ผู้เขียน หัวข้อ: City Car ปัญหาหนักใจ [กระทู้เลือกรถครับ]  (อ่าน 7913 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
City Car ปัญหาหนักใจ [กระทู้เลือกรถครับ]
« เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 20:59:01 »
ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกคันไหนครับ?
1. City, Jazz
2. Vios
3. Fiesta

ออกตัวก่อนครับว่าเป็นแฟน Honda คนนึง ตอนนี้คิดว่าคงเป็นเวลาที่เหมาะสมในการมีป้ายแดงคันเล็กๆ คันแรกของชีวิต ยิ่งที่พักอาศัยปัจจุบันก็มีศูนย์บริการ Honda ที่คุ้นเคยอยู่ไม่ใกล้ไม่ไกล จะเดินไปก็ได้ แต่คงได้เหนื่อยเหมือนกัน ทำงานเก็บเงินมา 2-3 ปีด้วยเจ้าตาโตหม่ำแก๊สคู่ใจ แน่นอนล่ะถ้าพูดถึงแค่เรื่องค่าเชื้อเพลิงในแต่ละเดือนนั้น...ประหยัดมาก จนทำให้พอจะก่อกิเลสให้มองหาป้ายแดง จนปวดหัวกินไม่ได้นอนไม่หลับมาก็หลายเดือน หรืออาจจะเป็นปีเสียด้วยซ้ำไป โจทย์ของการเลือกครั้งนี้ก็คือ

1. เอาง่ายๆ ก่อนแล้วกัน ต้องประหยัดน้ำมันกว่าคันเดิม
ข้อนี้ผ่านทุกคันแบบไม่ต้องสงสัย แต่ก็เป็นข้อที่สำคัญมาก เพราะคงยังไม่ซื้อป้ายแดงมาติดแก๊สเลยแน่นอน
2. ความปลอดภัย ต้องมี ABS และ Air Bag
ผ่านทุกคันเช่นกัน รถใหม่ๆ สมัยนี้ผ่านสบายๆ ครับ ถึงจะเป็นรถเล็กก็เถอะ
3. ต้องควบคุมได้ดีกว่าคันเดิม
เทียบกับเจ้าตาโตเนี่ยนะ มันจะหายากไปมั๊ยเนี่ย ถึงจะเก่าแต่ก็เก๋านะ ยังไงมันก็เป็น Civic แต่เจ้า Fiesta ยังไม่ได้ลองขับ ได้เพียงเข้าไปผลุดลุกผลุดนั่งในรถมาหลายรอบแล้วล่ะ แต่คิดว่าเป็นคันเดียวในตัวเลือกที่ผ่านสำหรับโจทย์นี้)
4. ความปราณีตของวัสดุ ภายนอก/ภายใน
เจ้า Fiesta ที่แอบมองมานาน สอบตกอย่างไม่น่าให้อภัย และเป็นเหตุผลข้อสำคัญ (นอกจากเรื่องศูนย์บริการ) ในการตัดออกจากตัวเลือกในการเสียตังค์ครั้งนี้ ด้วยแค่ความน่าใช้งานของกล่องเก็บของในตัวรถนั่นแหละ
5. ออปชั่นต่างๆ ที่ผมอยากให้มี
ภายในสีดำ วิทยุสามารถเล่นเพลงผ่าน USB ได้ กระจกข้างไฟฟ้าพร้อมพับไฟฟ้า เบาะนั่งที่นั่งแล้วรู้สึกดี ไม่เมื่อยหรือล้า

สรุปสั้นๆ ผมก็ยังเลือกไม่ได้อยู่ดีนั่นแหละ  :-\ ระหว่าง Honda ที่รัก Vios สุดคุ้ม และ Fiesta สุดเร้าใจ
สุดท้าย มีอะไรจะแนะนำผม หรือคนที่กำลังมีปัญหาแบบเดียวกันนี้บ้างไหมครับ  :-* ก็เข้าใจนะว่าราคาเท่านี้ จะให้สมบูรณ์แบบทุกอย่างคงไม่ได้ แต่ก็เลิกคิดไม่ได้ซักที  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: City Car ปัญหาหนักใจ [กระทู้เลือกรถครับ]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 21:04:26 »
ถ้าเลือก เอา city อีกสองตัวขอผ่าน แค่เบาะก็จบกับแล้ว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
Re: City Car ปัญหาหนักใจ [กระทู้เลือกรถครับ]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 21:10:41 »
ถ้าเลือก เอา city อีกสองตัวขอผ่าน แค่เบาะก็จบกับแล้ว

ดูรถ ดูที่เบาะ  ก็เจริญดี นะครับ

ต้องลองนั่งดูก่อนครับ ตูดคนไม่เหมือนกัน อาจจะชอบ คนละแบบ

เราเลือก  fiesta ครับ 

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 21:13:22 »
ตอนที่เลือกผมก็นั่งคิดๆอยู่นะ มีเหมือนกันตรงเดิมผมใช้ civic eg ติดแก๊ส
ถ้าจากตัวเลือกนี้ ผมเลือกเฟียต้าไปละ

แต่ตอนที่ผมเลือกมีตัวเลือกคือ swift ,city,fiesta

ตัด swift ออกเพราะตืนต้นอืด  ไม่ถูกใจเพราะผมใช้ในเมืองเป็นหลัก แต่ภายนอกภายในชอบมาก
ตัด city ออกเพราะเคยได้ขับยาวๆก็ธรรมดาเฉยๆ + เบื่อฮอนด้าละ แต่ภายนอกสวยดีนะ  ภายในไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
พอลอง fiesta ถูกใจ ได้อะไรเยอะดีเลยเอาคันนี้แหละ  จริงๆเล็งไว้นานละ  พอลองขับเลยตัดสินใจได้

โตโยต้าไม่อยู่ใน list เพราะไม่ชอบรูปทรงครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 21:24:34 »
Fiesta น่าสนใจตรงเครื่องยนต์ และ เกียร์ ครับน่าสนใจมาก แต่รอดู Review จากหลายๆ ที่ประกอบการตัดสินใจก่อนดีกว่า

Jazz ,City สองตัวนี้ มีชื่อดี อยู่แล้วครับ

การตัดสินใจสุดท้าย ขอทดสอบ ด้วยตัวเองครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 21:25:54 »

ดูรถ ดูที่เบาะ  ก็เจริญดี นะครับ

ต้องลองนั่งดูก่อนครับ ตูดคนไม่เหมือนกัน อาจจะชอบ คนละแบบ

ใจเย็นๆ ครับ จขกท. เองนะครับ
ผมคิดว่าคุณ liveshow ดูจากเกณฑ์การตัดสินใจของผมแล้วเลยเลือก City น่าจะเหมาะกับผมที่สุดเท่านั้นครับ คุณ liveshow คงไม่ได้เลือกรถที่เบาะอย่างเดียวแน่นอน แต่สำหรับผม ชอบเบาะผ้า Fiesta ตัว Top จากโรงงานนั่นแหละ ชอบมากที่สุดเท่าที่เคยนั่งมา

ออฟไลน์ keetawee

• Newbie
  • *
  • เริ่มหารถที่ถูกใจตั้งแต่ปี '09 รอเวลาเจอเนื้อคู่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 21:32:29 »
ส่วนตัวผมตัด vios กับ jazz ออกเหลือ city  กับ fiesta

แต่ละตัว option ที่ผมให้ความสำคัญไม่ต่างกันมาก

ถ้า Fiesta ประหยัดน้ำมันกว่า city ผมเืลือก fiesta ครับ

เพิ่มเติมนะครับ

ผมจะเลือกรถที่ผมชอบมากที่สุด เพราะถ้ารถมันไม่ถูกใจอะไรๆก็จะดูขัดหูขัดตาไปหมด :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2010, 21:37:19 โดย keetawee »

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 21:47:21 »
ณ ตอนนี้ ส่วนตัวเลือกเฟียตต้า  เพราะ สดกว่า ใหม่กว่า  ที่เหลือเห็นจนเบื่อแล้ว 

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 22:22:00 »
ที่เคยผ่านมือผมมาคือ Vios กับ Fiesta ครับ
อยากบอกว่าการขับขี่ Fiesta ดีกว่า ทั้งฟิลลิ่งพวงมาลัย คันเร่ง และเบรก ใกล้เคียงรถใหญ่กว่า

ส่วนตัวผมดูรถเน้นการขับมากกว่ารูปลักษณ์และลูกเล่น เพราะฉะนั้นผมเลือก Fiesta ครับ :)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 23:08:40 »

ผมก็เลือกรถที่เบาะนะ - -" ตอนแรก ชอบ yaris มาก แต่ก็สน vios เพราะ โปรสุดยอดเลย สุดท้ายเลือกJazz เพราะเบาะอะ ><

แต่เป็นเรื่องของการพับเบาะนะไม่ใช่เบาะนั่ง ผมว่า เบาะหน้าก็คล้ายๆกันไม่หนีกันมากอะ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 23:13:55 »
ขอเพิ่มเติม คุณ dogclubs อีกนิดพอดีเห็นกระทู้ล่างก็ตอบแบบว่า ค่อนข้างแรง

ผมว่าควรใช้คำพูดวาจาที่มันเหมาะกว่านี้ก็ดีนะครับ

ฝากด้วยนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 23:19:33 »
ผมเลือกเฟียสต้าครับ เครื่องยนต์สำหรับผม มันไม่ได้ทิ้งกันเท่าไรอยู่แล้ว เน้นความสวยงาม(ในสายตาผม) ทั้งภายนอกภายในเป็นหลักน่ะครับ แหะๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 23:29:33 »
ถ้าจะเลือกจริงๆ ก็ควรจะเป็นซิตี้ครับ แม้จะแพ้เฟียสต้าในลูกเล่นบางอย่าง
แต่ก็ได้เปรียบที่ศูนย์บริการใกล้บ้าน (คุ้นเคยแล้วนี่ เชื่อถือได้) และกว้างกว่า

ความเห็นส่วนตัวครับ ถ้าตัดกิเลสได้ก็ตัดดีกว่านะ ตาโตยังอยู่ได้อีกครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 00:26:27 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ตอนนี้ยังไม่เจอตัวเลือกที่แบบว่า พลาดไม่ได้ ต้องซื้อให้ได้หรืออะไรแบบนั้น และผมก็ไม่รีบอะไร ดูไปเรื่อยๆ เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ bztour

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 00:46:04 »
ได้ไปลองนั่งเฟียสต้าแล้วชอบมากๆ แต่เบาะที่โอบกระชับอาจจะไม่เหมาะกับคนตัวใหญ่นะครับ และอีกอย่างดูคุ้มค่ากับราคาเพราะว่าได้ออฟชั่นเยอะมาก รวมถึงการประกอบ วัสดุ และที่สำคัยเสียงปิดประตูผมว่ามันดูแน่นมากครับ ชอบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 00:50:19 »

ถ้าตอบแบบนี้อีก ผมจะขอถือสิทธิ์ แบนแล้วนะครับ!!!
ตอบแบบ กระแหนะกระแหน แบบไม่สร้างสรรค์แบบนี้ อย่าตอบเสียยังจะดีกว่าครับ!!
กระทู้ เครื่องเสียงรถยนต์ USB นั่นก็หนนึงแล้ว...

-----------------------------------------------

เจ้าของกระทู้ครับ

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง Fiesta ผมยังไม่ได้ลอง แต่ใน 3 คันนี้ มีแนวโน้มว่า City จะชนะอยู่
แต่รับได้ไหมกับการใช้งานวิ่งวนๆ ในเมือง น้ำมัน 1 ถัง จะแล่นได้ราวๆ 390 - 420 กิโลเมตร ก่อนไฟเตือนน้ำมันหมดจะสว่างโล่ ไม่เกินนี้

เบาะนั่ง City กินขาดทุกคันในกลุ่มนี้แน่ครับ ในมุมมองของผม จากที่ได้เอาตูด กับร่างบวมๆ นั่งมาแล้วทุกคัน ทั้งเบาะหน้า และหลัง

แต่ถ้าการขับขี่ละก็ มีโหงวเฮ้งว่า Fiesta น่าจะมีช่วงล่างที่ดีกว่า แต่ผมก็ยังไม่ได้ขับ จึงยังไม่อาจพูดอะไรได้เลย
เพียงแต่ City เอง ก็ยังไว้ใจได้ในย่านความเร็วสูง อยู่บ้างเหมือนกัน ในยามที่ไม่มีกระแสลมปะทะด้านข้างมากมายนัก
ซึ่งตรงนี้ สำหรับผมแล้ว Vios ช่วงล่างโอเค แต่ พวงมาลัยไฟฟ้าของเขานั้น On Center feeling ยังไม่ดีเท่าที่ควร
ต้องใช้สมาธิในการถือพวงมาลัยตลอดเวลา

ท้ายสุด

ไปลองขับทั้ง 3 คันดูก่อน ครับ ชอบคันไหน ค่อยซื้อคันนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 00:55:41 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ firstzeng

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:49:16 »
วีออส ซิตี้ เฟียสต้าผมเคยนั่งและขับแล้ว มันคนละแบบกันเลยอะ

ตอนนี้ผมใช้เฟียสต้า

ของเฟียสต้าเบาะจะไม่นุ่มเหมือนยีห้ออื่นครับ โอบกระชับที่สุดในกลุ่ม คล้ายเบาะรถแข่ง เฉพาะตัวสปอตนะครับ
ถ้าคนตัวใหญ่ๆอ้วนๆนี่ขับลำบากเลยละ

อัตราการกินน้ำมันผมยังไม่ได้วัด รอให้ขับเกิน 1000 โล แล้วค่อยวัด ตอนนี้รูู้สึกว่าจะกินน้ำมันเยอะอยู่ 

เป็นรถที่ขับสนุกดีไว้ใจได้ เทคโนโลยีของฟอร์ดที่ให้มาในตัวท็อปนั้นสุดยอดเลยละ

ทั่้งนี้ต้องไปลองเองถึงจะรู้

เป็นผมน่าลองสุดคือ

1.fiesta
2.jazz
3.city
4.mazada2
5.swift
6.yaris

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 12:23:24 »
ผมก็เล็ง Fiesta ไว้นานมากแล้วครับ ตั้งแต่เริ่มมีข่าวแล้ว แล้วก็เกือบจะได้จองไปเมื่อต้นเดือนแล้ว แต่ยังไม่ได้ลองขับเลยชะลอการตัดสินใจไว้ครับ
City กินน้ำมันมากไปนิดนึง แต่ก็อยู่ในขั้น "พอรับได้" ครับ

ผมรอ review long term ของ City และ review Fiesta อยู่นะครับ  :P

โดยปกติแล้วเวลารถประกอบขายออกมาแล้วนั้น ล็อตหลังๆ จะมีการปรับปรุงคุณภาพชิ้นส่วนให้ดีขึ้นหรือไม่ครับ หรือเพียงแค่ประกอบได้ดีขึ้นเพราะความชำนาญของพนักงานเท่านั้นครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 15:16:26 »
รีวิว Long Term ของ City บอกได้เลยครับว่า เลื่อนไปเป็นปีหน้า
กะว่า เอาให้ครบ 40,000 กิโลเมตร และว่ากันรวดเดียวเลย
คือ เรื่องราวไม่เยอะเท่าไหร่ หนะครับ เลยไม่ค่อยมีอะไรให้เขียนเพิ่มไปมากกว่าน รีวิวเดิม อันเก่า ในเว็บเก่านั้น

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 17:27:15 »
รู้สึกเจ้าของกระทู้ชอบรถห้าประตูหรือเปล่าครับ ? เห็นช๊อยส์น่ะ

สำหรับผมถ้ามองเรื่องการประหยัด และขับขี่ดี บางทีมันก็สวนเลนกันอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้นะครับ

ซูบารุ อิมเพรสซ่าของผม ขับขี่ดีมาก ชอบทีุ่สุดในจักรวาล (ขอเว่อร์ๆบ้าง เห็นสาวกค่ายอื่นเขาเทพๆกัน เอามั่ง ขอจักรวาลมันซะเลย)
แต่กินน้ำมันก็สุดๆเช่นกันครับ เสียงสูบนอนตอน 7,000 รอบ มันหวานซะลากมันตลาดก็เลยเหลือ 6-7 โลลิตรในเมือง...

ถ้าเป็นผมนะ ผมเอานิสสันมาร์ชครับ แล้วเอาตังค์ที่เหลือโมเพิ่มอีกนิดๆหน่อยๆ ดังนั้น คุณจะได้รถที่ประหยัดน้ำมันและช่วงล่างดีขึ้น..จากเดิม
ใจผมนะ ออกมาร์ชครับ จะเกียร์ธรรมดาหรือออโต้ก็ตามสะดวก เอาไม่ต้องท๊อบหรอกรองท๊อบ 4.8 แสน แล้วเปลี่ยนเบาะคู่หน้าเป็นเบาะดีๆสักคู่
อาจจะเบาะเรคคาโรก็ได้แบบปรับได้นะไม่ต้องหลังแข็ง... ช่วงล่างหาสปริงโหลดสักชุด H&R + Kayaba New SR สักชุด ไม่กระด้างครับแต่เกาะถนน ไม่วอกแวก
แล้วก็หาล้อแม็กสวยๆสักชุดขอบ 15+ยางใหม่ดีๆสักชุด เอาไม่ต้องใหญ่โตหรอกเปลืองน้ำมันเปล่าๆ
เบ็ดเสร็จผมเชื่อว่าจะอยู่ในงบห้ากลางๆ ครับ

แต่ถ้ามี ABS เพิ่มก็ต้องท๊อปแล้ว ราคารวมโมดิฟายก็ขยับไปแตะ 6 แน่นอน...

รับประกันความประหยัด 15 โลลิตรในเมือง 20 โลลิตรวิ่งยาวๆ สบายๆเลย

เบาะนั่งสบาย ช่วงล่างรับได้ และประหยัดน้ำมัน ค่าบำรุงรักษาต่ำ สเตปนี้แหละโดน....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 17:29:24 โดย SignifeR »
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 17:29:07 »
อาร์ต

เราเชื่อว่า จขกท เขามิได้เอารถไปแต่งต่อนา....

อีกอย่าง รถคันนี้ เขาต้องส่งต่อให้ญาติเขาใช้ด้วย ใน 1 ปีหลังจากนี้
ขืนไปโมดิฟาย เพิ่ม มีหวัง ญาติได้กรี๊ด ตอนเหยีบคันเร่งแน่ๆ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 18:05:09 »
March ขอผ่านแล้วกันครับ เนื่องด้วยแถวบ้านนั้นไม่มีศูนย์บริการใกล้ๆ เลย และก็ไม่ค่อยชอบตัวรถด้วยครับ ไม่ชอบโดยไม่มีเหตุผลซะงั้นไม่รู้ทำไม  :o คือไม่ใช่มันไม่ดี แต่มันคงไม่เหมาะกับผมมั๊ง

วันนี้ไปเทสไดรว์ Fiesta มาแล้ว ไม่น่าเลย ไม่น่าลองเลย คงจะจองเร็วๆ นี้แล้วล่ะครับ ถึงคราวเสียตังค์และเป็นหนี้ก็ง่ายๆ อย่างนี้นี่เอง หรือวินาทีสุดท้ายจะเปลี่ยนใจกลับมาเป็น City เดี๋ยวเจอกันที่ห้อง User's Voice ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 19:06:14 »
March ขอผ่านแล้วกันครับ เนื่องด้วยแถวบ้านนั้นไม่มีศูนย์บริการใกล้ๆ เลย และก็ไม่ค่อยชอบตัวรถด้วยครับ ไม่ชอบโดยไม่มีเหตุผลซะงั้นไม่รู้ทำไม  :o คือไม่ใช่มันไม่ดี แต่มันคงไม่เหมาะกับผมมั๊ง

วันนี้ไปเทสไดรว์ Fiesta มาแล้ว ไม่น่าเลย ไม่น่าลองเลย คงจะจองเร็วๆ นี้แล้วล่ะครับ ถึงคราวเสียตังค์และเป็นหนี้ก็ง่ายๆ อย่างนี้นี่เอง หรือวินาทีสุดท้ายจะเปลี่ยนใจกลับมาเป็น City เดี๋ยวเจอกันที่ห้อง User's Voice ครับ

โหขนาดนั้นเลยหรอครับ หุหุ  ผมคงต้องไปลองเองแล้วล่ะ เพราะพ่อผมคนจ่ายเงินดันแอบไปลองมาแล้ว ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 19:44:46 »
อาร์ต

เราเชื่อว่า จขกท เขามิได้เอารถไปแต่งต่อนา....

อีกอย่าง รถคันนี้ เขาต้องส่งต่อให้ญาติเขาใช้ด้วย ใน 1 ปีหลังจากนี้
ขืนไปโมดิฟาย เพิ่ม มีหวัง ญาติได้กรี๊ด ตอนเหยีบคันเร่งแน่ๆ

เอ่ออออ คนละกระทู้รึเปล่าครับพี่จิมมี่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 15:45:05 »
มาดูคำตอบแล้วงงไปเลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้