ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi Xpander ราคาแพงแต่ขายดีเพราะอะไร รวมสาเหตุที่คนซื้อใช้กันเยอะ  (อ่าน 4850 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
https://www.autofun.co.th/news/แพงแล้วไง-ขายดีแล้วกัน-5-สิ่งที่ทำให้-xpander-ยอดขายซัดไปครึ่งตลาด-6056 :)

ถึงกะต้องกดดูว่ามี link ไปเว็บพนันมั้ย 5555555555

จริงๆ ถ้าเทียบกันในส่วนดีไซน์หน้าตา รถกลุ่มเดียวกันนี้ต้องยอมรับว่ามันสวยลงตัวสุดจริงครับ
ปกติรถ Mini MPV / SUV มักจะทำดีไซน์มาเอาใจคนอินโดนีเซีย ซึ่งคนละ taste กะบ้านเรา
มีเจ้านี่กะ Sienta นี่แหละที่ไม่ดูเป็น taste อินโดจนเกินไป (แต่บ้านเราก็ไม่ได้นิยมรถแนว Sienta อยู่แล้ว)
ถึงแม้ว่าสุดท้ายแล้ว ทั้งเครื่องและเกียร์ แถมออพชั่นอย่างไฟหน้า หรือสวิตซ์แอร์ มันจะเป็นอะไรที่ born to be คนอินโด แต่ความสำคัญของมันสำหรับกลุ่มตลาดนี้เป็นรองจากหน้าตา แถมอรรถประโยชน์ก็ตอบโจทย์ได้ ขายราคานี้ก็ยังขายดีประสบความสำเร็จจริงครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Fly to dream

แพง ??????  ราคานี้คือจับกลุ่มคนไปไม่ถึง PPV/SUV เลยนะ รูปลักษณ์รถมันใกล้ปาฯปอต ด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Carnival911

• Jr. Member
  • **
เพราะภายนอกสวย มาแนวเดียวกับ mg zs ครับ และภายในกว้างกว่าคู่แข่ง เรื่องอัตราเร่งอืดสุดๆและเกียร์โบราณ4speedคนไม่ค่อยสนใจครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขายดีเหรอ ผมว่าไม่เท่าไหร่นะ
แต่ถ้าใน seg เค้าก็คงต้องยอม ตัวอื่นหน้าตาสู้ไม่ได้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ deertesla

ผมคิดว่าไอ้รุ่นนี้มันขี้เหล่ที่สุดในกลุ่มรถประเภทนี้นะครับ   ออกแบบได้เทอะทะแถมไม่สวย ขายแพง + เครื่องเกียร์โบราณอีก

ออฟไลน์ lexus

สวยสุดในคลาส กว้าง เอนกประสงค์
และแบรนด์ที่ดูไว้ใจได้

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
แฝงลิงค์โฆษณาไม่เนียน แจ้งแอดมินละครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Staples

รถมันนั่งแถว 3 ได้จริง ไม่ใช่นั่งลำบากแบบ PPV

ออฟไลน์ InBkk

ไม่รู้ว่าพูดแบบนี้จะดูเหมือนคนใจดำเกินไปมั้ย แต่ผมว่ากระทู้นี้ น่าจะเป็นการโปรโมทเว็บ หรือปั้ม Backlink ให้กับเว็บ Autofun มากกว่าเป็นการตั้งกระทู้คำถามปกติ

ตั้งแต่กระทู้นี้ละครับ https://community.headlightmag.com/index.php?topic=77169.0

จริงอยู่ที่ทางเว็บไม่ได้ห้ามแปะลิ้งค์ แต่ถ้าจงใจโฆษณาขนาดนี้ มันดูจะเสียมารยาทไปสักหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2020, 19:08:39 โดย ArtofLife »

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
คิดเหมือนกันเลย เจอเพื่อนเสียที ผมว่ามันไม่สวยเอาเสียเลย
อารมณ์เหมือนโมเดลรถของเล่น Tomica 1:60
รถคันบะเร้อ พองๆ ป่องๆ ล้อเล็กๆ แคบๆ
แต่เจอบนถนนเยอะจริงๆ เพราะคนอื่นบอกสวย

ผมคิดว่าไอ้รุ่นนี้มันขี้เหล่ที่สุดในกลุ่มรถประเภทนี้นะครับ   ออกแบบได้เทอะทะแถมไม่สวย ขายแพง + เครื่องเกียร์โบราณอีก

ออฟไลน์ suriya24

• Full Member
กลุ่มลูกค้าส่วนใหญ่ซื้อตรงขนาดใหญ่ ออฟชั่นกำลังดี ช่วงล่างนุ่ม สวย แถว 3 นั่งได้ดี ราคาต่ำกว่าล้าน

ซึ่งด้วยเหตุผลด้านบน คนเลยมองข้ามความอืด เกียร์โบราณ 4 สปีด อัตราการกินน้ำมัน

วิ่งในเมืองรถติดๆ 8-10กม/ลิตร
นอกเมืองใช้ครูสคอนโทรลขับยาวๆ ยังได้ไม่เกิน 14กม/ลิตร

นั่ง 5 คนขึ้นไป ออกตัวไม่ทันชาวบ้านเค้าอย่างแรง
ต้องเหยียบให้รอบขึ้นสูงมากเพื่อกระตุ้นรถ

ikky

• บุคคลทั่วไป
ที่ขายดีเพราะหน้าตามันวัยรุ่นสุดในกลุ่มแล้วครับ อีกอย่างคือหน้ามันเหมือน pajero ที่ภาพลักษณ์มันคือรถที่ใหญ่กว่า

ออฟไลน์ p.pooh

• **
ขายดีเพราะมัน นั่งได้หลายคน แถวหลังไม่มีคนนั่งก็พับเบาะได้ หน้าตามันก็ ok นะ ไม่ได้แย่อะไรมากมาย คนไม่ชอบแนวนี้ก็ไม่สวยล่ะ

ออฟไลน์ KATANA

เป็นรถแนวครอบครัวที่ดูไม่แก่ครับ เหมาะกับคนเริ่มต้นสร้างครอบครัว ลูกหลานเริ่มงอกเงยจนมองเรื่องความอเนกประสงค์มากกว่าสมรรถนะ

ผมก็เริ่มจะเป็นหนึ่งในนั้นละ ติดแค่ว่าต้องเช่ามาขับดูก่อนว่ารับได้กับความอืดมั้ย

ออฟไลน์ SM.

product มันขายตัวมันเองได้ ก็ถือว่าสบายไปครับ ไม่ต้องดันกันมาก

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

ผมว่าส่วนนึง มันน่าจะดู wanna be to PPV นะครับ เข้าทำนองจ่ายน้อยแต่ได้มากน่ะครับ

ออฟไลน์ 7one011

• **
ขายดีหรอ ไม่ค่อยเห็นคนขับเลย