ผู้เขียน หัวข้อ: --รีวิวเบื้องต้น Mitsubishi outlander PHEV ตัวที่จะขายบ้านเราครับ--  (อ่าน 9706 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
เห็นว่าอัพแรงม้าเป็น 305แรงม้า แรงบิด400นิวตัน มาพร้อมกับระบบชับสี่ S-AWC อ๊อปชั่นจัดเต็มเลยครับ ราคา 1.7-1.8 ลบ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2020, 12:35:11 โดย masuoka »

ออฟไลน์ TeletubbiesWithGuns

• Jr. Member
  • **
สเปคของเราดูจัดเต็มกว่าของเมืองนอกเยอะเลยนะ
เดาว่าคงมี 2 รุ่นย่อย
GT 1.6 ล้าน
GT-Premium 1.7 ล้าน

ก็....... *Outlander PHEV โดนเชิญกลับเข้าห้องแชท*

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าออกแบบเผื่อ 3 แถว น่าติดแอร์เพดานมาด้วยเลย จะครบเครื่องสุดๆ

ออฟไลน์ ToryJung

• Full Member
ต้องขอบคุณ MG ที่ทำให้ค่ายญี่ปุ่นต้องใส่หลายๆอย่างเพิ่มมา แม้แต่ Isuzu ยังต้องทำ

ออฟไลน์ rojsak2021

น้าเต้ยมาเองเลย

ออฟไลน์ AkE

มีปิ้งขนมปังโชว์ด้วย 5555

ถ้าออปชั่นเต็ม แรงม้า แรงบิดเยอะแบบนี้ก้พอเข้าใจได้ครับ 1.7 ล้านกว่า น่าจะพอได้นะนานๆ Mitsubishi

จะทำรถที่คอนโซลกับแผงประตูเป็นsoft touch เยอะๆ

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าไม่มีระบบ AWD ไม่มีความน่าสนใจเลยครับ

เพราะโมเดลนี้ออกมานานแล้ว อีกทั้งก็จะมีรุ่นใหม่ออกมาอีกไม่กี่เดือนข้างหน้า

ถ้าเอามาขายก็เหมือนเอารถรุ่นเก่าค้างสต๊อกโรงงาน​มาขายในไทยมากกว่า

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• tontranety
จุดเด่น ขับ4

เสียบปลักปิ้งขนมปังได้

นอกนั้น ทีน่าจะมีผลต่อนอดขาย
จอหน้าปัทม์ ไม่ Full
ไม่มี panoramic sunroof
ราคา1.8M แพงกว่าคุ่แข่งเยอะไป

MacH1

• บุคคลทั่วไป
สเปคของเราดูจัดเต็มกว่าของเมืองนอกเยอะเลยนะ
เดาว่าคงมี 2 รุ่นย่อย
GT 1.6 ล้าน
GT-Premium 1.7 ล้าน

ก็....... *Outlander PHEV โดนเชิญกลับเข้าห้องแชท*

ปีหน้า Marvel R มา แล้วพี่มิตซูจะโดนกรอบรูปฟาด ไล่ออกจากห้องแชทเหมือนเดิมรึป่าว

ออฟไลน์ nawapas.mid

หน้าตาแบบนี้ ราคาประมาณนี้ ผมว่าคงจะหนื่อยหน่อย
ตลาดนี้ยังไม่ Mass เท่าไหร่
ยังดีที่มี AWD มาดึงความสนใจลูกค้าบ้างงง

ออฟไลน์ Read more Speak less

• Newbie
  • *
ถ้าตัวเริ่มต้นมาด้วยราคาแนะนำซัก 1.6 ล้านน่าจะพอดึงยอดจาก Subaru FT CRV ได้บ้างหล่ะ แต่ถ้ามาเห็นตัวเลข 1.8ขึ้นไปก็ผลิตไว้โชว์ครับ

ออฟไลน์ NoName__???

มาผิด Segment มา Segmentนี้ แข่งยาก มิตซูน่าจะลงไปลุยพวก Sub เอา Eclipse Cross PHEV มา + กดราคาต่ำกว่า 8 แสน ขายระเบิดแน่   8)

ออฟไลน์ jame894561

• Sr. Member
1.7 ล้านนี่ยังดุไม่ออกว่าใครจะซื้อ หน้าตาตกยุคมากๆ

ออฟไลน์ bobsan

1.7 ล้านนี่ยังดุไม่ออกว่าใครจะซื้อ หน้าตาตกยุคมากๆ

นั่นสิ 1.6 ล้าน ตัวเลือกอื่นมีเพียบ
ไม่ว่าจะเพิ่มนิด หรือลดหน่อย

ออฟไลน์ a.peerapong

ูตั้งไม่เกิน 1.5 ล้านเถอะครับ  //ราค่า 1.7 คงขายได้น้อยมากในบ้านเรา

ออฟไลน์ Magl

1.7 ยอมจ่ายค่าน่ำมันแพง เอาฟอร์จูน mu x ดีกว่า ระยะยาวดีกว่าด้วย ความหรูหราไม่ต่างกันมากมาย

PKS8

ระบบขับสี่เป็น Fulltime หรือ Parttime ครับ

แล้วช่วงล่างเป็นแบบอิสระหรือกระบะครับ

มีใครพอทราบมั้ยครับ

ออฟไลน์ masuoka

ระบบขับสี่เป็น Fulltime หรือ Parttime ครับ

แล้วช่วงล่างเป็นแบบอิสระหรือกระบะครับ

ช่วงล่างอิสระสี่ล้อครับ ระบบขับสี่แบบเดียวกับตัว EVO แต่  อัพเกรดใหม่ครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

คลิปทดลองขับมาแล้ว

ออฟไลน์ automotive

ถ้าไม่มีระบบ AWD ไม่มีความน่าสนใจเลยครับ

เพราะโมเดลนี้ออกมานานแล้ว อีกทั้งก็จะมีรุ่นใหม่ออกมาอีกไม่กี่เดือนข้างหน้า

ถ้าเอามาขายก็เหมือนเอารถรุ่นเก่าค้างสต๊อกโรงงาน​มาขายในไทยมากกว่า

อันนี้ผมเดานะ มิตซูขอลงทุนส่งเสริมการผลิตรถยนต์ไฟฟ้ากับ BOI แล้วอาจจะมีข้อกำหนดว่า ต้องขึ้นสายผลิตภายในปีนี้ เคยต้องเอาตัวเก่ามาผลิตก่อน (ผมเดานะ)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
จะตกรุ่นอยู่ไม่กี่วันกี่เดือนอยู่แล้ว ใครจะซื้อก็ตามใจท่านเลยครับ ผมไม่เอาด้วย
ต่อให้เปิดมา 1.5 ล้านผมยังไม่สนเลย ยิ่งถ้าไปจบที่ 1.8 ล้านก็จอดแช่โชว์รูมยาวๆไปเลยครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ SM.

มาแบบเดียวกับตอนที่เอา Deliga เข้ามาเลย

ออฟไลน์ mark_pro

• Jr. Member
  • **
จุดเด่น  305แรงม้า แรงบิด400นิวตัน , AWD, active cruise control Stop&Go ประมาณนี้ึครับ
แต่ถ้า ราคามาล้านปลายๆ ก็คงลำบากละครับ

MacH1

จุดเด่น  305แรงม้า แรงบิด400นิวตัน , AWD, active cruise control Stop&Go ประมาณนี้ึครับ
แต่ถ้า ราคามาล้านปลายๆ ก็คงลำบากละครับ

เห็น เลข 1.8 มา ผมว่ารอ BEV ขับสี่ สองมอเตอร์ของพี่เม้งที่มาปีหน้า ราคาเดียวกันไปเลยดีกว่า มันพุ่งกว่าเยอะคับ   

ออฟไลน์ starlight

สำหรับผม ถ้าจะซื้อก็เพราะเหตุผลเดียวคือ AWD   หน้าตามันเอ๊าท์ไปแล้ว

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ระหว่างขับลงจากดอยอินทนนท์ก็มีความคิดว่าถ้าเป็น EV กับ PHEV จะได้ไฟแบตกลับคืนมาเยอะแค่ไหนครับ

ปล.เช่า city turbo ขาขึ้นสนุก ขาลงมีแต่เกียร์ S จนกลัวเบรคไหม้ (ไม่มี S และ L เหมือนตัว 1.5 ที่หน่วงดีกว่าชัดเจน)​

ออฟไลน์ deertesla

1.7 ยอมจ่ายค่าน่ำมันแพง เอาฟอร์จูน mu x ดีกว่า ระยะยาวดีกว่าด้วย ความหรูหราไม่ต่างกันมากมาย
ต่างกันนะครับ ดูอบต.มากมายนะ  แถมยังเป็นขับ4พาร์ทไทม์ใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้ตอนเดินทางไกลบนถนนดำ

PKS8

ช่วงล่างอิสระสี่ล้อครับ ระบบขับสี่แบบเดียวกับตัว EVO แต่  อัพเกรดใหม่ครับ

ขอบคุณครับ Fulltime บวกับช่วงล่างอิสระ ยังไงๆก็น่าใช้กว่า PPV 1.7 ล้านนะครับผมว่า

ออฟไลน์ Gunners-headlight

ผมว่า หน้าตา เป็นอุปสรรคเลย ครับ
ภายในวัสดุ แผงประตู สวิตซ์ คือ ของมิราจ ปนกับไทรตัน
หน้าจอ MID ยังไม่ได้แบบ ปาเจโร่
คือขับรถ ที่เทคโนโลยีเครื่องยนต์ ล้ำๆ แต่ เปลือกนอก Low cost ไปนะครับ
ถ้า minor change เปลี่ยนหน้าตา มาหน่อยนะ ไม่งั้นเหนื่อย

ออฟไลน์ aekunited

• Newbie
  • *
เดาว่าคงอยู่ที่ 1.69 กับ 1.79