ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยออกรถศูนย์ไกลจากบ้านตัวเองมากๆมั้ยครับ  (อ่าน 4326 ครั้ง)

ออฟไลน์ cayman1178

• Newbie
  • *
มีท่านใดเคยออกรถศูนย์ไกลจากบ้านตัวเองมากๆมั้ยครับ แถวบ้านมีใกล้กว่าแต่ไปออกอีกศูนย์ที่ไกลกว่า
ถ้ามีเหตุผลอะไรหรอครับถึงออกไกลบ้าน

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
Honda ศรีอยุธยา
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Fly to dream

บ้านอยู่ภาคใต้แต่มากออกที่ กทม เหตุผลคือศูนย์ ตจว ไม่มีรถให้ดูและก็ของแต่งที่เราต้องการเลยมาออก กทม แล้วไล่แต่งให้จบก่อนขับลงใต้

กับอีกคันอยู่ กทม แต่ไปออกที่ปทุมฯ เพราะรู้จักกับ ผจก.ฝ่ายขาย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 7one011

• Jr. Member
  • **
ออกรถกทม.

ออฟไลน์ Tien.W

1. Civic FD / CR-V G3 .. บ้านอยู่เตาปูน แต่ออกรถ หนองแขม .. ปัจจุบัน ย้ายมาอยู่ ปราจีนบุรี แต่ service พระราม 7
- เหตุผล .. เซลล์ใกล้บ้าน (บางใหญ่) ไม่สนใจ ถามอะไรก็ไม่ตอบ พอดีผ่านไป หนองแขม ถามเล่นๆ เซลล์ดันเอาจริง เลยซื้อ

2. Pulsar DIG .. อยู่ปราจีน แต่ ออกรถ เทพารักษ์ .. อันนี้ เหลือคันเดียวที่สาขานี้

3. HR-V 2 คัน .. เจ้าของรถอยู่ บุรีรัมย์ ออกรถ นครราชศรีมา .. ให้เซลล์ขับรถมาส่ง เจ้าของรถไม่มีใครเคยเข้าไปที่ศูนย์เลย  .. เค้าว่า ดีลเงื่อนไข ได้ดีกว่า บุรีรัมย์

4. City 2 คัน .. คันนึง เจ้าของอยู่ สกลนคร บินลงมารับรถที่ พระราม 2 แล้วขับขึ้นไป / คันนึง เจ้าของอยู่ ปราจีน รับรถ พระราม 2 เช่นกัน

5. CRV G3 .. ตอนนั้น เพื่อนในคลับ บ้านอยู่ พังงา ก็บินมา กทม.ออกรถ แล้วขับลงไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2020, 23:28:06 โดย Tien.W »

ออฟไลน์ BN`

คนรู้จักหลายคนก็ออกรถศูนย์ไกลบ้านนะครับ เพราะจะเลือกเซลล์ที่ให้ส่วนลดและของแถมที่ดีที่สุด

ออฟไลน์ CHANOM

ส่วนตัวแล้ว ตรงกันข้ามนะคะ คือ ออกรถศูนย์ที่อยู่ใกล้บ้านที่สุด
โดยไม่ได้เปรียบเทียบโปรโมชั่นกับศูนย์อื่นเลย
สาเหตุหลักๆก็คือ ตั้งใจว่าพอออกรถแล้ว ก็ต้องใช้บริการศูนย์นี้ต่อไปในการเช็คระยะ

แต่พอมาคันล่าสุด ออกรถได้สามเดือนศูนย์ใกล้บ้านก็ปิดตัวลง พร้อมย้ายสถานที่ตั้ง
ถ้าออกรถคันถัดไปเลยตั้งใจว่า จะตามหาโปรโมชั่นที่ดีที่สุดแทนแล้วค่ะ ^^
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
ทุกคันที่บ้าน ไม่เคยออกใกล้บ้าน/ในจังหวัดตัวเองเลยครับ ที่ไหนโปรดีกว่าก็ออกที่นั่น

ออฟไลน์ HmeeJeabJeab

• Newbie
  • *
ปัจจุบัน Honda สองคันล่าสุดออกที่ศูนย์ข้างบ้านเลยครับ ไม่ถึง 2 กิโล (ศรีนครินทร์) แต่ก็เพราะออกรถตอนมันออกใหม่ๆ ส่วนลด/ของแถมเลยไม่แตกต่างกันมากครับ

ก่อนหน้านั้น เมื่อช่วงที่รัฐมีการสนับสนุนรถคันแรก ผมเทียบส่วนลด/ของแถม คุ้มสุดเลยไปออกตั้งรังสิต

ในอนาคต คงออกศูนย์ข้างบ้านเลยครับ สะดวก เซลดูแลดีมากใช้คนเดิมมา 2 ครั้งแล้วครับ  ส่วนลด/ของแถมถ้าไม่โดดแบบ 2 - 3 หมื่น คงออกที่เดิมครับ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
ออกรถจะเลือกดู โปร-ส่วนลด ดอกเบี้ย เป็นหลักครับ
ที่ไหนโปรดี  เซลล์คุยรู้เรื่อง  ไม่ตุกติก ของแถมระบุชัดเจน ผมจะเลือกศูนย์นั้นๆครับ
มีออกทั้งไกลบ้าน และใกล้บ้าน ครับ
สำหรับผม วิ่งไปเอารถ ระยะทาง 200-300 โล  แล้วได้ส่วนต่างเกิน 50K ผมก็ไปออกล่ะครับ
ล่าสุด ได้โปร 0% จากบ้านวิ่งไปออกที่ศูนย์นั้นๆ ระยะทางน่าจะเกือบๆ 300 โล อ่ะครับ ข้ามจังหวัดกันเลยทีเดียว ::) ::) ::)

ออฟไลน์ AkE

บ้านผมอยู่นนทบุรี

Honda ที่บ้านหลายคันออกศูนย์กระจายรถแบบกลุ่มของฮอนด้าแถวบางชันตลอดครับ เพราะซื้อแล้วสบายใจไม่ค่อยมีคนยุ่งกับรถเรามากมายเหมือนซื้อกับตัวแทนจำหน่าย โปรโมชั่นส่วนใหญ่สู้ตามตัวแทนจำหน่ายไม่ค่อยได้ครับ เน้นส่วนลด ของแถมนิดเดียว เวลาเช็คระยะผมไป Honda ศรีอยุธยาครับเพราะเป็น1 ในไม่กี่ศูนย์ของ Honda ที่ทำงานได้ตามมาตรฐานค่อนข้างเป้ะ เป็นศูนย์เดียวที่เป็นของ Honda automobile ด้วย

Chevrolet อันนี้ซื้อศูนย์ใกล้บ้านมากครับ เช็คระยะตรงวิภาวดี

Toyota ซื้อ buzz วิภาวดี แต่เช็คระยะที่ libra เกษตรนวมินครับ

แต่ถึงขั้นซื้อไกลๆผมยังไม่เคยนะครับ สำหรับผมจะซื้อที่ไหนหรือเช็คระยะที่ไหนก้ดูเป็นยี่ห้อและที่ๆไป ถ้าเคยลองที่ไหนแล้วๆไม่ผ่านก้เปลี่ยนไปที่อื่น อย่างhonda แถวนน มีเยอะแยะแต่ผมไม่เอาเคยใช้บริการหลายครั้งนับวันยิ่งแย่ลงครับ ส่วนtoyota ผมซื้อศูนย์buzz วิภาวดีที่ใหม่ๆใหญ่ๆ ของกินเยอะแยะหรูหราแต่ผมไม่ค่อยพอใจในงานเช็คระยะต่างๆของเค้า ผมก้ไปที่อื่นครับ ผมสนใจศูนย์ที่ดูแลรถดีมากกว่ามาดูแลเรื่องของกินหรือความหรูหรามากมายของห้องรับรอง

ออฟไลน์ Poblak

• Newbie
  • *
 ผมอยู่ระยอง แต่ไปซื้อที่ปทุม เพื่อนที่ทำงาน ไปซื้อที่พิจิตร พี่ที่ทำงานอีกคน ไปซื้อที่ลพบุรี เหตุผล เพราะโปรโมชั่น ครับ

ออฟไลน์ CK5

อยู่ กทม. ซื้อรถที่ขอนแก่นครับ พอดีซื้อตอนมันออกใหม่ ศูนย์กทม.หารถให้ไม่ได้ คันเก่าก็ขายไปแล้ว เลยหาซื้อออนไลน์เอา ไปได้ที่ขอนแก่น

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
บ้านกับศูนย์ห่างกัน 1000 กม.

ไปศูนย์แค่ตอนเทสไดรฟ กับตอนออกรถครับ

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
ออกรถ Mazda 2 ที่ศูนย์ร่มเกล้า ใช้รถที่แจ้งวัฒนะ Service ที่ศูนย์พระราม 7 ครับ

ออฟไลน์ Boattamon

ผมว่ามีเยอะนะครับ ส่วนมากก็ข้อเสนอนั่นล่ะ

ส่วนตัวบ้านอยู่สุทธิสาร

ออก Vigo 4-door โชว์รูมแถวเยาวราช
ออก CX-5 โชว์รูมพระประแดง
ออก E200 W212 โชว์รูมเค้งหงษ์ทอง แจ้งวัฒนะ

ออฟไลน์ SM.

ออก Banz ศูนย์แถว พัฒนาการ ครับ บ้านอยู่ ตจว. ไม่มีศูนย์ Benz ครับ

ออฟไลน์ InBkk

ออกศูนย์ที่ห่างจากบ้าน 30 กม. ทั้งที่มีศูนย์ที่ห่างจากบ้านแค่ 2.5 กม. เพราะเจอเซลล์ในงานมอเตอร์เอกซ์โปที่มาจากศูนย์นั้น

ออฟไลน์ Abojama

• Newbie
  • *
บ้านอยู่ปทุมฯ เกือบถึงนครนายก ออกรถพระราม 3 service ที่ชลบุรีครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ w212cdi

ดีลเลอร์ไหน ให้ข้อเสนอดีสุดออกที่นั่น ส่วนรถก็ให้ใส่รถไลด์มาส่ง ไม่เคยไปรับรถที่ศูนย์

ส่วนเซอร์วิส เข้าใกล้บ้านหรือที่ที่เราสะดวกสุด การรับประกันเป็นของบริษัทแม่ เข้าศูนย์ไหนก็เคลมได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ ขนุนน้อย

บ้านอยู่สระบุรี ออกรถพระราม 2 ครับ

ออนไลน์ Buffy

อยู่สาทร ไปออกรถที่ กาญนาภิเษก

เหตุผลเพราะญาติให้ออกที่ออก มีเซลส์ที่ญาติรู้จัก เลย เออ ออ ตาม

ออฟไลน์ boogie2020

คันแรก เพราะศุนย์ใกล้บ้านไม่มีสีที่ต้องการ ต้องรอเดือนนึง  ....เลยไปศุนย์ที่ไกลออกไปหน่อย มีรถเลย ก็เลยเอา
อีกคัน  เพราะเป็นรถ demo  เลยต้องไปไกลเลย
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ alpha14

ห่างบ้าน200กว่าโลครับ

ออฟไลน์ AnUt^_^

อยู่ชลบุรีแต่ไปออกรถที่ร้อยเอ็ด   นึกแล้วยังขำตัวเอง  :) :)

ออฟไลน์ iamwutdy

อยู่กรุงเทพ แต่ออกรถนครปฐมครับ เพราะที่นั้นมีรถให้ลอง

ออฟไลน์ Devil13

ที่ไหน ส่วนลดเยอะ ดอกน้อย ได้รถไว ไปที่นั่นครับ
ส่วนตัว บ้านกับ ศูนย์ที่ออก ห่างกับ 300 กม.  8)
ผมว่าความคิดที่จะต้องซื้อศูนย์ไกล้ๆบ้านเท่านั้น มันทำให้เราเสียเปรียบครับ

ออฟไลน์ pratuang

บ้านอยู่ตรัง แต่ออกรถที่ พัทลุง เหตุผล ที่ตรังไปติดต่อ ประกันไม่แถม ไม่แคร์ลูกค้า ถามทางไลน์แต่ไม่ตอบ รอเจ้าของมา แต่เงียบไปเลย ฉะนั้นอย่าซื้อเลย ไปซื้อที่อื่น และที่พัทลุงนี้แหละครับ ที่ดีมากๆๆ แถมหมดทุกอย่างที่ต้องการ ไม่เอาอันนี้ ก็ให้อันอื่นแทน ตามรถให้เร็วที่สุด

ออฟไลน์ holidayaholic

บ้านอยู่ตรัง แต่ออกรถที่ พัทลุง เหตุผล ที่ตรังไปติดต่อ ประกันไม่แถม ไม่แคร์ลูกค้า ถามทางไลน์แต่ไม่ตอบ รอเจ้าของมา แต่เงียบไปเลย ฉะนั้นอย่าซื้อเลย ไปซื้อที่อื่น และที่พัทลุงนี้แหละครับ ที่ดีมากๆๆ แถมหมดทุกอย่างที่ต้องการ ไม่เอาอันนี้ ก็ให้อันอื่นแทน ตามรถให้เร็วที่สุด

ถามคุณ pratuang หน่อยได้มั้ยครับ ว่ารถยี่ห้ออะไร เคยมีเพื่อนคนตรังมาซื้อ honda ที่พัทลุงเพราะบอกว่าได้ส่วนลด+ของแถมเยอะกว่าเหมือนกัน แต่นั่นเป็น 10 ปีแล้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pratuang

ถามคุณ pratuang หน่อยได้มั้ยครับ ว่ารถยี่ห้ออะไร เคยมีเพื่อนคนตรังมาซื้อ honda ที่พัทลุงเพราะบอกว่าได้ส่วนลด+ของแถมเยอะกว่าเหมือนกัน แต่นั่นเป็น 10 ปีแล้ว ขอบคุณครับ
ครับ ยี้ห้อ HONDA ครับ ผมซื้อ ACCORD ตัวท๊อป เขายังไม่สนใจเลยครับ ประกันก็ไม่แถม