ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องขนาดท่อสำหรับรถ ACV40 Camry 2.4L ครับ (ไส้ย้อน)  (อ่าน 1401 ครั้ง)

ออฟไลน์ T.Buzz

• Newbie
  • *
  • ผ่าน Fiesta มาได้ คันอื่นก็สบาย
พอดีกำลังจะหาหม้อพักไส้ย้อนมือสองญี่ปุ่นของ Fujitbuso สักตัวมาใส่ ขนาดหม้อพักใกล้เคียงของเดิมเลย แต่ขนาดท่อเข้าของมันอยู่ที่ 2 นิ้ว ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเล็กไปสำหรับเครื่อง 2400 cc หรือเปล่าครับ เพราะที่ได้ยินมา ส่วนมากควรใส่หม้อพักที่มีไปป์ขนาด 2.2 นิ้ว

ถ้าสมมติว่าผมเอา ตัว 2 นิ้วมาใส่ จะมีผลดีร้ายยังไงบ้างครับ รบกวนแนะนำทีครับผม ขอบคุณครับ 😊

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
รู้สึกขนาดท่อ นอกจากขนาดของท่อภายนอกแล้ว เขาก็ยังดูถึงขนาดของท่อไส้ในด้วยนะครับ แต่รายละเอียดลึกๆผมก็ไม่ทราบคงต้องรอผู้รู้ท่านอื่นอีกทีครับ

อย่างของผมตอนที่เป็นเครื่อง 6 สูบ 2400 cc ตอนผมทำท่อ จะใช้ท่อ 2 นิ้ว เดินคู่ 2 เส้นครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN