ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW KIA Grand Carnival ดีเซล 2.2 เทอร์โบ เตรียมเปิดตัวในไทย พ.ย. นี้ //  (อ่าน 11460 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All NEW KIA Grand Carnival 4th Gen เตรียมเปิดตัวในไทย
ปลายเดือน พฤศจิกายน นี้ ! เบาะ 11 ที่นั่ง ดีเซล 2.2 เทอร์โบ
202 แรงม้า 441 นิวตันเมตร เกียร์อัตโนมัติ 8AT

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/all-new-kia-grand-carnival-4th-gen-thai-coming-soon/

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ขอเอาสีสวยๆ แปลกๆมาขายบ้างนะ เบื่อ ขาว ดำ เทา บอร์นซ มากๆ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ AkE

น่าจะสวยกว่าเดิมนะครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ดูสวยดุดันขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ Dsxz

• Newbie
  • *
* พละกำลังเพิ่มจากเดิม 5 แรงม้า ปรับจาก EURO4 เป็น EURO5

เมืองไทยมีปั้มดีเซล EURO5 ไหมครับ?

ออฟไลน์ Thaithanathorn

• Jr. Member
  • **
* พละกำลังเพิ่มจากเดิม 5 แรงม้า ปรับจาก EURO4 เป็น EURO5

เมืองไทยมีปั้มดีเซล EURO5 ไหมครับ?
บางจาก/ปตท. ไงครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าโฉมเก่า LX ราคา 1.397 ยังมีขายควบคู่ไปด้วย

เดาว่า Gen4 ราคาก็คงต้องโดดไปเยอะแน่เลย

ออฟไลน์ emperor

• Jr. Member
  • **
สวยจัง

ออฟไลน์ KTN88

ขอเอาสีสวยๆ แปลกๆมาขายบ้างนะ เบื่อ ขาว ดำ เทา บอร์นซ มากๆ

พอเอาสีแปลกๆมาคนไทยก็ซื้อแต่ ขาว ดำ เทา อยู่ดีครับ5555

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

พอเอาสีแปลกๆมาคนไทยก็ซื้อแต่ ขาว ดำ เทา อยู่ดีครับ5555
+1 ได้ข่าวว่า ตัวท้อปไม่เกิน 2.4 ล้านครับ ได้ยินมาสักพักละ ราคาดีเลยนะ ถ้าจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2020, 16:48:23 โดย Series7 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Fly to dream

เซ็งเลยว่าจะจอง  >:( >:( >:(   กองฉลากออกเลขมาให้ตรงๆหน่อยเถอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member

บางจาก/ปตท. ไงครับ

เป็น Euro 5 เฉพาะตัวพรีเมี่ยมนะครับ ตัวธรรมดายังเป็น Euro 4 อยู่ ยกเว้นช่วงที่เป็นฝุ่นควันใน กทม.เมื่อปลายปีที่แล้วต่อเนื่องต้นปีนี้ บางจากปรับให้เป็น Euro 5 ทั้งหมด โดยไม่เพิ่มราคา แต่พอพ้นช่วงฝุ่นควัน ก็ปรับลดลงมาเป็น Euro 4 เหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ Buffy

มาไวกว่าที่คิดแหะ

เอาหกสีที่มีขายในเกาหลีมาให้หมดเลยน่ะ

ส่วนภายในไม่รู้ว่าจะได้สีไหน 

ออฟไลน์ Sgt_Meen

• Full Member
รถในฝันสำหรับรถครอบครัวเลยครับ
-Toyota Vios 1.5 1stGen
-Honda Accord 2.3 G6
-Honda Accord 2.4 G8
+Honda Accord 2.0 G8
-Mercedes-Benz E250CGI W212
+BMW 520d Sport G30
+Mercedes-Benz E300 Coupe C238

ออฟไลน์ bravo

เสียดายตรงที่ ต้องเป็น 11 ที่นั่ง ภาษีถึงจะไม่แพง

ผมไม่เข้าใจเหตุผล ในการเอาที่นั่งมาเป็นเกณฑ์ในการกำหนดอัตราภาษี ทั้งที่เป็นรถรุ่นเดียวกัน
ท่านใดพอจะอธิบายได้ ช่วยไขข้อสงสัยหน่อยครับ

ออฟไลน์ KTN88

+1 ได้ข่าวว่า ตัวท้อปไม่เกิน 2.4 ล้านครับ ได้ยินมาสักพักละ ราคาดีเลยนะ ถ้าจริง

ตัวรอง 2.1+ -  ตัวท็อป 2.4+ -

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง

อย่างน้อยก็ขอให้ได้อุดหนุนคันนึงละเป็นรถที่วางแผนไว้แล้วว่าจะจัดแน่นอน 1 คัน อยากได้แดง ไม่ก็น้ำเงิน
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ eaksuchart

ที่เกาหลีประกอบกันจ้าละหวั่นเลยครับ ขายดีมากๆ ยอดจองเพียบ
มาไทยน่าจะทยอยส่งรถได้หลังสงกรานต์กันเลยจากแนวโน้ม

น่าโดนมากๆครับ เดิมตัว Gen_3 ก็น่าใช้มากๆแล้ว
ยิ่งรุ่น Limited ที่ปล่อยของมาเต็ม ในราคา 1.749 ล้าน คุ้มมากๆ

ออฟไลน์ deertesla

ผมว่ารุ่นเดิมสวนกว่าครับ รุ่นนี้ดูงานออกแบบแล้วแก่มากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2020, 23:38:27 โดย deertesla »

ออฟไลน์ mekha53

• Newbie
  • *
ผมว่ารเดิมสวนกว่าครับ รุ่นนี้ดูงานออกแบบแล้วแก่มากครับ

โฉมนี้มองแล้วยังไม่รู้สึกว๊าวเลย คงต้องมองนานๆ 555

ออฟไลน์ axister

สวยดีนะ กำลังตัดสินใจ majesty กับตัวนี้อยู่ เผื่อต้องขับเองน่าจะง่ายกว่า majesty รอรถถึงปีหน้า จะเอาตัวนี้คงต้องรอถึงกลางปีหน้าแทน

เสียดายตรงที่ ต้องเป็น 11 ที่นั่ง ภาษีถึงจะไม่แพง

ผมไม่เข้าใจเหตุผล ในการเอาที่นั่งมาเป็นเกณฑ์ในการกำหนดอัตราภาษี ทั้งที่เป็นรถรุ่นเดียวกัน
ท่านใดพอจะอธิบายได้ ช่วยไขข้อสงสัยหน่อยครับ

11 ที่นั่งน่าจะได้ภาษีด้านเป็น commercial used ครับ เหมือนรถตู้โดยสาร อารมณ์เดียวกับรถกระบะ ที่ถุกจัดเป็น commercial used ไว้ขนของ ทำธุรกิจ บลาๆ

ออฟไลน์ recycleman

มันเหมือนรถเมกันมากกว่าจะเป็นรถเกาหลีไปแล้ว ถ้าเอาโลโก้ลินคอล์นมาแปะผมยังจะเชื่อมากกว่าว่ามันคือเกียเลยนะเอาจริง

ออฟไลน์ rtong

มันคือ SUV  ที่มี 11 ที่นั่ง 

ลืมภาพ Carnival รุ่นเก่าไปเลย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

ตัวรอง 2.1+ -  ตัวท็อป 2.4+ -
ใช่ครับ ได้ยินมาเหมือนกัน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ TCP

เห็นหลายความเห็นก่อนหน้า บอกว่า .. "สวย"

มันสวยจริงๆ เหรอครับ ??  ไม่ใช่ประชดใช่มั้ย ??

ทำไม ในสายตาผม มันเหมือนรถออกแบบย้อนยุคไปซัก 10-15 ปีที่แล้วเลย ..

ผิดหวังงงงง

ออฟไลน์ Underseven

• Full Member
จริงๆทำกระบะก็อาจจะน่าสนใจไหมครับ   ::)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไวทันใจมาก
ว่าแต่พอขายตัวเก่าตัวเริ่มต้นอยู่ด้วยแบบนี้ แสดงว่าประกอบเกาหลีแน่เลย หวังจะให้กดราคาลงคงยากแล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

สวยดีนะครับ หน้าบึกบึน อารมรณ์ SUV land rover

ออฟไลน์ kabutoro

แจ่มทั้งภายในภายนอก ต่อให้เป็นคนโสดแบบผมยังอยากได่้เลย :-* :-* :-*

ออนไลน์ Level Zero

ภาคเหนือมีศูนย์ Kia ที่ไหนบ้างครับ