ผู้เขียน หัวข้อ: All New Jazz ไม่เข้าไทยแล้วหรอครับ ท่านใดพอทราบข้อมูลบ้าง  (อ่าน 4857 ครั้ง)

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
รบกวนสอบถามครับ All New Jazz 2020
สรุป Honda ประเทศไทย ไม่ทำตลาดในบ้านเราแล้วหรอครับ ท่านใดพอทราบข่าวบ้าง พอดีสนใจตัวใหม่อยู่

เบื้องต้นที่ผมสอบถามได้ข้อมูล จากผจก.โชว์รูม Honda ได้คำตอบคือ  ยังไม่มีข่าวสำหรับ Jazz ในตอนนี้ แต่เร็วๆนี้จะมีการเปิดตัว สำหรับ All New City ที่เป็นทรงคล้ายๆแบบ Hatchback (หรืออาจจะไม่ได้ใช้ชื่อนี้) แต่ทำตลาดแน่นอน ในบ้านเรา

ท่านใดพอมีข้อมูล เพิ่มเติมรบกวนด้วยครับ   แอบสนใจ All NEW Jazz ที่เปิดตัวขายไปในต่างประเทศ 😅
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2020, 19:37:27 โดย accord »

ikky

• บุคคลทั่วไป
ไม่มาแน่นอนครับ เพราะ City HB มีวิ่งทดสอบให้เห็นแล้ว
Honda คงไม่เอามาขายแย่งยอดกันเองแน่ๆ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Jazz รุ่นที่ขายใน Jpn & UK ไม่มาแล้ว 99%ครับ  ต้องฟลุคจริงๆ ส่วน city hb ถ้าไม่เดือนหน้าก้ต้นปีครับ

มาแน่นอน จะใช้ชื่ออะไรนั้นก้รออีกแป้บนึงครับ ถ้าใช้ชื่อjazz ผมว่าก้คือปิดประตู jazz ตัว jpn ในไทย

100%ไปเลย

*คิดซะว่าไม่มาครับ jazz ตัวjpn

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไม่มาครับ ไม่ต้องรอ มีแค่ City Hatchback แน่นอนครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ MisterDante

น่าจะใช้ city hatchback ทำตลาดแทนเลยครับ
เสียดายเหมือนกัน ดูไปโุมามันสวยน่ารักดี

ออฟไลน์ peanutbutter

• Jr. Member
  • **
ใช่ครับ Jazz รุ่นต่อไปไม่มาแล้ว

B segment 5 ประตูจะเป็น City hatchback มาทำตลาดแทน

ออฟไลน์ mamaman

555
คอรเปิดตัวที่ญี่ปุ่นบอกไม่สวย​ 
พอบอกไม่ขาย​ ไทยแุ้บ​ สวยขึ้นมาล้านเท่า​   555

ออฟไลน์ kentaonline

• Jr. Member
  • **
ข่าวลือที่เชื่อถือได้คือ

- fit โฉม japan ไม่ทำตลาดในไทย
- จะมี city 5 ประตูมาแทน

แต่อยู่กับว่าจะใช้ชื่อไหนระหว่าง honda city Hatchback 5 doors
หรือ honda jazz

เพราะปรกติมันก็คนละชื่อกับ fit อยู่แล้ว จะแตกไลน์เป็น jazz ก็ไม่น่าแปลก

ออฟไลน์ Sazabi

• Full Member
ไม่มาแน่นอนเพราะหลังจาก Honda จัดกลุ่มตลาดใหม่ Jazz มันกลายเป็น Regional Model ที่ขายในประเทศกลุ่ม 1 (จีน อเมริกาเหนือ ยุโรป) ส่วนประเทศในกลุ่ม 2 (อาเซียน โอเชียเนีย อินเดีย เอเชียที่เหลือ ละตินอเมริกา แอฟริกา) ก็ได้ CITY และ CITY HB ไป ส่วนญี่ปุ่นที่เป็นที่ตั้งบริษัทแม่จะขายรถจากกลุ่มไหนก็ได้ (แนวโน้มส่วนมากจะเหมือนกลุ่ม 1 มากกว่า)

เช่นเดียวกับ Vezel/HR-V ที่รุ่นใหม่ในปีหน้าก็จะแตกออกเป็น 2 รุ่นคือรุ่นที่ขายกลุ่ม 1 และรุ่นที่ขายกลุ่ม 2 เช่นเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2020, 10:38:10 โดย Sazabi »

ออฟไลน์ Symphonic

555
คอรเปิดตัวที่ญี่ปุ่นบอกไม่สวย 
พอบอกไม่ขาย ไทยแุ้บ สวยขึ้นมาล้านเท่า   555

555 +++

เรียกร้องให้เอามาขาย

แล้วถ้ามาขายจริง ...
มันก็จะกลับไปไม่สวย เหมือนตอนแรก
+แพง +กั๊กออปชั่น +ประกอบห่วย
+ไม่มีคานหลัง +สนิม +ลดต้นทุน

บลาๆๆๆๆ

ตามสเต็ปเทพแห่งนักวิจารณ์บันเทิง อิอิอิ

ikky

• บุคคลทั่วไป
สวยไม่สวยมันก็แล้วแต่คนมองนิครับ คนนึงมองไม่สวย อีกคนอาจจะว่าสวยก็ได้

ออฟไลน์ Kendow

555
คอรเปิดตัวที่ญี่ปุ่นบอกไม่สวย​ 
พอบอกไม่ขาย​ ไทยแุ้บ​ สวยขึ้นมาล้านเท่า​   555
จริงครับ ผมคิดและมั่นใจว่าถ้าเอา Fit JDM มาจะขายไม่ดีเท่า City Hatchback นะ ผมเป็นคนนึงที่มองว่า Fit JDM นี่หาความสวยงามไม่ได้เลย
ไม่งั้นเขาจะบอกเหรอ ว่าคนไทยเอาใจยากที่สุดในโลกในเรื่องการทำรถให้ถูกใจ 555
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ axister

555
คอรเปิดตัวที่ญี่ปุ่นบอกไม่สวย 
พอบอกไม่ขาย ไทยแุ้บ สวยขึ้นมาล้านเท่า   555

555 +++

เรียกร้องให้เอามาขาย

แล้วถ้ามาขายจริง ...
มันก็จะกลับไปไม่สวย เหมือนตอนแรก
+แพง +กั๊กออปชั่น +ประกอบห่วย
+ไม่มีคานหลัง +สนิม +ลดต้นทุน

บลาๆๆๆๆ

ตามสเต็ปเทพแห่งนักวิจารณ์บันเทิง อิอิอิ

::) +

ออฟไลน์ kabutoro

น่าเสียดายนะที่ไม่มาเพราะยังชอบวิธีจัดสรรพื้นที่ห้องโดยสารด้านหลังของแจ้สอยู่ และซิตี้ก็คงทำได้ไม่เท่าล่ะมั้ง :'(

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
555

;D ;D ผมก็ว่ามันไม่ค่อยสวยเลยนะ อย่ามาเลย
เดาๆว่า City Hatch น่าจะสวยกว่าเยอะ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ SM.

ไม่มาแน่นอนครับ เพราะ City HB มีวิ่งทดสอบให้เห็นแล้ว
Honda คงไม่เอามาขายแย่งยอดกันเองแน่ๆ

ออฟไลน์ Showbiz

• Full Member
Re: All New Jazz ไม่เข้าไทยแล้วหรอครับ ท่านใดพอทราบข้อมูลบ้าง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2020, 13:51:41 »
ผมเป็นคนนึง ที่มองว่า ซิตี้ ทรงค่อนข้างขี้เหร่

แต่ แจ้ส ใหม่ ผมว่าสวยใช้ได้เลยล่ะ

แล้วแต่ความชอบจริงๆ