ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพรถคันจริง MG EP (Wagon EV รถยนต์ไฟฟ้า 100%) ก่อนเปิดตัว 1 ธันวาคม นี้ ! //  (อ่าน 11794 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ดีไซนนี้ถ้าเป็นรถ15ปีที่แล้วคงเฉยๆ แต่พอเป็นรถปี2020
มัน เชย มากกกก ละคนที่ชอบแนวรถไฟฟ้า ไฮเทค ไม่ปลืมหน้าตาแบบนี้แน่ รถevดีไซน์แบบนี้ทำมาขายใครถามจริง
คนส่วนใหญ่เค้าก็ไม่ปลื้มหน้าตาจืดของรถไฟฟ้าอย่างพวกฮุนได. กับเทสล่า. หรืออื่นๆ ที่หน้าตาเรียบจืดเป็นกระดาษa4 นะครับ. หน้าตาแบบ mg epนี้คงเอาใจลูกค้ากลุ่มพ่อบ้านแม่บ้านที่ขับรถน้ำมัน ให้มาลองใช้รถไฟฟ้าครับ

ตอนแรกที่เห็นเทสล่าก็เฉยๆนะ แต่ทำไมใครๆได้ลองก็ถอนตัวจากเทสล่าได้ยาก หน้าตาผ่านมาหลายปีก็ยังไม่ตกรุ่น แล้วเวลามีรถไฟฟ้าออกใหม่ทีไรก็ต้องเอาไปเทียบกับเทสล่าตลอด  แต่ค่ายอื่นที่ออกมาพร้อมๆกันกลับรู้สึกว่าตกรุ่นไปแล้ว  ซึ่งไม่ใช่แค่ดีไซน์นะ อย่างคลิปนี้เค้าก็บอกว่าการอัพเดทเฟิร์มแวร์ใหม่ๆรถก็จะมีสมรรถนะที่ดีขึ้นไปด้วย

เจ้า mg wagon นี่ภายในก็น่าใช้อยู่ แต่ภายนอกต้องจับมาแต่งหน่อยจะน่าสนใจขึ้น mg น่าจะมีขายชุดแต่งต่างหากหรือทำรุ่นพิเศษเหมือนค่ายอื่นๆบ้างนะ หรือกะเอาใจพวกสลีปเปอร์  ;D
ผมว่่าดีไซน์ทั้งภายนอกภายใน ดีไซนเนอร์เค้าคงเคยออกแบบสุขภัณฑ์ห้องน้ำมาก่อนครับ ดูเรียบไปหมดทั้งภายนอกภายใน ยิ่งภายในผมว่าเหมือนมาแนวเดียวกันกับวีออสรุ่นเก่าที่เอาไปไว้ตรงกลางทั้งหมดเหมือนเอาแทปเล็ตไปแปะไว้ดูจิดชืดครับ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
ด้านหน้าลุงเชยมากมาย :-X

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
มีคนคิดเหมือนผมแล้วว่ามันดูเชยระเบิดจริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX