ผู้เขียน หัวข้อ: ปลายปีแบบนี้ มีประกาศขายรถตัวโชว์ หรือเดโมกันเยอะมาก มันแปลว่าอย่างไรได้บ้างครับ  (อ่าน 3874 ครั้ง)

ออฟไลน์ sixsax

• Full Member
ปลายปีแบบนี้ มี(บางยี่ห้อ)ประกาศขายรถตัวโชว์ หรือเดโมกันเยอะมาก พร้อมส่วนลดประมาณนึง
มันแปลว่าอย่างไรได้บ้างครับ (รถเพิ่งเปิดตัวมาได้แค่ปีเดียวเอง ทำไมขายรถเดโมกันละ ปกติมั้ยครับ)

ผมรู้สึกว่า  เหมือนกำลังจะมีการปรับอุปกรณ์ หรือ ไมเนอร์เชนจ์ในปีหน้า

เป็นไปได้มั้ยสักแค่ไหนครับ
ถ้าเป็นไปได้สูง จะได้อดใจกับโปรลดสนั่น ==> เพื่อรอฟังว่าตัวใหม่มีอะไรเพิ่มเติมมาบ้าง และราคาจะปรับมั้ย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
บางยี่ห้อเดโมตัดกันทุก 6 เดือนหรือ 5000 กม. ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

รถเดโมแล้วแต่ค่ายคับ บางค่ายบังคับว่า ห้ามใช้เกินเท่าไหร่ กี่เดือน กี่กิโล แล้วแต่ค่ายครับ มีเห็นเรื่อยๆทั้งปีอยู่แล้วครับ
ปรกติ ปรับ ModelYear กับ Minor Change ไม่ค่อยลดกันสนั่นเท่าไร่นะครับ

ออฟไลน์ sixsax

• Full Member
ออ ขอบคุณครับ

แล้วรถ LMU ล่ะครับ ที่เอาไว้โชว์ลูกค้าในห้องกระจกอย่างเดียว ไม่ได้ลองขับ
แบบนี้ปกติ เค้าจะรีบขายด้วยมั้ยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
รถ Demo ปกติมีอายุการใช้งานที่จะนำไปโชว์หรือไปทดลองขับครับ ไม่จำเป็นว่าจะต้องมีรุ่นใหม่มาหรอก

ส่วนรถ Display ในห้องโชว์รูม อันนี้ก็แล้วแต่ดุลพินิจดีลเลอร์เลยครับ สั่งมาโชว์ก็เหมือนสต๊อกคันนึง แค่เปลี่ยนจากที่โกดังเป็นเอาออกมาโชว์
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ axister

ถ้าเป็น benz bmw ไม่แปลกครับ อายุโชว์ไม่นาน แปบๆก็ตัด demo ขายแล้ว

มีทั้งรถโชว์ รถเทส หรือรถที่เจ้าของเอาไปใช้ ครบระยะเวลาก็ตัดขาย demo มีทุกแคมเปญ

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)..... ตลาดมันนิ่ง เลยวิ่งสักคันละ 20-30 km. แล้วขายเป็นรถ demo. ออกไป ยอมขาดทุนกำไรนิดหน่อย ยังดีกว่าเก็บนิ่งในโชว์รูม เสียค่าเช็ดสีวันละหลา่ยตังค์ :-X