ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2020  (อ่าน 31919 ครั้ง)

ออฟไลน์ NTT24

• Newbie
  • *
ตามที่พี่จิมมี่เคยบอกเรื่อง Harrier ว่าถ้าTMTนำเข้ามาอย่าใช้ชื่อแคมรี่ ครอสนะแบบนี้แสดงว่ามีโอกาสที่TMTจะนำเข้ามาขายใช่มั้ยครับ อยากให้พี่จิมมี่ปล่อยของข่าวHarrierหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Left lane driver

• Sr. Member
ช่วยเปรียบเทียบการขับขี่ระหว่าง Audi A4 Avant กับ Volvo V60 T8 หน่อยครับ พวกเครื่องยนต์ ช่วงล่าง พวงมาลัย ฯลฯ

ส่วนตัวชอบความแรงและความประหยัดของ V60 แต่ในระยะยาวก็เป็นห่วงระบบไฮบริด

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
สอบถามครับทำไมฟิล์มติดรถยนต์ชนิตเซรามิก ถึงราคาถูกลงเยอะมากเลยอ่าครับ สองสามปีก่อนเกือบหมื่น ตอนนี้บางร้าน 3 พันมีทอน
และฟิล์มชนิดนี้พี่ๆ ว่าติดแล้วดีกันความร้อนได้ดีจริงไหมครับ

ออฟไลน์ Papon Ta Toey

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ เกี่ยวกับ Toyota Altis HV High มาแทน A4 1.8 Turbo (ปี2000) ที่ใช้อยู่
-ที่งาน Big motor sale มีมาโชว์ไหม
-การเก็บเสียงภายในเทียบกับ Mazda3 ต่างกันเยอะไหม
-เกียร์ E-CVT มี Engine break เหมือน Torque converter ไหม
-ชอบเที่ยวโซนภูเขา ขับเล่นโค้งบนเขา แต่ก็ต้องการความประหยัดด้วย Altis หรือ Cross เหมาะกว่าครับ

ปล. ใช้รถไปทำงาน ดอนเมือง-สยาม ทุกวัน ใจเลยเอนไปทาง Altis เพราะมี Auto break hole และ All speed RCC.

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ Textmyex.

• Newbie
  • *
Toyota ch-r จะมีการ mc เมื่อไหร่ครับ ประมาณช่วงไหน ผมจะคาดหวังอะไรได้จากตัว mcครับ
และได้ข่าวว่าตอนนี้เขายกเลิกผลิตตัวเบนซินไปแล้วใช่มั้ยครับ. ขอบคุณครับพี่จิมมี่ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2020, 15:13:45 โดย เหนือพระราม »

ออฟไลน์ dinpordinpuen

• Jr. Member
  • **
ขอถามครับ
1.เพลงของ the coup channel คือเพลงอะไรครับ เป็นอินโทรที่ทางเวปทำเอง หรือเป็นท่อนฮุคของเพลงอะไรครับ
2. ยางรถเริ่มแข็งครับ ถ้าไม่เปลี่ยนยางจะทำให้ช่วงล่างเสียเร็วขึ้นหรือเปล่าครับ เสียดายดอกยางยังดีอยู่เลยใช้มาสองปีเอง และถ้าเปลี่ยนยาง 225 60 r18 ราคาไม่เกิน 25000 แต่ดีกว่า dunlop ที่ติดรถมา แนะนำตัวไหนบ้างครับ ขับช้าครับ ไม่เกิน 100 กม/ชม

ช่วยตอบข้อ1 เพลงของ 2NE1 -  I’m the best

ออฟไลน์ TAHEED

• Newbie
  • *
ขอถามครับ
1.เพลงของ the coup channel คือเพลงอะไรครับ เป็นอินโทรที่ทางเวปทำเอง หรือเป็นท่อนฮุคของเพลงอะไรครับ
2. ยางรถเริ่มแข็งครับ ถ้าไม่เปลี่ยนยางจะทำให้ช่วงล่างเสียเร็วขึ้นหรือเปล่าครับ เสียดายดอกยางยังดีอยู่เลยใช้มาสองปีเอง และถ้าเปลี่ยนยาง 225 60 r18 ราคาไม่เกิน 25000 แต่ดีกว่า dunlop ที่ติดรถมา แนะนำตัวไหนบ้างครับ ขับช้าครับ ไม่เกิน 100 กม/ชม

@dinpordinpuen
ขออนุญาตช่วยตอบข้อ 1 ครับ
Artist: 2NE1
Song: 내가 제일 잘 나가(I AM THE BEST)

ออฟไลน์ Setyorm69

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ รบกวนแนะนำรถใช้งานทุกวันขับเองเน้นช่วงล่างนุ่มสบาย ขับความเร็วต่ำ เจอถนนไม่เรียบเยอะ
งบประมาณไม่เกิน 1.3 ล้าน ผลบอลสด7m
ขอคำแนะนำ C segment 1 รุ่น
และ D segment ที่มีขายปัจจุบัน 1 รุ่น และมือสองที่แนะนำ 1 รุ่นครับ
ขอบคุณมากครับ