาแน่นอนครับ ไม่เกิน 2ปี ผมอ่านจากฐานเศรษฐกิจมา
แอบหวังให้เป็นอย่างนั้นนะครับ
อยากเห็น Fortuner 2.7 HVP Option โหดๆ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 22:12:56 »

ถ้าไปอยู่ในฟอจูนเนอร์ได้
จะทำให้มั่นใจใน hybrid มากขึ้นเยอะเลยครับ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 09:54:29 »
ไม่แน่ใจว่าตัว top สุดจะมาแนวไหน หรูหรา หรือ ลุยฝุ่น กันแน่

ออฟไลน์ Sympho

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 10:29:31 »
Legender GR sport ราคา 1.89 ???

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 13:52:02 »
ถ้าจะราคาขนาดนั้น ขอให้ทำเหมือน vios turbo สมัยก่อน ช่วงล่างต่างหาก เบรกคลัชต่างหาก ฯลฯ เครื่องยนต์ตอนนี้ผมว่าเจ๋งอยู่แล้วทั้งลุยทั้งซิ่ง

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2020, 17:47:55 »

ติแบบไร้สาระตรงไหนมิทราบครับ  พูดตามหลักทางเทคนิคแล้ว ฟอร์จูนเนอร์มีไม่มีกี่คนที่วิ่งวิบากปีนหินอะไรกันส่วนใหญ่วิ่งทางดำมีหลุมแถมขับเร็วกันด้วย ขับสี่พาร์ทไทม์มันใช้ประโยชน์ไม่ค่อยได้ ขับสี่ฟูลไทม์เลือกโหมดได้มันช่วยในการขับขี่ได้ครอบคลุมกว่า  โดยเฉพาะเวลาใช้ความเร็วสูง ถนนลื่น และลดนิสัยขิงรถขับหลังคือการโอเวอร์สเตียร์ การที่จะด่าว่ามันไม่สมราคานี่ผิดตรงไหน คุณหนะมัน ส... ไม่ดูเหตุผลที่ด่า

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2020, 18:35:31 »
รถแบบไหนดี รุ่นไหนดี ยี่ห้อไหนน่าใช้ ใช้อะไรเป็นดรรชนีชี้วัดกันดีล่ะครับ

ถ้าใช้ยอดขาย เป็นตัวชี้วัด ก็ตามนี้ครับ

ปล. ผมไม่ได้ใช้โตโยต้านะครับ :D