ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsu แอบ Upgrade Triton ตัวส่งนอกไปแล้วครับแบบเงียบๆ  (อ่าน 11926 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
ไม่รู้บ้านเราจะได้เหมือนกันหรือเปล่า จากเว็บของ UK ครับ

อันนี้ตัว Top กับช่วงล่างใหม่

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: Mitsu แอบ Upgrade Triton ตัวส่งนอกไปแล้วครับแบบเงียบๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 20:23:08 »
ถ้าบ้านเราแต่งแบบนี้มาขายก็ดีนะ ไอ้ที่ยื่นออกมาจากด้านหลังคงเป็นกันชนนะ ถ้าเป็นแบบนี้มันจะดูไม่เข้ากับตัวรถเลยอ่ะ

ออฟไลน์ VehiclepOo

• Newbie
  • *
Re: Mitsu แอบ Upgrade Triton ตัวส่งนอกไปแล้วครับแบบเงียบๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 20:28:01 »
ผมรู้สึกว่าไฟหน้าและไฟตัดหมอกกลายเป็น Pajero Sport ไปแล้ว...

ออฟไลน์ !Chaps!

• Newbie
  • *
  • Live in คราม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 20:35:15 »
ถ้ามีขายในไทยก็คงจะดี

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 20:49:04 »
คงยากอ่าครับ ขนาดโบเเปรผัน ข้างบ้านเรายังได้ใช้ก่อนเลย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 20:50:24 »
หูย ถ้าตัวนี้มีขายนะ ผมซื้อแน่ๆเลยขอบอก แค่ triton4drs. ผมยังอยากได้จะแย่ แต่ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร

แต่ถ้าตัวนี้ออกมาขายนะ อารมณ์มันอยู่เหนือเหตุผลแล้วครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 21:02:04 »
ที่จริงมันมีซันรูฟ และก็ที่ล้างไฟหน้าด้วยนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 21:03:55 »
ผมรู้สึกว่าไฟหน้าและไฟตัดหมอกกลายเป็น Pajero Sport ไปแล้ว...

Triton หน้า Pajero Sport ผมเห็นมีขายในแถบยุโรปพักนึงแล้วครับ จำไม่ได้ว่า
ที่ไหน แต่ว่ามีมาซักพักแล้ว ยังเคยนึกเลยว่า Mitsu บ้านเราจะยอมทำแบบนั้นเพื่อ
ขายในบ้านเรารึเปล่าน้า คงเป็นไปไม่ได้แน่ที่จะเอา premium product อย่าง
SUV ของค่าย มาใช้หน้าเดียวกันกับ commercial vehicle ส่วนคนในคลับก็เห็น
ทำกันไปบ้างแล้วหลายคน แต่ก็ยังน้อยกว่า ที่คลับ Vigo ทำหน้าเป็น Fortuner
มีเยอะมากๆ เลย

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 21:30:36 »
เมืองไทยจะได้ใช้อะไรดีกว่าไตรตั้นดัดแหนบโหลดเตี้ยมั้ยเนี่ย  >:(

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 21:53:13 »
เมืองไทยจะได้ใช้อะไรดีกว่าไตรตั้นดัดแหนบโหลดเตี้ยมั้ยเนี่ย  >:(
เห็นบ่อยครับ กระบะโหลดเตี้ย ใช้งานผิดประเภทจริงๆ

จะว่าไปแล้วก็นานาจิตตังครับ ชอบใครชอบมัน ฮ่าฮ๋า

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 21:56:43 »
ถ้าของไทยได้แบบนี้มั่ง จะเป็นกระบะที่เจ๋งที่สุดในไทยเลยนะเนี่ย ฟังก์ชันไม่แพ้รถเก๋งเลย จะได้มี VSC อีกตัว ไม่ต้องง้อวีโก้

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 22:08:15 »
ใจป้ำ ใส่ช็อคของ Koni หลอดแดงให้เลย...
อยากให้คนไทยได้ใช้ของดี ในราคาสมเหตสมผลเหมือนประเทศที่เจริญแล้วมั่ง
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 22:12:55 »
ไหนๆ บ้านเราก็ลงทุนให้ เบาะปรับไฟฟ้า จอแสดงข้อมูลการขับขี่ (ที่ Pajero Sport ไม่มี) แล้ว ขอ Criuse Control อีกสักอย่างแล้วกัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 22:13:10 »
สวยดีครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 22:25:19 »
ผมว่า  Criuse Control  น่าจะทำได้  เเต่ต้องเบิกพวงมาลัย ต้อง  air bag ของ ปา  หรือ  ex มาใส่ เเล้วไปเบิดpart 1. Cruise Switch สำหรับ Lancer EX : 8602A008
2. สายไฟที่พวงมาลัย : 4400A361
3. Stop switch (อยู่ตรงขาเหยียบเบรก) : 8614A018
4.คล็อกสปริงหลังพวงมาลัย ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 4,750 บาท  8619A017T
ตัวส่งออก  มี Cruise Switch     เเล้วก็ Audio Switchอีก      ตัวส่งไปออสเตลีย  มี  Paddle Shift  อีก  >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 22:50:31 »
ถ้าในไทยมีแบบนี้จริง คง ต้องแอบนอกใจ Isuzu แล้วล่ะ ;D ;D

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 23:02:35 »
เห็นแล้วมันจี๊ดที่ช่วงล่างหลังแหละครับ เป็นคอล์ยสปริง พร้อมช็อค โคนิ้ ซะด้วยย

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 23:34:26 »
มันเป็นแค่รุ่นที่ใส่อุปกรณ์ตกแต่งพิเศษ
ไม่ได้ออกจากโรงงาน
ไม่รู้ว่าเอาของอะไรมาใส่ เพราะถ้าจากโรงงานจะต้องเป็น 3 Link แบบ Pajero Sport

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 23:56:21 »
อ้าวว   พึ่งไปออกพลัส 4 d.  มาเมื่อสี่วันก่อน  เปลี่ยนซะแล้ว   แต่ผมว่า  "กระบะท้ายตัดตรง" มันไม่ใช่ไทรทันยังไงไม่รู้ครับ

ปล.ผมปรึกษาคุณจิมมี่ส่วนตัวเรื่องจะออก  EX  หรือ NAVARA   แกฟังการใช้งานผมเสร็จ ออกความเห็นแบบฟ้าผ่าว่า "ไทรทันพลัส สี่ประตูเลยครับ"

ผม....นึกในใจ   เฮ้ยยย มันไม่ตรงคำถามเลยนี่นา

หลังจากนอนคิดหนึ่งคืน

....เอาก็เอาวะ   คนอยู่ในวงการระดับนี้แนะนำ

วันต่อมา ขับรถไปโชว์รูมมิตซู นัดรับรถวันถัดไป 21/9

โดย....ทิ้งใบจองนาวาร่าไป 10000 ทิ้งใบจอง EX ของอีกโชว์รูมที่ไม่มีรุ่น  สี ไทรทันที่อยากได้ ไป 2000(ดีที่ตอนหลังโชว์รูมใหม่ จ่ายให้)

วันรับรถ...เดินถือเงินพร้อมน้ำตานองหน้า...คิดยังไงวะเนี่ยตรู

หลังจากรับรถและขับมาได้ 10 กม.

ภรรยา...นั่งสบายกว่าที่คิดนะ

พ่อตา...ดีเลย วิ่งในสวนสบายกว่าคันเก่า

แม่ยาย....สวยดีนะ   แม่ชอบ

น้องภรรยา...ข้างในดูดีไม่เหมือนรถกระบะนะคะ

ผม...."แน่นอน......อุตสาห์หาข้อมูลมา   5-6 เดือนรอบคอบขนาดผม  จะพลาดได้ไง"....ซะงั้น!!!

**ปล.ไม่ผิดหวังที่เชื่อคุณจิมมี่  มันไม่ใช่รถที่ดีที่สุด  แต่เป็นรถที่เหมาะกับการใช้งานของผมมากที่สุด

และ  การที่คนเราจะเปลี่ยนใจอะไรจากความตั้งใจเดิมๆกับเงิน 7-8แสน  ผมว่าต้องเชื่อมั่นกันสุดๆครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 09:06:38 »
อ้าวว   พึ่งไปออกพลัส 4 d.  มาเมื่อสี่วันก่อน  เปลี่ยนซะแล้ว   แต่ผมว่า  "กระบะท้ายตัดตรง" มันไม่ใช่ไทรทันยังไงไม่รู้ครับ

ปล.ผมปรึกษาคุณจิมมี่ส่วนตัวเรื่องจะออก  EX  หรือ NAVARA   แกฟังการใช้งานผมเสร็จ ออกความเห็นแบบฟ้าผ่าว่า "ไทรทันพลัส สี่ประตูเลยครับ"

ผม....นึกในใจ   เฮ้ยยย มันไม่ตรงคำถามเลยนี่นา

หลังจากนอนคิดหนึ่งคืน

....เอาก็เอาวะ   คนอยู่ในวงการระดับนี้แนะนำ

วันต่อมา ขับรถไปโชว์รูมมิตซู นัดรับรถวันถัดไป 21/9

โดย....ทิ้งใบจองนาวาร่าไป 10000 ทิ้งใบจอง EX ของอีกโชว์รูมที่ไม่มีรุ่น  สี ไทรทันที่อยากได้ ไป 2000(ดีที่ตอนหลังโชว์รูมใหม่ จ่ายให้)

วันรับรถ...เดินถือเงินพร้อมน้ำตานองหน้า...คิดยังไงวะเนี่ยตรู

หลังจากรับรถและขับมาได้ 10 กม.

ภรรยา...นั่งสบายกว่าที่คิดนะ

พ่อตา...ดีเลย วิ่งในสวนสบายกว่าคันเก่า

แม่ยาย....สวยดีนะ   แม่ชอบ

น้องภรรยา...ข้างในดูดีไม่เหมือนรถกระบะนะคะ

ผม...."แน่นอน......อุตสาห์หาข้อมูลมา   5-6 เดือนรอบคอบขนาดผม  จะพลาดได้ไง"....ซะงั้น!!!

**ปล.ไม่ผิดหวังที่เชื่อคุณจิมมี่  มันไม่ใช่รถที่ดีที่สุด  แต่เป็นรถที่เหมาะกับการใช้งานของผมมากที่สุด

และ  การที่คนเราจะเปลี่ยนใจอะไรจากความตั้งใจเดิมๆกับเงิน 7-8แสน  ผมว่าต้องเชื่อมั่นกันสุดๆครับ

ผมชอบคอมเมนต์พี่นะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 09:14:26 »
ตามมา "ซึ้ง" ท่าน G force อีกกระทู้

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:50:17 »
ตัว plus  ขับสบาย  ครับ 
ว่างๆไปคุยในhttp://www.thaitritonclub.com/forum/index.php ได้ ครับ

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 21:46:11 »
ทำไม rep ข้างบนเหมือนยกขโยงกันมาอีกรอบเลย เทปม้วนเดิม

จริง ๆ ไฟหน้าของ triton กับ pajero sport มันก็กรอบเดียวกันมิใช่หรือครับ?
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Amazed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 02:13:37 »
เห็นในคลับบอกว่า จะเพิ่มกระจกข้างพับได้ กับเครื่องเสียงโซนี่ ไม่รู้จะมาจริงหรือเปล่า