ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan Kicks e-POWER ราคาเดิม เพิ่มรับประกันแบตเตอรี่ 10ปี ไม่จำกัดระยะทาง //  (อ่าน 5994 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Nissan ประเทศไทย ขาย Kicks e-POWER ราคาเดิม
เพิ่มเติมรับประกันแบตเตอรี่ นาน 10 ปี แบบไม่จำกัดระยะทาง !
มีผลตั้งแต่วันนี้ และ ครอบคลุมย้อนหลัง กับลูกค้าที่รับรถไปแล้วทั้งหมด

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/official-price-nissan-kicks-battery-10-years-warranty-unlimited/

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ระบบไฟฟ้า 5 ปี ไม่จำกัดระยะด้วยหรือเปล่าครับเนี่ย?
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ MisterDante

ยอดขายเป็นไงบ้างตัวนี้

ออฟไลน์ shapder

• Newbie
  • *
    • mottoraka.com
หน้าจะหาทางรอดแหละ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

น่าจะทำตั้งแต่แรก
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
เริ่มละ
ค่อยๆปรับกลยุทธ์ เพื่อกระตุ้น
มองดูแล้วเป็นประโยชน์นะครับ เรื่องการขยายเวลารับประกัน
แต่บรีฟกับตัวแทนขายด้วยนะ ไม่ใช่อิดออดเคลมยาก

กลยุทธ์ต่อไป ปรับราคา / หั่นราคาลง เชื่อจิ

ออฟไลน์ sukhontha

ขอบคุณครับ

แต่ราคา  ท็อปเหมือนจะเป็น ล้านเก้าหมื่น....

kick ผม  ถังที่สี่แล้ว   ยอดการใช้เชื้อเพลิงเฉลี่ยสะสม ยังอยู่ที่  20.2   

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

แบบนี้ค่อย ok หน่อยครับ

ออฟไลน์ Mp4_007

เพิ่มแค่ประกันแบตนะ  ระบบ hybrid ยังเป็น 5ปี หรือ1แสนโล อยู่เลย  แถมตัวรถก็ประกัน 3ปี แสนโลอยู่เลย    จะเพิ่มทั้งที ยังกั๊กโน้นนี่อีก  ใจๆหน่อย
ขนาดเจ้าตลาดเค้ายังใจป้ำกว่า ให้ประกันตัวรถตั้ง5ปี  150,000โลเลย แถมระบบ hybrid 5ปี ไม่จำกัดระยะทางด้วย  นี่อะไร ยอดขายก็น้อย คนก็ยังกลัว hybrid ยังมากั๊กประกันอีก  เห้อๆ   

ออฟไลน์ jame894561

ลดราคาสัก 1 แสนเถอะ แก้ปัญหาตรงจุดกว่า  :(

ออฟไลน์ Newhang

พลาดเป้าใช่มั๊ยล่ะ ดูออกแหละ

ออฟไลน์ mamaman

ขอบคุณครับ

แต่ราคา  ท็อปเหมือนจะเป็น ล้านเก้าหมื่น....

kick ผม  ถังที่สี่แล้ว   ยอดการใช้เชื้อเพลิงเฉลี่ยสะสม ยังอยู่ที่  20.2

ประหยัดมากครับ สะสม 20.2 ใครบอกไม่ประหยัด

ออฟไลน์ Nikle_pk

แป๊กไปอีกหนึ่ง เตรียมขนของลงเรือตาม Juke กลับบ้าน  ::)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ประหยัดมากครับ สะสม 20.2 ใครบอกไม่ประหยัด

ถ้าตัดเรื่องความแรงไปก่อน มองที่ความประหยัด ขับเฉลี่ยในเมืองและนอกเมืองประคองขับไม่เกิน 120

เท่าที่ผมหาๆรีวิวดู ยังสู้ Altis Hybrid ไม่ได้นะครับ ของโตต้านี่เฉลี่ยออกมา 25 เลยครับ

ยิ่งถ้าประคองนอกเมืองขับไม่เกิน 100 นี่ไป 30 เลยครับ

แต่ถ้ามองความแรงด้วย อันนี้แล้วแต่ส่วนบุคคลเลยครับ

ออฟไลน์ TCP

น่าจะทำตั้งแต่แรก

เห็นด้วยเลย .. ไม่รู้ทำไม

หรืออาจจะเพราะคิดว่า คนไทยจะบ้าเห่อรถเก่งไฟฟ้าแนวนี้มากมาย ไม่ต้องไปอัดโปรโมชั่นอะไร เดี๋ยวก็กวาดยอดพรึ่บพรั่บ
หรือ... เค้ารู้ว่า อัดโปรแนวนี้มากๆ ช่วงแรก ถึงกวาดยอดจองได้มากมาย ก็ไม่มีปัญญาส่งมอบรถให้ลูกค้าอยู่ดี
เพราะติดว่า ต้องประกอบส่งออกญี่ปุ่นก่อนเป็นหลัก .. แล้วถ้ากระแสจากโปรฯ นี้มันดัง แต่ยอดขายน้อย / ไม่ค่อยมีรถออกวิ่งบนถนน
คนไทยจะมองว่า รถรุ่นนี้ขายไม่ออก .. เลยรอจนถึงเวลาที่เหมาะสม อย่างปลายปีแบบนี้ ... น่าจะดีกว่า (เหมือนเป็นการกระตุ้นอีกรอบ)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
กว่าจะคิดได้...

รถมันไม่ได้ดีอย่างที่ใครหลายคนอวยเว่อร์วังเลยครับ แค่อัตราเร่งดีและมีความประหยัดในเมือง แต่รวมด้านอื่นยังเฉยมาก
และจากการตลาดแบบนี้ ไม่แปลกใจในยอดขายครับ ขายส่งญี่ปุ่นที่ว่าขายดีกันไปก็พอแล้วล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2020, 14:55:21 โดย name.mm »
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ siamskunk

คนซื้อก่อนได้รับประกันเพิ่มด้วยรึเปล่าครับ ?

ออฟไลน์ Firzen

ไม่ขยายประกันคุณภาพตัวรถ กับประกันระบบ E-Power ไปพร้อมกันด้วยเลยน้อ  :-\

ออฟไลน์ SM.

น่าจะสร้างความมั่นใจให้ลูกค้าได้เพิ่มมากขึ้นบ้าง

ออฟไลน์ mamaman

ขอบคุณครับ

ถ้าตัดเรื่องความแรงไปก่อน มองที่ความประหยัด ขับเฉลี่ยในเมืองและนอกเมืองประคองขับไม่เกิน 120

เท่าที่ผมหาๆรีวิวดู ยังสู้ Altis Hybrid ไม่ได้นะครับ ของโตต้านี่เฉลี่ยออกมา 25 เลยครับ

ยิ่งถ้าประคองนอกเมืองขับไม่เกิน 100 นี่ไป 30 เลยครับ

แต่ถ้ามองความแรงด้วย อันนี้แล้วแต่ส่วนบุคคลเลยครับ

ตัวรถ เล็กแคบ ราคา พอๆ กับ   Altis Hybrid
ดับ สนิท

ออฟไลน์ sixsax

• Full Member
คุยเรื่องประหยัด แล้วจะตัดความแรงออกได้ยังไงครับ

คิกส์ แรงมาก และประหยัดดีเลย

โต ไฮ่บริด ออกตัวอย่างอืดดดด กับรถใช้งานแบบนี้  ซึ่งเป็นเหตผลว่าทำไมมันถึงได้ประหยัดมากงัย