ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมกระทู้ city hev vs altis 1.6 g ด้านล่างถึงโดนล็อคครับ  (อ่าน 4525 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
ทำไมกระทู้ city hev vs altis 1.6 g ด้านล่างถึงโดนล็อคครับ

มาไม่ทัน ไม่รู้ล็อคเพราะอะไร ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2020, 18:42:14 โดย Staples »

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: ทำไมกระทู้ city hev vs altis 1.8 g ด้านล่างถึงโดนล็อคครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2020, 14:10:09 »
น่าจะกระทู้คล้ายๆกันกะอีก 2อันล่างมั้งนะ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ AkE

Re: ทำไมกระทู้ city hev vs altis 1.8 g ด้านล่างถึงโดนล็อคครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2020, 14:10:34 »
ผมเห็นหลายกระทู้ เกิดจากคนตั้งไปกดล้อคเองตั้งแต่แรก หลายทีแล้ว ไม่รู้อันนี้เหมือนกันมั้ยนะครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2020, 14:15:18 »
เข้าใจวว่าสมัครสมาชิกใหม่และตั้งกระทู้ทันทีหลังสมัคร บางทีอาจจะโดนล็อคด้วยระบบบอร์ดเองครับ :)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AboveGod

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2020, 14:51:39 »
น่าจะตามนี้มั้งนะ

ที่ผ่านมาระยะหลัง สังเกตเห็นหลายกระทู้จะโดนล็อกตั้งแต่เริ่มตั้งหัวข้อกระทู้เลย
หรือ เจ้าของกระทู้มาตอบต่อ แล้วโดนล็อก โดยไม่มีสาเหตุ หรือ ความขัดแย้งใดๆ

หลายๆกระทู้ที่โดนล็อก ไม่ได้มาจาก Admin หรือ ทีมงานเว็บนะครับ
เท่าที่ดู การตอบ/ตั้งกระทู้ ผ่านทาง Browser บางตัว บน Smart Phone
บางครั้งอาจจะเกิดการล็อกกระทู้อัตโนมัติได้ครับ

ถ้าหากเป็นการล็อกด้วยตัวเจ้าของกระทู้เอง (โดยไม่ตั้งใจ) ก็สามารถ
กดปลดล็อกเองได้ ที่แถบด้านล่างสุดของหน้าเว็บบอร์ดนะครับ
จะมีปุุุ่มยกเลิกการล็อกหัวข้อ ให้กดปลดล็อกเองได้ครับ ในกรณี
ที่เจ้าของกระทู้เผลอล็อกด้วยตัวเอง

บางวันผมไม่ได้เข้ามาเช็คหน้าเว็บบอร์ดตลอดเวลา บางครั้งเลยไม่สามารถ
เข้ามาช่วยปลดล็อกให้ได้ทุกอัน ถ้าเจ้าของกระทู้ท่านใด เห็นว่าหัวข้อของตัวเอง
โดนล็อก เข้าไปดูด้านในกระทู้แล้ว ไม่ได้มีอะไรผิดปกติ ก็กดปลดล็อกได้ครับ
หรือ ถ้าหากปลดล็อกไม่ได้ แจ้งมาหลังไมค์ หรือ แจ้งไปทาง inbox messege
Fanpage Headlightmag.com ใน Facebook ก็ได้ครับ (จะรวดเร็วกว่า)

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2020, 16:15:16 »
ตั้งกระทู้ติดต่อกัน (ระบบอัตโนมัติ)
สมัครใหม่แล้วตั้งเลย
กดพลาดเอง

ประมานนี้มั้งครับ

ออฟไลน์ sukhontha

Re: ทำไมกระทู้ city hev vs altis 1.6 g ด้านล่างถึงโดนล็อคครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2020, 05:36:48 »
เข้าใจว่าส่วนใหญ่  เจ้าของกระทู้  กดคำว่าล็อค  เอง  เดาว่าเข้าใจความหมายผิดไป...

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Re: ทำไมกระทู้ city hev vs altis 1.6 g ด้านล่างถึงโดนล็อคครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2020, 05:54:02 »
คนตั้งเผลอกดล็อคครับ เห็นเรื่อยๆ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2020, 08:02:05 »
ต่อให้ระบบล๊อคเอง หรือ คนตั้งเผลอบล็อคเอง

แต่ผมสนับสนุนให้ลองอ่านๆ ดูก่อนตั้งกระทู้นะครับ

บางที ใน page แรก มีเรื่องเดียวกันอยู่เลย ยังจะตั้ง post ใหม่ ผมก็ไม่เข้าใจว่าต้องการคำตอบแบบไหน เพราะใน post เดียวกัน สมช.ก็ช่วยแนะนำ อธิบาย และอื่นๆ แล้ว

ถ้ามันไม่มีเนื้อหา หรือ รายละเอียด ตรงกับที่ต้องการ ค่อยตั้ง post เออ อันนี้ค่อยว่ากันไป