ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพรถคันจริง MG EP (Wagon EV รถยนต์ไฟฟ้า 100%) ก่อนเปิดตัว 1 ธันวาคม นี้ ! //  (อ่าน 11812 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ภาพรถคันจริง All NEW MG EP รถยนต์ไฟฟ้า Wagon EV 100%
เตรียมเปิดราคา 1 ธันวาคม นี้ ! ลุ้นต่ำกว่า 1 ล้านบาท
มอเตอร์ไฟฟ้า 163 แรงม้า วิ่งได้ไกล 380 km. ต่อการชาร์จ 1 ครั้ง

ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-preview-mg-ep-wagon-ev/

ออฟไลน์ Staples

นำเข้าทั้งคันใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
กะเปิดตัว​ 

พร้อมรอลุ้นกับโครงการ​รถเก่าแลกรถใหม่​   ::)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

nomad

• บุคคลทั่วไป
แผงควบคุมตรงกลางมีความเป็นเบนซ์มาก

ออฟไลน์ inapatt

• Newbie
  • *
    • Inflow Media
จนตอนนี้ zs ก็ยังใช้ carplay ไม่ได้  :-X
perception is reality

TWITTER : @inapattmc

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ทำTax​i ได้ไหม

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
แต่ก่อนไม่ชอบ MG เพราะรถน้ำมันเทคโนโลยีของจีนมันยังไม่ดีนัก
แต่พอมาเป็นรถไฟฟ้าเทคโนโลยีจีนถือว่าดีแถม MG ก็ตั้งใจทำราคาดีขึ้นเรื่อยๆ
ขอให้รถไฟฟ้าของ MG ขายดียอดโตเรื่อยๆ เป็นกำลังใจให้ MG

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member

เมื่อเช้าขับรถตามหลัง รถไฟฟ้า ก็เป็นแท๊กซี่นะ แต่เป็นยี่ห้อ BYD แบบนี้

ออฟไลน์ redsun

สวยดีครับ

ออฟไลน์ AkE

หน้าตาเหมือนรถปี 2005-2010 เลย แต่น่าจะมีคนสนนะ ไฟฟ้า

ออฟไลน์ Magl

เริ่มจับต้องได้ รถกว้าง ก็น่าสนใจขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ mobgang33

เด๋วนี้ mg ดีไซด์ เหมือนเบนซ์เลย

ออฟไลน์ lexus

ดีไซนนี้ถ้าเป็นรถ15ปีที่แล้วคงเฉยๆ แต่พอเป็นรถปี2020
มัน เชย มากกกก ละคนที่ชอบแนวรถไฟฟ้า ไฮเทค ไม่ปลืมหน้าตาแบบนี้แน่ รถevดีไซน์แบบนี้ทำมาขายใครถามจริง

ออฟไลน์ Showbiz

ขอเพียง ทำให้มาตรฐาน ทนทาน วัสดุพอประมาณ ใส่ใจในรายละเอียดหน่อยถ้าคิดจะยัดของไฮเทค น่าจะช่วยชื่อเสียงได้

ว่าแต่รูปทรงนี่หล่อนะครับ ถ้าออกขายในปี 2005 55555

ออฟไลน์ คนขับรถ

• Jr. Member
  • **

ได้ยินมาว่า ตระกูล PHEV & EV ณ ปัจจุบัน มาจากจีนทั้งคันเลยครับ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

ดูพรีวิวใน youtube มาสักครู่ เห็นยังไม่น่าสนใจเท่าไร รูปทรงมันสวยน้อยกว่าที่คิดไว้จริงๆ ดูย้อนยุค

ออฟไลน์ deertesla

ดีไซนนี้ถ้าเป็นรถ15ปีที่แล้วคงเฉยๆ แต่พอเป็นรถปี2020
มัน เชย มากกกก ละคนที่ชอบแนวรถไฟฟ้า ไฮเทค ไม่ปลืมหน้าตาแบบนี้แน่ รถevดีไซน์แบบนี้ทำมาขายใครถามจริง
คนส่วนใหญ่เค้าก็ไม่ปลื้มหน้าตาจืดของรถไฟฟ้าอย่างพวกฮุนได. กับเทสล่า. หรืออื่นๆ ที่หน้าตาเรียบจืดเป็นกระดาษa4 นะครับ. หน้าตาแบบ mg epนี้คงเอาใจลูกค้ากลุ่มพ่อบ้านแม่บ้านที่ขับรถน้ำมัน ให้มาลองใช้รถไฟฟ้าครับ

ออฟไลน์ sukhontha

ผมกลับชอบรูปทรงรถแบบนี้  สวยดี  เรียบ ๆ

ออฟไลน์ deertesla

ผมกลับชอบรูปทรงรถแบบนี้  สวยดี  เรียบ ๆ
ผมก็คิดว่าสวยดูได้นานดีครับ หน้าตาเป็นมิตรต่อคนทุกวัย

ออฟไลน์ คนขับรถ

• Jr. Member
  • **
คนรุนใหม่(หรือเก่าบางท่าน)ที่ซื้อรถยนตร์ตอนนี้เริ่มเปลี่ยนทัศนคติกันแล้ว และมักไม่ค่อยสนใจความมีมูลค่า+คุณค่าของเป็นรถยนตร์เหมือนสมัยก่อน เค้ามองเป็นเครื่องจักร เครื่องมือ คล้ายๆประเทศอื่นๆกันไปแล้ว ไม่ยึดติด

ยก ต.ย. ลูกสาวไลน์มาบอกว่า ป๊า ดาวน์ MG ZS ให้หน่อยเดี๋ยวผ่อนเอง ถามทำไมถึงเลือก MG  คำตอบ: ไม่แพงมีครบทุกอย่าง เสียก็ซ่อม ใช้ไม่นานก็เปลี่ยน ซื้อแพงก็ภาระเยอะ จะเปลี่ยนคันใหม่ก็มานั่งคิดโน่นนี่นั่น จบข่าว.....

พ่อมันเลยบอกว่า งั้นรอ Note E-Power แล้วกันนะ จะเอา ZS EV ลูกอยู่คอนโดเดี๋ยวไม่มีที่ชาร์จ  :) ;) :D ;D รอดตัวที่จะต้องควักกระเป๋าไป(ชั่วคราว)

ออฟไลน์ MisterDante

ไฟท้ายสวยดี
รวมๆดูเชยไปนิดนึง

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ถ้าใส่ล้อใหญ่ๆ กับโหลดให้พอดีซุ้มน่าจะสวยกว่านี้ ช่องว่างซุ้มล้อใหญ่เกิ๊น

ออฟไลน์ delete

ได้ยินมาว่า ตระกูล PHEV & EV ณ ปัจจุบัน มาจากจีนทั้งคันเลยครับ

ผิดครับ phev (hs phev) ประกอบในประเทศครับ

ออฟไลน์ delete

เมื่อเช้าขับรถตามหลัง รถไฟฟ้า ก็เป็นแท๊กซี่นะ แต่เป็นยี่ห้อ BYD แบบนี้

ผมว่าแระ ว่าออพชั่นมันทำไมตัดเสียเหี้ยนเลย จะเอาไปแข่งตลาดไหน
เดาว่าเน้นขายตลาดฟลีท กับ แท็กซี่แน่เลย
ถ้ากดราคามาต่ำล้านได้นี่ น่าจะขายดีแน่ๆ
หรือ 1.09 (ต่ำกว่า zs ev แสนนึง เหมือนการตลาดพี่ฮอนเขา) ก็จะยังถูกกกว่า byd รุ่นนี้ ที่ขาย 1.2 ล้าน ป่ะครับ
แถมชาร์จเร็วกว่าด้วย ใครซื้อเอาไปวิ่งแท็กซี่ ผมว่าคุ้มอ่ะ ที่ชาร์จก็ 7-11 ทั่วกรุง ชาร์จ80% ไม่ถึง40นาที พักคนไปในตัว

ออฟไลน์ SM.

EV 100% ยังถือว่า มาไว ไปหน่อย สำหรับบ้านเรา

ออฟไลน์ Tonge

เห็นหน้าตาแล้วนึกถึง VW Passat  ;D

ออฟไลน์ Jacob

คนส่วนใหญ่เค้าก็ไม่ปลื้มหน้าตาจืดของรถไฟฟ้าอย่างพวกฮุนได. กับเทสล่า. หรืออื่นๆ ที่หน้าตาเรียบจืดเป็นกระดาษa4 นะครับ. หน้าตาแบบ mg epนี้คงเอาใจลูกค้ากลุ่มพ่อบ้านแม่บ้านที่ขับรถน้ำมัน ให้มาลองใช้รถไฟฟ้าครับ

ตอนแรกที่เห็นเทสล่าก็เฉยๆนะ แต่ทำไมใครๆได้ลองก็ถอนตัวจากเทสล่าได้ยาก หน้าตาผ่านมาหลายปีก็ยังไม่ตกรุ่น แล้วเวลามีรถไฟฟ้าออกใหม่ทีไรก็ต้องเอาไปเทียบกับเทสล่าตลอด  แต่ค่ายอื่นที่ออกมาพร้อมๆกันกลับรู้สึกว่าตกรุ่นไปแล้ว  ซึ่งไม่ใช่แค่ดีไซน์นะ อย่างคลิปนี้เค้าก็บอกว่าการอัพเดทเฟิร์มแวร์ใหม่ๆรถก็จะมีสมรรถนะที่ดีขึ้นไปด้วย

เจ้า mg wagon นี่ภายในก็น่าใช้อยู่ แต่ภายนอกต้องจับมาแต่งหน่อยจะน่าสนใจขึ้น mg น่าจะมีขายชุดแต่งต่างหากหรือทำรุ่นพิเศษเหมือนค่ายอื่นๆบ้างนะ หรือกะเอาใจพวกสลีปเปอร์  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2020, 19:33:50 โดย Jacob »

ออฟไลน์ O_o"

MG EP หรือ Roewe i5 รุ่นนี้เปิดตัวที่จีนมากว่า 4 ปีแล้วครับ ตอนนี้กำลังจะปล่อยรุ่นปรับโฉมปีหน้าครับ

ออฟไลน์ akewizard

หน้าตาดูเชยไปหน่อยนึง แต่อย่างอื่นผมว่าโอเคอยู่คับ
โดยเฉพาะความเป็น Sport Wagon ตัวเลือกรถแบบนี้ในตลาดมีน้อยมากๆ เห็นราคาแล้วก็น่าสนใจอยู่

ออฟไลน์ huiimanoid