ผู้เขียน หัวข้อ: มีPart Numberของตกแต่ง สามารถสั่งผ่านศูนย์/ตัวแทน ได้ไหมครับ  (อ่าน 3842 ครั้ง)

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
ของตกแต่งในต่างประเทศมีค่อนข้างเยอะและหลากหลาย

ถ้าเรามี Part Numner ของโซนญี่ปุ่น หรือโซนยุโรป
เราสามารถติดต่อผ่านศูนย์ / ตัวแทน ให้สั่งได้ไหมครับ

หรือใช้บริการผ่านเวบที่รับสั่งสินค้าต่างประเทศครับ (เช่น Yahoo JP)

มีใครเคยสั่งผ่านศูนย์ หรือ สั่งผ่านเวบรับสั่งสินค้าบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
รถยุ่น ถ้าพวกที่มีจำหน่ายในยุ่นด้วย ผมก็สั่งผ่านร้านอะไหล่ในยุ่นครับ ราคาของเท่าๆกับศูนย์ แต่โดนค่าส่ง+ภาษี ก็แพงกว่านิดหน่อยครับ ดีตรงที่เร็วกว่าสั่งผ่านศูนย์ (3 วันทำการก็ได้ของ)  ;)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Part No. ที่ดีลเลอร์หรือบริษัทแม่ในไทยขายอยู่ จะไม่ได้เอาเข้ามาขายทุกตัวที่เมืองนอกมี
และไม่ได้เปิดให้สั่งนอกเหนือจากที่เค้ากำหนดได้ครับ เพราะด้วยเรื่องการจัดการภายในและต้นทุนต่างๆ รวมถึงการกำหนดจากบริษัทแม่ที่ ตปท อีกทีด้วยครับ
และถึงเปิดให้สั่งได้ โดนชาร์จแพงแน่นอนครับ

แนะนำว่าหาร้านเฉพาะแบบข้างบนว่าดีกว่าจ้า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ romeokk

• Jr. Member
  • **
Subaru ผมไปถามที่ศูนย์เสรีไทย ว่าถ้าอยากได้ที่วางแก้วน้ำแบบไม่มีฝาเลื่อนปิดของ Impreza มาใช้แทนแบบมีฝาปิดของ XV ได้มั้ย เค้าบอกว่าถ้าหา Part number มาได้ ก็สั่งให้ได้ครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ส่วนตัวสั่ง Part JDM Subaru ผ่านศูนย์แค่เอา part number ให้เขา ก็สามารถสั่งได้เลยครับเพราะถ้าให้ทางศูนย์หาให้ถึงจะมีเลขตัวถังเค้าจะไม่สามารถเห็น part ของ model JDM ได้

ส่วนราคาที่ผมสั่งมาหลายรอบก็แทบจะตามเรทเงินเลยครับไม่ได้โดนบวกเพิ่มมากกว่าเดิมแต่อย่างใดแล้วก็ค่อนข้างไวด้วย

ออฟไลน์ Stp

ถ้ามี Pert Number แล้วโทรถามเลยครับ บางตัวมีของเลย บางตัวสั่งได้ เผลอๆ มีประกันศูนย์เหมือนซื้ออะไหล่ปกติอีก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ tom46

ร่วมแชร์นะครับ

ถ้าของ BMW สั่งได้นะครับ ของผมเคยสั่ง ค้ำโช้คหน้า ของ M package เลขพาร์ทเมืองนอกเขามีแต่บ้านเราไม่มีขาย เลยต้องสั่งมาจากนอกผ่านศูนย์บริการบ้านเราก็ได้อยู่ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN