ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเคยเห็นรถแต่งติดไฟท้ายแบบนี้ เค้าติดเพื่อเป็นแสงนำทางคนด้านหลังเหรอครับ  (อ่าน 5986 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
ผมนั่งอยู่แถว 2 ยังรู้สึกว่าไฟแต่งแบบนี้มันสว่างมาก แสบตา

ขอต่อว่าคนที่ติดไฟแต่งแบบนี้หน่อยครับ เพิ่งเคยเห็นรถที่ติดไฟแต่งแบบนี้ครั้งแรกครับ

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ไฟแบบนี้ผมเห็น ฝอร์ด เอฟเว่อเรสท์เริ่มใส่ก่อนเป็นเจ้าแรก ของฟอร์เพิ่งเคยเห็นนี่แหละ น่าจะเป็นเทรนด์ตามกันมา แต่ปกติเคยเห็นเฉพาะตอนกลางวัน มันก้เลยไม่แยงตา แต่กลางคืนนี้เพิ่งเคยเห็นแฮะ :o

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
พวกแต่งรถแนว"ลิเก" ครับ ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Turin

เคยเจอ everest .. แยงตามาก คนใส่ มักง่าย ไร้ความรับผิดชอบสังคมสิ้นดี

ออฟไลน์ CMaN20

มันคือการแต่งรถแบบตลาดล่างครับ  ไม่ได้อยู่ที่รถว่าถูกหรือแพง มันอยู่ที่ตัวบุคคลเลยครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ในคลับEVก็เห็นเคยมีดราม่าเรื่องไฟนี้เหมือนกันนะครับ บางคนของแถมจากเซลล์เจ้าของรถยังไม่รู้เลยว่ามันแยงตา
เราก็งงว่าออกรถไม่รู้หรอว่าเขาแถมอะไรให้

ikky

• บุคคลทั่วไป
กลัวคนไม่รู้ว่าขับรุ่นอะไร

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

บางทีเห็นบางคันผมก็ตกใจ นึกว่าขับรถตามโรงลิเกอยู่ซ่ะอีก

ออฟไลน์ 7one011

• Jr. Member
  • **
ไฟแยงตาเกินคับสงสารคนขับตาม

ออฟไลน์ NoName__???

เป็น Trend ของพวกรถ PPV โลโก้หน้า-หลัง ต้องชัดๆ แยกเป็นตัวอักษร แสดงให้เห็นถึงความภูมิใจในรถ >>> หลังๆมาอยากให้โชว์ตอนกลางคืนด้วย เลยมีไฟติดตามตัวอักษร ทั้งด้านหน้าและหลังรถ 

แต่เริ่มเห็น SUV บ้างรุ่นก็เริ่มจะเอา Trend แบบนี้มาติดบ้างแล้วนะ  ::)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
มครแต่งรถพิเรนแล้วทำความรำคาญให้คนอื่น​ ต้องแก้ด้วยหนามยอกเอาหนามบ่ง​ เหมือนที่​ ตปท​ ใครเปลี่ยนท่อดังจับให้นั่งฟังเสียงเบิ้ลรถตัวเอง​ 😔
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ seeker

เห็นแบบนี้แล้วถ่ายรูปส่งให้ขนส่งได้ไหมครับ จะเอาผิดได้ไหม

ออฟไลน์ Trafalgar

เป็นการแต่งรถที่ไม่มีคลาส
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ข้างหน้าว่าจ้าแล้ว ข้างหลังก็ไม่แพ้กันจร้าาาา

คืนก่อน ผมขับซิ่งหนีฟอร์จูนเนอร์ เพราะรถผมเตี้ยตรงไฟหน้ามันพอดีเลย

พี่แกก็ขยันขับตามจริงวุ้ย อยากตะโกนบอกว่า ไฟหน้ามรึงจะสว่างไปไหน

ออฟไลน์ Pegasus7700

หลายคันเลือกรุ่นไม่แยงตาก็มีครับ

รุ่นแยงตา มักจะราคาถูก และใช้ไม่นานก็ไปถอดครับ

Evผมก็ใส่ รุ่นledคม ไม่แยงตา
For เพื่อนผมรุ่นแบบในภาพเลย. แยงตามาก มองไกลๆไม่เป็นอักษร
หลอดขาด1ดวง ต้องเปลี่ยนทั้งชุด

ปล่อยๆเขาไปเถอะคับ.  เดี่ยวเขาจะไปเปลี่ยนเป็นของดี
ไม่รบกวนคนอื่น
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Kenkrurk

• Newbie
  • *
ไปดู ในคลัป Corolla cross 1.8 sport
เปลี่ยนหลอดไฟเดิม เป็น Led ทั้งหน้าและหลัง
โคตะระ เจิดจ้า เลย
นี้ละนะ เพราะ พี่โต เอาสเปก
หลอดไฟสีส้ม ฮาโลเจน มาใส่ทำไม

ออฟไลน์ kabokaboh

• Full Member
แยงตาครับ

ใครยังไม่ทำ แนะนำให้ออกห่าง

เสียเงินให้ชาวบ้านเดือดร้อน แถม ยังโดนตำหนิ

อย่าหาทำดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Tien.W

จริงๆ บางคันมันก็ไม่แยงนะ แต่ บางคันก็แยงเกินไป ซึ่งส่วนตัวผมมองว่า มันเลอะ มันรก ติดแล้วดู ลิเก ไม่เห็นรถแพงๆหลายๆล้านจะติดกันเลยหนิ ?

คันไหนแยง ผมเจอ ผมก็ถ่ายรูป แจ้งขนส่งล่ะครับ

ออฟไลน์ p.pooh

• Jr. Member
  • **
ข้างหน้าว่าจ้าแล้ว ข้างหลังก็ไม่แพ้กันจร้าาาา

คืนก่อน ผมขับซิ่งหนีฟอร์จูนเนอร์ เพราะรถผมเตี้ยตรงไฟหน้ามันพอดีเลย

พี่แกก็ขยันขับตามจริงวุ้ย อยากตะโกนบอกว่า ไฟหน้ามรึงจะสว่างไปไหน

ถ้ารถไม่ได้แบบกดแล้วทิ้งหาย ตามไม่ทัน ก็ปล่อยเค้าแซงไปเถอะ ยิ่งหนี เค้ายิ่งตาม เค้าคงคิดว่าท้ายทาย อยากลองแรงกับเค้า เคยนั่ง xc60 ไปกะเพื่อน เพื่อนกด หนีหายตามไม่ทัน แต่ถ้าส่วนตัวคือ ปล่อยให้แซงไป

ออฟไลน์ Firzen

แหม่ มันช่างจ้าซะเหลือเกิน (เสียงน้าค่อม)  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ polwath

เคยเจอ MG GS เอาสติกเกอร์ติดไฟตัดหมอกหลังรถ เป็นลายไฟท้าย Lambo Aventador ก็มีมาแล้ว ทั้งที่ควรจะใช้เฉพาะหมอกลงเท่านั้นด้วย

ออฟไลน์ cchumpol

• Newbie
  • *
ยิ่งเวลากลางคืนรถติดๆแล้วเราไปต่อท้าย  ....ผมต้องยอมเปลี่ยนเลยครับ

คนที่ติดไฟแค่งแบบนี้ เวลาเขาไปต่อท้ายรถที่ติดแบบเดียวกันมา เขาจะยังรู้สึกยังชื่นชมไหมนะครับ  :(

ออฟไลน์ Kapom

• Newbie
  • *
 ผมเคยขับตามรถแต่งแบบนี้ 2 ครั้ง ไฟตอนไม่เบรคที่เป็นสีขาวมันแยงตามาก เหมือนเปิดไฟหน้าแบบ DRL เข้าหาเรา คนที่แต่งแบบนี้ ช่วยเปลี่ยนแนวทางหน่อยครับ หรือลองไปขับตามรถที่แต่งแบบนี้จะได้รู้ว่ามันแยงตาแค่ไหน จะได้ไปถอดของคุณออกบ้าง

ออฟไลน์ Newhang

อะไรที่ดูเยอะเกิน มันไม่ดีหรอกครับ
นอกจากเสียเงินแล้ว คนอื่นก็ไม่ได้ชื่นชมเท่าไหร่

ออฟไลน์ Fly to dream

เฉพาะ​ไฟเบรกไม่เป็นไร​ แต่ต่อไว้แบบนี้ถ่ายส่งขนส่งหารายได้​ละกันครับ 😆😆 
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bravo

นี่คือตัวอย่าง การแต่งรถที่...
แต่งยังไง ให้เพื่อนร่วมทางเดือดร้อน
แต่งยังไง ให้บุพการีโดนด่า

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าแต่งให้สว่างแค่ไฟเบรกสีแดงอย่างเดียว ผมชอบมากครับ สวยและเห็นชัดเห็นง่าย

แต่พอมีไฟที่ติดตลอดสีขาวด้วย เกลียดเลยครับ บอกตามตรง ดูราคาถูกทั้งรถและคุณภาพ​เจ้าของรถเลยล่ะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ apinui

เค้ามีสติ๊กเกอร์คลับเค้าอยู่ด้วย .... ลองไปโพสถามความเห็นเค้าดูสิครับ .... เจ้าของรถน่าจะอยู่ในนั้นด้วยแหละ ...

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
จริงๆไฟสีขาวมันไฟถอยครับ ร้านที่ติดเกือบทุกร้านต่อผิด ไปเอาไฟสีขาวเป็นไฟเดไลท์ ค้างตลอดทั้งกลางวันกลางคืน เดือดร้อนชาวบ้าน

ออฟไลน์ HHHsung

เมื่อเช้าเจอบนทางด่วน ผมสรรเสริญตระกุลเค้าไปเรียบร้อยแล้ว