ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปไปลองมาแล้วครับ เหลือ TT coupe กับ C43 coupe ครับ เลือกไม่ถูก  (อ่าน 8396 ครั้ง)

ออฟไลน์ InBkk

• Hero Member
จอง TT ไปแล้วครับ
อยากสอบถามว่า ล้อศูนย์ 245/35 R19 (ลาย tts) กับ 255/30 R20 (ลาย ttrs)
แบบไหนเหมาะกับสมรรถนะกว่ากันครับ

อ่านเรื่องล้อขอบ 20 มามากว่าปัญหาเยอะครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าใจไม่ได้เทให้ 20 ตั้งแต่แรก ใช้ล้อ 19 ก็สวยแล้วครับ ถ้าไม่ขี้เกียจหา ลองดูล้อแบรนด์อื่นๆ ดูบ้างก็ได้ครับ

ปล. ล้อ 20 ต้องโหลดเท่านั้น จึงจะสวยครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

Weekend car ในฝันผมคือ Cayman

ผมเชียร์ TT ครับ

ออฟไลน์ ynot9x

• Sr. Member
C43 Coupe Model Year 2020 มีแตกต่างเล็กน้อยกับ 2019 ตรงกระจกมองข้าง รุ่นปี 2020 ดันให้สีเดียวกับตัวรถ ปี 2019 เป็นสีดำ และ ลายคิ้วรอบกระจกประตู 4 บาน เปลี่ยนจาก สีดำเงาเป็น สีโครเมี่ยม ซะงั้น ลดความ sport ลงไปอีก

และ ลาย carbon aluminium ข้างใน เปลี่ยนเป็นเคฟล่าสีดำ ส่วนตัวผมชอบ ลาย aluminium มากกว่า
อันนี้แล้วแต่คนชอบ อาจจมีอื่นๆ อีกที่มองไม่เห็น

จริงๆ ผมอยากได้ TT มากเพราะเป็น sport car แท้ๆ ตัว 5 สูบ RS ราคาก็แรงไป
แต่ชอบ C43 ตรงที่ได้เครื่อง 6 สูบ ไปต่อเรื่องกำลังและทำเสียงท่อได้ดีกว่า แต่ก็คือพื้นฐาน c class และ ปลาย model แล้ว
อีกทั้ง m340i ที่ว่าจะเปิดตัวปลายปีดูทีท่าว่าจะไม่มาแล้ว ผมเลยเริ่มๆหันกลับมามอง TT ละครับ

อีกอย่างของ TT ที่ติดใจตรงไม่มีจอ กลาง พอไปดู R8 V10 ตัวล่าสุดก็ไม่มีจอกลางเหมือนกัน คงเป็น concept เดียวกันแต่ยังไม่เคยไปศึกษาจริงจังว่าทำไม่ถึงไม่มีจอกลาง

ส่วนตัวอยากได้รถ sport แท้+เครื่อง 6สูบขึ้นไป ตอนนี้ขับ 4 สูบ turbo เลยอยากให้ได้แรงกว่าแบบเห็นความแตกต่างชัดเจนบ้าง

ถ้าคู่นี้เชียร์ TT ครับ

2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ยินดีล่วงหน้าด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมคงเอา Benz ดีกว่าครับ ใหญ่กว่า น่าจะสะดวกกว่า เวลามีของเล็กๆน้อยๆ

ออฟไลน์ ZimbaX20

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็น Weekend car เชียร์ TT ครับ ส่วนล้อ เป็นผม ผมไม่เอาล้อของ 0 ครับ ไม่สวย แพง เเละ offset หุบๆ เป็นผมได้รถมา ขับเข้าร้าน prodrive หรือ autobahn สั่งล้อนอก สวยๆ สักชุด ไม่น่าเกิน 150,000 ครับ