ผู้เขียน หัวข้อ: ++ไม่ต้องรอรีวิวละ เอาคลิปไปดูเลย E250CGI Coupe Blue Efficiency Elegance++  (อ่าน 10207 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
เนื่องจากตาจิมกำลังพักฟื้นลมปราณหลังจาก Review Lancer EX เสร็จ

ก็อย่างที่เราๆท่านๆทราบกันว่าคิวต่อไปเป็นรถจากค่ายดาวสามแฉกสุดเฉี่ยว
เปรี้ยวด้วยพลังหอยโข่งอย่างเจ้า E-Coupe คันนี้

เพื่อเป็นของรองท้องก่อนรีวิวจริงมา จิมมี่จึงอนุญาตให้ผมนำคลิปลงได้เลย ไม่ต้องรอ
เชิญรับชมตามอัธยาศัย (แล้วไม่ต้องเอาไปแบ่งไอ้เว็บโวลเดอร์มอร์นั่นล่ะ)

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณมากครับผมสำหรับคลิป มาลงชื่อไว้ เดี๋ยวมาดู ขอไปดูแอนนี่ก่อนครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
กราบขอบคุณงามๆๆ ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DKtogether

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับคลิป ดีๆ ครับ ทำให้ผมรู้จักเบนซ์ ขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ kritphakhin

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ขอบคุณอย่างมากครับ

เป็นรุ่นที่อยากได้คันนึง

ถ้ารวยๆ นะ ^ ^
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ best

คิดถึงช่วงล่างในแบบ w126  :'(

There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ FcA

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

ปล. อยากทราบว่าคลิปสุดท้าย จอมอนิเตอร์นี่เปิดใช้ function อะไรครับ ดูเหมือนแผนที่แต่เท่าที่ทราบ 250 cgi mbth ไม่มี navi ใช่ไหมครับ 

ใครชอบกินก็ตามไป Like ด้วยนะ ^_^ รีวิวอาหาร

http://www.facebook.com/shimpa.food

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณมากครับ  ;D

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

Re: ++ไม่ต้องรอรีวิวละ เอาคลิปไปดูเลย E250CGI Coupe Blue Efficiency Elegance++
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 10:02:09 »
โอ้วววว คันนี้แหละที่อยากดู รุ่นสุดโปรดเลย E-Coupe แต่เดี๋ยวไปสอบก่อนครับ ตอนกลางคืนจะกลับมาดู  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ++ไม่ต้องรอรีวิวละ เอาคลิปไปดูเลย E250CGI Coupe Blue Efficiency Elegance++
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 10:14:03 »
ขอบคุณครับ

ปล. อยากทราบว่าคลิปสุดท้าย จอมอนิเตอร์นี่เปิดใช้ function อะไรครับ ดูเหมือนแผนที่แต่เท่าที่ทราบ 250 cgi mbth ไม่มี navi ใช่ไหมครับ 

รถคันที่เห็นนี้ มี Navi มาให้ครับผม

ออฟไลน์ berm

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 17:57:23 »
ตัวโหมด c กับ s นี่ในคู่มือของ c180kom ปี 06 มันบอกว่าเป็น comfort กับ

standard ครับไม่ใช่ sport และในการขับก็ให้ใช้ s เป็นหลัก ที่ผมพบก็คือ

ถ้าใช้ c มันจะออกตัวอืดๆ เหมือนออกด้วยเกียร์ 2 แถมเวลาถอยหลังเข้าบ้าน

ที่เป็นเนินก็ต้องเหยียบคันเร่งเยอะกว่า lส่วนลอยตัวแล้วพอกัน ส่วนตัวเลยใช้ s ตลอด

แต่มันจะมีข้อเสียตรงเวลาขับช้าๆ ประมาณ 20 แล้วถอนหรือแตะคันเร่ง

มันจะมีอาการกระตุก เหมือนเวลาขับรถเกียร์ธรรมดาแล้วใช้เกียร์ 1

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 18:14:43 »
ช่วงล่างมันเทียบกับ C-Class Avantgarde แล้วเป็นยังไงครับ ???
เพราะดูจากคลิปเหมือนพวกพี่ๆ ติกันมากกว่า C-Class
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 19:25:12 »
ไปอาบน้ำสระผมก่อนครับ จะรีบมาดู ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 21:05:50 »
ขอบคุณมากครับ
ผมว่ารุ่นสวยขึ้นกว่ารุ่นก่อนเยอะเลย

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 23:40:01 »
ขอบคุณคร้าบ

ผมละชอบดูคลิบของพี่จิม พี่แพน the coup จังเลยครับ  ผมว่ามันน่าจะทำเป็นรายการทีวีได้เลยนะ  ด้วยเนื่อหาที่ตรงไปตรงมา  สนุก ชัดเจน  มีสาระกว่ารายการรถยนต์ทั่วไปในตอนนี้ซะอีก  นี่พูดจริงนะครับ  ;)

ออฟไลน์ car mood

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 02:17:15 »
พึ่งดูคลิบจบครับ

รู้สึกว่าพี่จิม พี่แพน และ the coup ทุ่มเท และเสียสละกันมากกับการทดลองรถ  แต่เมื่อกี้ในคลิบที่ทำท็อปสปีด  ทำให้ผมนึกอะไรได้บางอย่าง  พูดจากใจเลยนะครับ  คือ  พวกพี่ๆไม่ต้องทำท็อปสปีดก็ได้ครับ  ผมไม่อยากรู้อีกต่อไปแล้ว  มันอันตรายเหลือเกิน  กับรถบางคันที่ช่วงล่างไม่พร้อมกับความเร็วระดับนั้น  เห็นพี่จิมเอามือจับหน้าอกแล้ว  ผมรู้สึกตกใจ    ความจริงคงไม่มีใครทำท็อปสปีดในชีวิตประจำวันบ่อยหรอกครับ  บางคนซื้อรถมาจนขายไปยังไม่เคยได้ทำเลย  ทำท็อปสปีดมันเสี่ยงเกินไปสำหรับถนนในบ้านเรา  เสี่ยงมาก    ถ้าใครอยากรู้ก็เปิดดูคู่มือเอาครับ  ตัวเลขจริงอาจจะบวกลบนิดหน่อย แต่ถ้าพี่ๆอยากทำกันจริงๆ ก็ทำแค่ตัวรถรับไหวเถอะครับ  อย่าฝืนเลย  ผมไม่อยากให้พวกพี่ๆมาเสี่ยงมากเกินไป

ดูคลิบนี้จบแล้วไม่รู้สึกมันส์ สะใจ  สนุกเหมือนคลิบอื่่นๆที่ผ่านมา  แต่รู้สึกตกใจ  แอบกลัว  และได้สติกลับมา  บางทีผมก็แอบซิ่งบ้างเหมือนกัน  ต่อไปจะขับรถระวังมากขึ้น

ปล.คิดอยู่นานว่าจะเขียนคอมเม้นต์นี้ดีหรือไม่  แต่สุดท้ายก็เลือกที่จะเขียนครับ  บางทีผมก็รู้สึกเหมือนเห็นแก่ตัว  ที่อ่านก็อ่านฟรี  ดูคลิบรีวิวรถก็ดูฟรี  สนุก  มันส์ มีความสุขบนความเสี่ยงของคนอื่น

(ใครที่รู้สึกว่าดราม่าเกินไป  ผมก็ขอโทษด้วย  มันรู้สึกแบบนี้จริงๆ)

ออฟไลน์ BMTA

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 04:16:51 »

ดูรีวิวแล้วสนุกดีครับ

แล้ว...ผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่กลัวเข็มฉีดยาจริงหรอครับ ;D

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 09:28:42 »

รู้สึกว่าพี่จิม พี่แพน และ the coup ทุ่มเท และเสียสละกันมากกับการทดลองรถ  แต่เมื่อกี้ในคลิบที่ทำท็อปสปีด  ทำให้ผมนึกอะไรได้บางอย่าง  พูดจากใจเลยนะครับ  คือ  พวกพี่ๆไม่ต้องทำท็อปสปีดก็ได้ครับ  ผมไม่อยากรู้อีกต่อไปแล้ว  มันอันตรายเหลือเกิน  กับรถบางคันที่ช่วงล่างไม่พร้อมกับความเร็วระดับนั้น  เห็นพี่จิมเอามือจับหน้าอกแล้ว  ผมรู้สึกตกใจ    ความจริงคงไม่มีใครทำท็อปสปีดในชีวิตประจำวันบ่อยหรอกครับ  บางคนซื้อรถมาจนขายไปยังไม่เคยได้ทำเลย  ทำท็อปสปีดมันเสี่ยงเกินไปสำหรับถนนในบ้านเรา  เสี่ยงมาก    ถ้าใครอยากรู้ก็เปิดดูคู่มือเอาครับ  ตัวเลขจริงอาจจะบวกลบนิดหน่อย แต่ถ้าพี่ๆอยากทำกันจริงๆ ก็ทำแค่ตัวรถรับไหวเถอะครับ  อย่าฝืนเลย  ผมไม่อยากให้พวกพี่ๆมาเสี่ยงมากเกินไป

ดูคลิบนี้จบแล้วไม่รู้สึกมันส์ สะใจ  สนุกเหมือนคลิบอื่่นๆที่ผ่านมา  แต่รู้สึกตกใจ  แอบกลัว  และได้สติกลับมา  บางทีผมก็แอบซิ่งบ้างเหมือนกัน  ต่อไปจะขับรถระวังมากขึ้น

ปล.คิดอยู่นานว่าจะเขียนคอมเม้นต์นี้ดีหรือไม่  แต่สุดท้ายก็เลือกที่จะเขียนครับ  บางทีผมก็รู้สึกเหมือนเห็นแก่ตัว  ที่อ่านก็อ่านฟรี  ดูคลิบรีวิวรถก็ดูฟรี  สนุก  มันส์ มีความสุขบนความเสี่ยงของคนอื่น

(ใครที่รู้สึกว่าดราม่าเกินไป  ผมก็ขอโทษด้วย  มันรู้สึกแบบนี้จริงๆ)

ไม่เป็นไรครับ ความเห็นที่แสดงออกมาแบบสุภาพเป็นกันเองผมชอบอยู่แล้วครับ
และสารภาพเหมือนกันว่า วินาทีที่ลอง ผมอยากโดดลงจากรถนานแล้ว

ฉะนั้นคราวหน้าถ้ามีแบบนี้อีก ผมขอไม่ลองแล้วกันนะครับ ขนาดคนดูคลิปยังกลัว
คนในรถก็คงไม่น้อยกว่ากันหรอกครับ

แต่จริงๆถามว่าทำได้ไหม? ทำได้ ผมกล้าให้ทำด้วยสภาพถนนที่เป็นใจ
และเป็นเส้นทางที่เราวิ่งมากันจะเป็นร้อยครั้งแล้ว มีทัศนวิสัยข้างหน้าดี
ดังนั้นถามว่าจะเกิดอะไรขึ้นไหม มันก็ไม่แน่ ดูแล้วมันยังพออยู่ในวิสัยที่
เล่นกันได้ แต่ถ้ามีโค้ง หรือเป็นถนนที่ไม่รู้สภาพ ผมไม่เอาด้วยแน่นอนครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 11:58:21 »
ขอบคุณสำหรับคลิปสนุกๆปนหวาดเสียวครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ ble

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 19:04:29 »
ขอบคุณพี่ๆที่นำเสนอสิ่งดีๆแก่ผู้อ่านมาตลอดครับ และเป็นครั้งแรกที่ผมเห็นพี่จิมมี่เอามือทาบหน้าอก
บอกตรงๆว่าเป็นห่วงนะครับ กับการทดลองทำ top speed ในทุกๆครั้ง

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 19:12:45 »
สนุกดีครับ แต่ดูไปดูมาเสียวแทนครับ
ปล.อยากอ่านรีวิวตัว cabrioret กับตัว estate ครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 21:50:37 »
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับ Video ฮากระจายได้อีก  ;D ;D ;D ;D
ไม่ทราบว่ารถเก็บเสียงได้ดีมั้ยครับ ทำไมผมรู้สึกว่าในคลิปมันมีเสียงลมเยอะไปนิดนึง
หรือว่าไมค์ไวไป

ขอบคุณมากๆจ้า สำหรับคำตอบ  ;D ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 22:56:36 »

ผมเห็นด้วยเลยครับ Top Speed ไม่จำเป็นต้องทำเลยครับ
มันอันตรายมากๆ เอาตัวเลขมาจากคู่มือเลยดีกว่าครับ  :( :(

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 23:52:34 »
ทำไมเป็นถึงเบ๊นซ์ยังน่ากลัวขนาดนี้ แล้วพวกรถ c-seg ที่เป็นตัวแรงมันจะไม่น่ากลัวยิ่งกว่าเหรอครับพี่
ผมหมายถึงพวก evo civic type-r  3 mps focus rs

หรือว่าเบ๊นซ์ตั้งใจขายรุ่นนี้ให้ป๊าไปรับไปส่งหนูๆ ในเมือง ชิวๆหว่า  ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ cu2nite

คุณแพนครับ

การเปลี่ยน Comfort Mode ไปเป็น Sport Mode ต้องทำตอนรถหยุดนิ่งหรือเปล่าครับ
ตอนทดสอบถึงไม่รู้สึกถึงความแตกต่างของทั้งสอง Mode

ผมใช้รุ่น Sedan อยู่ ตอนรับรถมา ได้รับคำแนะนำมาอย่างนั้นน่ะครับ

ไม่ทราบเหมือนกันว่าข้อมููลไหนถูกหรือผิด
If you pay peanuts, you get monkeys.