ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพรถคันจริง All NEW Isuzu MU-X : 1,109,000 - 1,579,000 บาท ภายนอก - ภายใน //  (อ่าน 10829 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ภาพรถคันจริง All NEW Isuzu MU-X : 1,109,000 - 1,579,000 บาท
ทั้งภายนอก - ภายในห้องโดยสาร แบบเจาะทุกรายละเอียด
พร้อมภาพรุ่น Elegant ล้อ 18 นิ้ว

ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-all-new-isuzu-mu-x-thailand/

ออฟไลน์ lay

จัดเต็มแบบนี้ ฟอร์จูนเนอร์ มีหนาว

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
สวยน่าใช้กว่า Fortuner นะผมว่า

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สีเทาสวยนะครับ น้ำตาลก็ใช้ได้ ทุกอย่างกำลังพอดูได้จนมาเจอขนาด font โลโก้หลังนี่แหละ ใหญ่ซะดูเป็นรถจีนไปเลย
สีเบาะคืองามเลย น่าเสียดายที่บางจุดยังใช้งานดีไซน์และวัสดุจาก D-Max มาเยอะไปหน่อย แต่ก็ว่ามากไม่ได้เพราะออพชั่นก็อัดมาให้จนลืมภาพ Isuzu เก่าๆ เกือบสิ้น (ก็ยังมีกั๊กแหละแต่ก็เต็มเกินคาดแล้ว)​

ตัวล้อ 18" ในรูปดูสวยนะ แต่คันจริงดูลีบเพราะยางแก้มหนาซะงั้น
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Kendow

สีเข้มๆ แบบสีเทา สีน้ำตาล คือดีอ่ะ เสียดายไม่มีสีดำให้ดู

ชอบครับ

ทำไมผมรู้สึกว่า ตำนาน(แห่งราคา) จะเสียแชมป์เพราะ Mu-X นี่แหละ ผมรู้สึกแบบนั้นนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2020, 23:04:14 โดย Kendow »
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Tien.W

ที่หายไป เท่าที่สังเกตก็

1. กล้องบันทึกการเดินทาง แบบ Built-in กับ กระจกมองหลังตัดแสง (แต่ไม่มีก็ดีนะ เพราะของตัวเก่า เห็นขยันพังกันจัง)

2. จอเพดานหาย

แต่อย่างท่านอื่นว่า แค่นี้ ก็อึ้งกับ option ละ จนขยี้ตาว่า นี่มัน isuzu เหรอนี่ ไม่น่าเชื่อ

ออฟไลน์ AkE

ปกติไม่ค่อยได้สนใจรถยี่ห้อนี้แต่รุ่นนี้น่าชื่นชมครับ ยอดขายน่าจะพอสู้ Fortuner ได้เลย เดี๋ยว Toyota

ต้องปรับอะไรแน่ๆปี2021 ผมว่า mu x นี่รุ่นบนๆหน่อยน่าจะขายดีเพราะราคาไม่แพงจนเกินไป

ออฟไลน์ mobgang33

• Full Member
วัสดุภายในดูน่าใช้มากขึ้น

ออฟไลน์ lexus

ทำราคาดีมากๆ ขายดีแน่ๆ

ออฟไลน์ Boyja

ถึงไม่ได้ที่ 1 แต่ก้อน่าจะแบ่งยอดมาเยอะพอสมควรนะครับ ดูๆ ไปมีความคล้าย Everest  :-\

ออฟไลน์ O_o"

ไม่ชอบการวางตำแหน่งของโลโก้ isuzu ทั้งด้านหน้าด้านหลังครับ ถ้าปรับเลื่อนลงมาอยู่กับชุดกระจังหน้าน่าจะดูดีขึ้นมาอีกนิด

ส่วนด้านหลังดูโล่งๆไปหน่อย ถ้ามีชุดไฟท้ายแต่งออกขายทำเป็นแนวยาวเชื่อมติดกันไปเลยคงดี

ออฟไลน์ TonNatt

• Newbie
  • *
ไม่ชอบการวางตำแหน่งของโลโก้ isuzu ทั้งด้านหน้าด้านหลังครับ ถ้าปรับเลื่อนลงมาอยู่กับชุดกระจังหน้าน่าจะดูดีขึ้นมาอีกนิด

ส่วนด้านหลังดูโล่งๆไปหน่อย ถ้ามีชุดไฟท้ายแต่งออกขายทำเป็นแนวยาวเชื่อมติดกันไปเลยคงดี

สวยมากครับ ผมว่าไฟท้ายเขาออกแบบมาเผื่อทำไฟเชื่อมยาวระหว่าง2ด้านไว้แล้ว อาจจะมีโอกาสได้เห็นตอน Minor change ครั้งที่ 2 อีกสัก 5 ปี แต่ก็ต้องลุ้นให้คู่แข่งเขาใส่มาสักเจ้าก่อน ส่วนหน้ากับท้ายที่โล้นๆน่าจะความตั้งใจของทีมตรีเพชร (หรือว่าส่วนนี้เป็นของ Isuzu motor หว่า) เพราะคงเก็บไว้ Minor change ทำชุดแต่งมาใส่เพิ่มเพื่อให้มันมีความสดใหม่เรื่อยๆ

ออฟไลน์ CJ.

โดยรวมสวยมาก และสวยกว่ารุ่นเดิมมากด้วยครับ
แต่ trim ภายในสีส้ม ที่จริงถ้าเป็นแนว brushed aluminum, smoked aluminum
น่าจะดูสวย สีกลางๆแบบไม่เจาะจงสีเกินไป และไม่กลมกลืนกับสีเบาะด้วยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ nawapas.mid

โดยรวมผมว่าโอเคเลยครับ
ราคา+ออพชัน
คนที่มองตัวเริ่มต้น PPV มีทางเลือกมากขึ้นชัดเจน
แต่สำหรับผมเก็บ Terra ราคาโควิด 999K มาถือว่าคุ้มมากแล้ว พอใจมาก  8)

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
สวยนะครับ ดูไม่แก่แล้ว โดยรวมน่าใช้มาก
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ a@s

ขอให้ Fortuner  ยอดตกราคาแพงเกิ๊นน

ออฟไลน์ Boyja

ขอให้ Fortuner  ยอดตกราคาแพงเกิ๊นน

แพงจริงครับ ส่วนเรื่องยอดตกท่าจะยาก  ;)

ออฟไลน์ PC CK

ประตูท้ายดูดโล้นแปลกตาจากเดิมไปนิดนึง นอกนั้นสวยทั้งคัน อิอิ
เชียให้ยอดแซงพี่ฟอร์ครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

เหมือนตอนAltis สาวกTo โม้ออกตัวแรง สุดท้ายโดนCivicกระทำชำเราปู้ยี่ปู้ยำ

ตอนนี้Mu-Xก็กำลังท้าทายFortuner

ออฟไลน์ escudaeza

ปุ่มปลดล็อคมีฝั่งประตูคนนั่งไหมครับ มองไม่เห็น  :-X
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.

edit แบบนี้สวยลงตัวเลย
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **

edit แบบนี้สวยลงตัวเลย
สวยครับ

ออฟไลน์ EDS

โดยรวมดูดีที่เดียว สวยแบบจัดเต็ม ผมใช้ FTN ยังชอบเลย ออฟชั่นมานี่ตบหน้าโตต้ามากๆ แต่ถ้าเล่นจริง ไงก็ต้องเครื่อง3000เท่านั้น

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าการออกแบบภายนอกมันแปลกๆตายังไงไม่รุ ส่วนภายในดีมาก แต่ถ้าลดพลาสติกลงไปบ้าง ก็คงดีไม่น้อยเลย

ออฟไลน์ jojow

ึด้านหลัง คล้ายฟอร์ด แต่ดูสวยลงตัวมากครับ(คหสต.)
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Newhang

ที่หายไป เท่าที่สังเกตก็

1. กล้องบันทึกการเดินทาง แบบ Built-in กับ กระจกมองหลังตัดแสง (แต่ไม่มีก็ดีนะ เพราะของตัวเก่า เห็นขยันพังกันจัง)

2. จอเพดานหาย

แต่อย่างท่านอื่นว่า แค่นี้ ก็อึ้งกับ option ละ จนขยี้ตาว่า นี่มัน isuzu เหรอนี่ ไม่น่าเชื่อ
กระจกมองหลังตัดแสงยังอยู่นิครับ

จริงๆพวกจอเพดาน ผมว่าตัดออกน่ะดีแล้วครับ ยุคมันเปลี่ยน แต่ละคน นั่งเล่นมือถือ ไอแพตกันส่วนมาก ขนาด dvd ที่ให้มา ผมยังมองว่าส่วนเกินเลยครับ เอาไว้ทำที่เก็บของยังมีประโยชน์กว่า หรือเปลี่ยนเป็นกล้องหน้าหลังแทนจะมีประโยชน์กว่า หรือแม้แต่ทำ ambiant light เพดานหรือที่เท้าก็ยังดี

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

สวยมากครับ ผมว่าไฟท้ายเขาออกแบบมาเผื่อทำไฟเชื่อมยาวระหว่าง2ด้านไว้แล้ว อาจจะมีโอกาสได้เห็นตอน Minor change ครั้งที่ 2 อีกสัก 5 ปี แต่ก็ต้องลุ้นให้คู่แข่งเขาใส่มาสักเจ้าก่อน ส่วนหน้ากับท้ายที่โล้นๆน่าจะความตั้งใจของทีมตรีเพชร (หรือว่าส่วนนี้เป็นของ Isuzu motor หว่า) เพราะคงเก็บไว้ Minor change ทำชุดแต่งมาใส่เพิ่มเพื่อให้มันมีความสดใหม่เรื่อยๆ

ผมว่า ไม่มีทางนะเท่าที่ อีซูซุ mc มากี่ครั้ง ก็แทบไม่ได้มากไปกว่าเปลี่ยนแบบไฟ คงไม่มีไฟท้ายยาวแน่นอน
แต่ตำแหน่งโลโก้ก็คงเปลี่ยนได้  8)

ออฟไลน์ tui_38

• Newbie
  • *
จะได้เดินเข้าโชว์รูม Isuzu ก็คราวนี้แหละครับ

ออฟไลน์ pongpanenter

• Newbie
  • *
ด้านท้าย เหมือนมีแรงบันดาลใจที่คล้ายกันนะครับ  ::)

AlrazesPatrik1994

• บุคคลทั่วไป
ด้านท้าย เหมือนมีแรงบันดาลใจที่คล้ายกันนะครับ  ::)

ผมก็คิดเช่นกันครับ  8)