ผู้เขียน หัวข้อ: // Mercedes-Benz A 200 Sedan ประกอบในประเทศ เตรียมเปิดตัว พฤศจิกายน นี้ ! //  (อ่าน 8802 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mercedes-Benz Thailand เตรียมเปิดตัว A 200 Sedan
รุ่นประกอบในประเทศ เดือน พฤศจิกายน นี้ ราคาเริ่มต้น 2 ล้านนิดๆ !
เบนซิน 1.3 เทอร์โบ 163 แรงม้า

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/mercedes-benz-a-200-sedan-ckd-coming-soon/

ออฟไลน์ deertesla

น่าจะเอาaclass hatchbackมาด้วยครับ ซีดานมันดูออกแบบไม่เข้ากันกัย ลักษณะของaclassเลย

ออฟไลน์ AgentMolder

จริงๆตัว CBU 2.49 นี่ ตัว CKD ควรจะลงไป 1.8-1.9 ด้วยซ้ำ

แต่ผมว่า MB คงไม่ยอมลดค่าตัวลงมาต่ำสองล้านแต่ๆ เพราะกลัวจะไม่พรีเมียม

ผมเดาว่า 2.09 ไม่ก็ 2.19

ออฟไลน์ dht_tubes

จริงๆตัว CBU 2.49 นี่ ตัว CKD ควรจะลงไป 1.8-1.9 ด้วยซ้ำ

แต่ผมว่า MB คงไม่ยอมลดค่าตัวลงมาต่ำสองล้านแต่ๆ เพราะกลัวจะไม่พรีเมียม

ผมเดาว่า 2.09 ไม่ก็ 2.19

เห็นด้วยครับ ถ้าต่ำ 2 ล้านเด่วเสียแบรนด์ ตั้งเผื่อแล้วค่อยลดแลกแจกแถมทีหลัง ถ้าเปิดแล้วไม่ปัง

แต่กลุ่มลูกค้าเป้าหมาย ตอนนี้น่าจะใช้เงินระวังกันมาก รอชมครับว่าจะปังมั้ย

อีกตัวคือGLA จะเปิดราคามาเเนวไหนด้วย น่าจะมีผลถึงกันอยู่

nomad

• บุคคลทั่วไป
ท้ายน่ารักดีจริงๆ สาวๆ น่าจะชอบ

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
ขายแพงจังครับ เชื่อว่าราคานี้โดน 320d ตัว 2.2ล้าน หมด ถ้าไม่ชอบ a class จริงๆ
audi A1 ประกอบนอกยังตั้งราคา 1.89 เลย ถึงจะออพชั่นน้อยก็เถอะ 

ออฟไลน์ MisterDante

ท้ายสวยนะ

ออฟไลน์ Newhang

ไฟท้ายเหมือนไม่ค่อยเหมาะสมกับขนาดรถ แต่เส้นสายก็ถือว่าโอเคดี

ออฟไลน์ axister

เดาว่าไม่ต่ำ 2 เหมือนกัน เอามาเทียบ 2series gc แต่ gla จะเบียดราคากันยังไงนะ

หรือแพงกว่านิดเดียว แยกไปเลยคนอยากใช้ 5-drs ไป gla ชอบ sedan มา a เลยไม่เอา hatch เข้ามา

ด้วยขนาดมันทำ 4 ประตุไม่ค่อยถูกใจเลย a3 sedan ออกแบบมาดูดีกว่า

แต่ a1 เปิดมาแรง a3 ต้องแรงกว่า สรุป segment นี้ 320d ยิ้มปากฉีกเลย

ออฟไลน์ Boattamon

เป็นรุ่นแรกเลยมั้งของค่ายนี้ที่ผมดูแล้วกลวงๆ บอบบางๆ คหสต.

ออฟไลน์ SM.

น่าจะลงได้อีกประมาณ 3 แสน

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
จริงๆผมรู้สึกว่า ตระกูล A Gen นี้ Design สวยนะ ทั้ง A Sedan, A Hatchback, CLA, GLA ถ้าราคามาเลข 1 นำหน้า ผมว่าอาจจะมีโอกาสขายดีนะ

ปล. ผมเห็น A200 แบบไม่มีชุดแต่ง AMG วิ่งอยู่แถวออฟฟิศทุกวัน ไม่รู้ว่าเป็นรถ Test หรือรถอะไร อาจจะมาเป็นตัวประกอบในรึป่าว อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ PREM

ผมว่า A Sedan ไม่สวย CLA ใหม่สวยกว่ามาก ถ้าเอา CLA เข้ามา CKD เหมือนเดิมก็​น่าจะขายดีเหมือนเดิม​ แต่ A นี่ต้องลุ้น
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
จริงๆผมรู้สึกว่า ตระกูล A Gen นี้ Design สวยนะ ทั้ง A Sedan, A Hatchback, CLA, GLA ถ้าราคามาเลข 1 นำหน้า ผมว่าอาจจะมีโอกาสขายดีนะ

ปล. ผมเห็น A200 แบบไม่มีชุดแต่ง AMG วิ่งอยู่แถวออฟฟิศทุกวัน ไม่รู้ว่าเป็นรถ Test หรือรถอะไร อาจจะมาเป็นตัวประกอบในรึป่าว อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ
a200 เรียบๆที่เห็นน่าจะรถภายในของ benz ครับ มาดูได้ที่ตึก aia ตรงสุรศักดิ์มีเป็น 10 คัน มีหมดทุกรุ่น เช่น E53 ยาวไปยัน Maybach เลยครับ
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ nin122

จากวงในผมได้ยินมาว่าต่ำกว่า 2 ล้านในรุ่นล่างนะ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง

a200 เรียบๆที่เห็นน่าจะรถภายในของ benz ครับ มาดูได้ที่ตึก aia ตรงสุรศักดิ์มีเป็น 10 คัน มีหมดทุกรุ่น เช่น E53 ยาวไปยัน Maybach เลยครับ

งั้นน่าจะใช่แล้วละครับ เพราะออฟฟิศผมอยู่ห่างตึกนี้ไม่ถึง 1 กิโลเมตร
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไปลูบคลำตัว CBU มาก็หลายรอบ
ส่วนตัวยังไม่เห็นจุดเด่นของมันเลยครับ นอกจากหน้าที่เหมือน CLS
ทั้งที่ส่วนตัวชอบรถเล็กมาก

บางทีก็ไม่รู้คิดถูกคิดผิดที่เอาตัวนี้มาแทน CLA ปกติไปเลย (แล้วคู่แข่งใบพัดก็ดันเอา 2 GC มาสู้ซะงั้น)
เดี๋ยวรอดูราคาและออพชั่น CKD กันอีกทีครับว่าจะดีพอจนดึงลูกค้าได้มั้ย
กลัวจะโดน GLA CKD แย่งไปหมดก่อน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

รอลุ้น option อาจจะล้นๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
ประเด็นไม่พรีเมี่ยม ขอบอกว่าไม่ต้องกังวลเลย
จากที่เคยออก 116i มีแต่คนบอกว่า รถอะไร ออกแจ็สได้ 3 คัน

ออฟไลน์ natin

• Full Member
สักล้านเก้า กำลังดี

ออฟไลน์ Larry

A45 S ไม่มาเหรอครับ  ;D

ออฟไลน์ CarameLon

เหมือนเรามองสาวนางแบบกางเกงสกินนี่ยีนส์ที่หุ่นดี
แล้วตะโกนดังไปว่า DATASS!  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ joufo

อยากได้ 5 ประตู ก็ไม่เอามาขายซะแล้ว

ออฟไลน์ bingoman

จะกลัวไม่พรีเมียมทำไม ในเมื่อรถพวกนี้ ตปท. ที่เงินเดือนเยอะกว่าเรา 5 เท่า  ยังขายแค่ล้านบ้านก็มี  เงินเดือนพนง. ระดับแรงงาน ไม่ถึงปี ก็ cover ราคาค่ารถแล้วครับที่ตปท. ยุโรป เป็นต้น