ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถรุ่นไหนในอดีตที่ผ่านมาที่ตัวไมเนอร์เชนจ์แย่กว่าเดิม ?  (อ่าน 13787 ครั้ง)

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
ตามหัวข้อครับ

ส่วนใหญ่พวก mc ของรุ่นต่างๆ คือการได้ปรับปรุงข้อบ่งพร่อง เพิ่มออฟชั่น เสริมสวย ให้ทุกๆ อย่างดีขึ้น

แต่มีบ้างมั๊ยครับกับรถที่เคยผลิตขายในอดีต ที่รุ่นไมเนอร์เชนจ์ ออกมาแล้วแย่กว่าเดิม ? (แย่แบบโดยรวมนะครับ ไม่ใช่แค่หน้าตา)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
มิตซูบิชิ ปาเจโร่ สปอร์ตและ กระบะไทรทัน มิราจและแอททาร์จ ตัวล่าสุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2020, 01:13:36 โดย deertesla »

ออฟไลน์ NoBiReacto

Pajero sport ครับ ไมเนอร์แล้วดูแก่กว่าเดิมมากก

ออฟไลน์ gumpzgear

Lancer E-Car ครับ ไมเนอร์แล้วกันชนจะยื่นยาวไปไหน

ออฟไลน์ Tien.W

e-car ตัวสุดท้าย หน้าตา น่าเกลียดมาก

Sunny Neo ตัวสุดท้าย ที่กระจังเป็นชิ้นเดียวกับฝากระโปรง อันนั้น part ไต้หวันเกือบทั้งหมด (ในส่วนที่ MC) อายุการใช้งานสั้นมาก (พวกคิ้วโครเมี่ยม) แถมพวกช่องไฟตอนประกอบก็ไม่เท่ากัน

อารมณ์เดียวกับ Cefiro A32 ตัวสุดท้าย ที่กันชนยื่นๆนั่นแหละ

นอกนั้น บางรุ่น (ไม่บอกละกัน) พอ MC ก็ตัดโช้คหน่วงลิ้นชักหน้าออก / ที่ท้าวแขนคอนโซลกลางจากบุนุ่มก็กลายเป็นพลาสติคแข็ง / เครื่องมือท้ายรถหายเรียบ เหลือแต่บล็อคถอดล้อ

ออฟไลน์ Poppuppop

• Jr. Member
  • **
จริง!! กระบะ Triton ผม รุ่น 4X4 ตัวล่าสุด เกียร์ เฟืองท้าย วิ่งๆบางทีกระตุก กึกๆ กลัวเฟืองท้ายรูด ให้ช่างเช็ค ก็บอกไม่มีปัญหาอะไร ผมล่ะเซ็ง

ออฟไลน์ Panerai II

ส่วนตัวผมมองว่า E-class W213 ครับ
เหมือนเอาหน้ารถเจนต่อไป มองลงในเบ้า body รถเจนที่เก่ากว่าครับ

อ้อ Benz CLC w203  อีกคันครับ เหมือนเป็นรุ่นเตะถ่วงก่อน c coupe w204 จะออก

PKS8

• บุคคลทั่วไป
น่าจะน้อยมากครับ เพราะถ้าเป็นแบบนั้นแสดงว่าฝ่ายวิจัยการตลาดทำงานแย่ครับ

ต้องดีความหมายของคำว่าแย่ลงให้ชัดเจนก่อน เพราะปาเจโร่ตัวไมเนอร์ใส่ฝาท้ายไฟฟ้า ADT CruiseControl และเปลี่ยนจอเพดานใหญ่ และอีกหลายๆอย่าง ที่”ดีขึ้น” แน่นอน

แต่ถ้าคอมเม้นดีไซน์ผมว่ามันไม่แฟร์เท่าไหร่ เพราะความชอบไม่เหมือนกัน ส่วนตัวผมใช้ตัวแรก ผมยังชอบหน้าใหม่ไมเนอร์เลยครับ

ออฟไลน์ Turin

Accord G7 ทีแรกลงตัว ทุกวันนี้ยังสวยอยู่เลย ไมเนอร์เชนจ์เหมือนเดิมทุกอย่าง ยกเว้นไฟหน้าเปลี่ยนไปหน่อยนึง ไฟท้ายประหลาดๆ โดยรวมผมว่าแย่กว่าเดิม

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าในเรื่องออฟชั่นผมว่าประเมินยากครับ บางทีตัว mc ก็เพิ่มออฟชั่นอันนึงมาให้แต่แอบตัดออฟชั่นเก่าบางตัวออกไป อย่างกระบะหลายๆค่ายพอ mc ก็เพิ่มออฟชั่นต่างๆนานา แต่ไปแอบตัดแผ่นกันกระเเทกถังน้ำมันออก ตัดไฟปุ่มสวิตซ์กระจกรึปุ่มปรับระดับไฟหน้าออก ตัดไฟหน้าออโต้ที่เคยมีทุกรุ่นย่อยทิ้งไป บางค่ายก็ลดคุณภาพชิ้นส่วนจนเปราะมากขึ้นไปอีก

ออฟไลน์ lexus

PJSนี่mcแล้วoptionมาเติมเต็มตัวก่อนmcมากเลยนะ interiorนี่ดูดีกว่าตัวแรกๆจมเลย mcแล้วมันแย่ตรงใหน??

ออฟไลน์ HLRx

Ranger ครับ ยิ่ง mc ยิ่งพัง ทั้งเครื่องทั้งเกียร์ รุ่นเปิดตัวเสถียรสุด

ออนไลน์ TunGzl

• Full Member
ส่วนตัวผม ๆ ว่า Vios ครับ

ออฟไลน์ Floppy-T

ส่วนตัวคิดว่า Mazda 2 โฉมไมเนอร์ 2019 นี่หล่ะครับที่ทำออกมาแล้วรู้สึกว่าแย่กว่าโฉมก่อนหน้า โดยเฉพาะไฟหน้า

ขอเสียง ขอมือ คนที่คิดเหมือนผมหน่อย

ออฟไลน์ Level Zero

PJSนี่mcแล้วoptionมาเติมเต็มตัวก่อนmcมากเลยนะ interiorนี่ดูดีกว่าตัวแรกๆจมเลย mcแล้วมันแย่ตรงใหน??

น่าจะหมายถึงหน้าตาครับ

ออฟไลน์ Ra32

ส่วนตัวคิดว่า Mazda 2 โฉมไมเนอร์ 2019 นี่หล่ะครับที่ทำออกมาแล้วรู้สึกว่าแย่กว่าโฉมก่อนหน้า โดยเฉพาะไฟหน้า

ขอเสียง ขอมือ คนที่คิดเหมือนผมหน่อย

คิดเหมือนกันครับ ด้วยความที่กระจังหน้าทำให้ใหญ่ขึ้นพยายามให้ดูหรู ไฟหน้าที่พยายามจะทำเดย์ไทม์ให้เป็นจุดเดียวเหมือนรุ่นพี่ๆและไม่สวยเหมือนเดิม ดูๆแล้วมันไม่เข้ากันกับมาสด้า2เลย ตัวเดิมดูตัวสปอร์ตดูดีน่าหลงไหลกว่าอีกเนาะผมว่า

Seadog

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ AR15

ออฟไลน์ -POOM-

• **
Teana L33 ครับ ผมว่าไฟหน้าดูตลกไปหน่อยแต่ก็แอบอยากได้ ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้า mc แล้วรถคุณภาพหรือประสิทธิภาพแย่ลง ไม่ใช่ดีไซน์​แย่ลง (ซึ่งถ้าดีไซน์​แย่ลงนี่ตอบได้หลายรุ่นเลยครับ)

เชื่อมั้ยว่า Mazda 2 โฉมปัจจุบันนี่โคตรจะผีเข้าผีออกรุ่นนึงเลยครับ
2015 ดีเซล​เจอสั่น เบนซิน​เจอเกียร์พัง ทั้งคู่เจอโช๊ครั่วง่ายเหมือนกัน ชิ้นส่วน i-Eloop เริ่มพังเมื่อใช้ไประยะเวลานึง สวิตช์​แป้นเบรกเริ่มพังเมื่อใช้นานๆ
2016 ยังเจอเหมือนกันกับ 2015 ยกเว้นโช๊ครั่วก็เริ่มเงียบไปล่ะ
2017 ดีเซล​ยังเจอสั่น แต่เบนซิน​เกียร์พังคือหายเงียบไปเลย แต่ทั้งคู่มาเจอกระจกข้างพับกางไม่สุด ที่ 2015-2016 แทบไม่ค่อยเจอ และ i-Eloop ยังอยู่
2018 ดีเซล​แทบไม่เจอสั่นแล้ว แต่กระจกข้างยังเจอ i-Eloop ยังไม่หายไปไหน และปลายปีมาเจอปั๊มติ๊กพังอีก แถมคราวนี้สวิตช์​แป้นเบรกพังมาเจอในรถใหม่ในช่วงสั้นๆ ไปอีก
2019 กระจกข้างยังเจอ i-Eloop เริ่มน้อยลงนิดๆ แต่ไม่หายไปไหน ปั๊มติ๊กพังยังเจอกันมาช่วงต้นปี แล้วจู่ๆ กลางปีมาเจอเกียร์พังในช่วงสั้นๆ ซะงั้น พอปลายปีก็สลิงกระจกหน้าต่างขาด
2020 เหลือแค่สลิงกระจกหน้าต่างขาดอย่างเดียวตอนนี้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
เอาหน้าตาล้วนๆนะครับ

Accord G9
Mazda 2 ตัวปัจจุบัน
Lancer Cedia
Seinta (Indo/Thai version)
Serie 7 ตัวปัจจุบัน
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ DolbyNR

• **
Accord G7 ทีแรกลงตัว ทุกวันนี้ยังสวยอยู่เลย ไมเนอร์เชนจ์เหมือนเดิมทุกอย่าง ยกเว้นไฟหน้าเปลี่ยนไปหน่อยนึง ไฟท้ายประหลาดๆ โดยรวมผมว่าแย่กว่าเดิม
  5555   ผมชอบไฟท้าย MC

ออนไลน์ spn

W212 Bluetech Hybrid ดีไซน์สวย แต่เครื่องไม่น่าใช้เลย
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ NoName__???

Camry 40ไง Minor แล้วตัด VSC  :-X :-X :-X