ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถแบบให้รถสไลมาส่งที่บ้านนี่เขาไม่ตรวจเช็คก่อนรับกันหรอครับ  (อ่าน 7195 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttaponckj

• Jr. Member
  • **
สอบถามครับท่นใดเคยให้รถสไลมาส่งที่บ้านบ้างครับ

ซื้อรถแบบให้รถสไลมาส่งที่บ้านนี่เขาไม่ตรวจเช็คก่อนรับกันหรอครับ
แบบไม่ไปตรวจเช็คที่ศูนย์ก่อนรับหรอครับ หากพบปัญหาต่างๆผมว่าคงวุ่นวายน่าดูครับหากมาส่งแล้วพบปัญหาหากส่งที่บ้าน หรือว่าต้องซื้อกับเซลที่รู้จักหรือคุ้นเคยเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

มีปัญหาก็ไม่ต้องเซ็นรับ   ศุนย์ก็ต้องตรวจมาแล้วรอบนึงเพื่อไม่ให้เสียเวลา

ออฟไลน์ Tien.W

ญาติ ที่บุรีรัมย์ ออก HR-V สองคัน ที่ โคราช (ห่างกัน 6 เดือนนะ)

คุยกันทางไลน์ + ทางโทร. อย่างเดียว ถึงเวลา รถแต่งเรียบร้อย ผมก็วิ่งจากปราจีนไปตรวจ ถ่ายรูปจุดที่ต้องแก้ กลับไปให้

ถึงนัดหมาย เซลล์ก็ขับไปส่งที่บุรีรัมย์ รับดราฟท์กลับมา ผ่านมาเป็นปีละ ก็ไม่เห็นว่า รถมี defect อะไรนะครับ

เซลล์ไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวด้วย โทร.เข้าไปแล้วเจอ ก็คุยเลยครับ

ออฟไลน์ MANUS995

• Full Member
ผมซื้อ BMW X1 จากศูนย์ต่างจังหวัดก็ขึ้นรถสไลด์มาส่งเราก็ตรวจสอบ
ไม่มีปัญหาก็เซ็นรับรถก็ไม่มีปัญหานะครับ ผมอยู่สมุทรปราการ รถมาจากพิษณุโลก
ส่วดลดเงื่อนไขที่ไหนดีกว่าเราก็เลือกซื้อที่นั่นครับ
2008-Honda City ZX >Sold
2012-Mazda BT50Pro > Sold
2016-BMW 116i > Sold
2018-Toyota Hilux Revo 2.4J AT
2019-Camry 2.5G > Sold
2020-X1 20d M-Sport > Sold
2021-Toyota Corolla CROSS 1.8 Hybrid SAFETY
2021-Volvo S60 T8 R-Design
2023-BMW 530e M-Sport
2023-BYD Atto3

ออฟไลน์ TeslaX

สมัยนี้หมดยุคเดินเข้าโชว์รูมแล้ว ผมยังจองรถผ่านไลน์เลย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เรื่องตรวจรับรถนี่ด้วยความที่ลักษณะคนบางท่านอาจจะ "หยวนๆ"
หรือทางศูนย์ก็มั่นใจเช็คมาให้ลูกค้าอีกรอบนอกเหนือจาก PDI ปกติ

การไปส่งรถใหม่ถึงที่จึงอาจจะไม่ใช่เรื่องไกลตัวครับ

แต่ส่วนตัวผมชอบบรรยากาศการเข้าโชว์รูมได้เห็นรถเยอะๆ มากกว่าอยู่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Winmax

สไลด์รถไปส่งรถ เป็นเรื่องธรรมดานะ
อย่างพี่ข้างบนว่า มีปัญหาก็ไม่เซ็น
ผมคนหนึ่งที่ยัดกับแบบแผนโบราณ
เดินเข้าโชว์รูม
คุยเงิื่อนไขเซ็นจอง รับรถ ดูฤกษ์
อะไรที่ได้มาง่ายๆ บางครั้งทำให้เรามองข้ามอะไรบางอย่างไป
บางอย่างอาจสร้างนิสัยที่ไม่ดี ในการทำงาน ต่อสิ่งที่มันควรจะเป็น
ตอนนี้ในสังคมเรา สิ่งที่มันควรจะทำ ไม่ทำ เปลี่ยนให้สะดวกขึ้น
ถ้าลูกของเราเห็นเราทำแบบนี้กับของที่มีมูลค่ามากๆ
กับของที่ราคาไม่มาก แต่ราคาสูงอยู่ นางบอกให้เราทำแบบนี้บ้าง
ลูกไม่จำเป็นต้องไปดู ไปลอง แค่ดูหรือฟังว่า ของสิ่งนั้นดี นิยม
ให้พ่อแม่โอนเงินจ่ายในเว็ป เดี๋ยวเค้ามาส่งให้ ทุกอย่างจบ
เด็กเค้าก็ไม่รู้จักรับผิดชอบ เด็กเค้าจะเห็นคุณค่าของสิ่งนั้นมั้ย
การกระทำบางอย่าง คือ วัฒนธรรม ในการใช้ชีวิต
เราดูคนญี่ปุ่น ดี มีระเบียบ มีวัฒนธรรม การอยู่ร่วมกันในสังคม
การกระทำของเราในบางอย่างทำให้ วัฒนธรรมของเรา เปลี่ยนไป

ออฟไลน์ BigCat

ผมก็ให้เค้าสไลน์มาจากภูเก็ตครับ บ้านอยู่อุบล
Audi tt Fl ส่วนตัวไม่ค่อยกังวลครับ
อีกอย่างผมถือคติ ถ้าทุกอย่างง่าย มันจะง่ายครับ รถก็จะดี ไม่มีปัญหาครับ
ตอนจองก็จองทางโทรเอาเลย เซลล์ก็ไม่ได้รู้จักมาก่อน แต่พอตกลงกันแล้ว โลกกลม
เซลล์เป็นขาประจำของกลุ่มเพื่อนๆผมเองที่ซื้อAudi เลยได้เงื่อนไขดี คุยตรง ไม่หมกครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ CJ.

ไม่ได้รีบร้อนจะต้องใช้รถทันทีที่มาส่ง เมื่อสไลด์มาส่งแล้วตรวจรับกันตรงนั้นครับ
ถ้ารถไม่สมบูรณ์เราไม่รับ ตามความรับผิดชอบก็ต้องยกกลับไปเปลี่ยนคันใหม่มาให้นะครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ xenon

ผมไม่เคยตรวจรับรถเลย ซื้อมาเกือบสิบคัน ไม่เคยเจอปัญหาเลย
ผมไม่ค่อยซีเรียสด้วย รถใช้ขับ ขับได้ จบ 555

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ผมกลับมองว่า​ รถสไลด์วิ่งมาส่งยิ่งต้องเช็ครถให้มั่นใจก่อนส่งมอบเพราะถ้าวิ่งไปถึงปลายทางแล้วเจอ defect แบบรับรถไม่ได้จะกลายเป็นเสียค่าใช้จ่ายฟรีไปนะครับ​
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ jeeper

เคยไปจองที่งานมอเตอร์โชว์นี้แหละได้ดีลจากเบนซ์ภูเก็ต สไลด์มาส่งที่กรุงเทพ เซลแถมเงินให้เอาไปล้างเคลือบสีเองอีกพันเพราะเจอฝนระหว่างทาง เวลาเข้าศูนย์หรือเครมก็เข้าศูนย์กทม.ทั่วไปไม่มีปัญหาอะไรนะ

ออฟไลน์ Devil13

ตอนผมซื้อ อยากให้มีรถสไลด์มาส่งที่บ้านใจจะขาด ขี้เกียจตื่นเช้าๆไปกลางกรุงเทพเพื่อรับรถ (รถญี่ปุ่น) สมัยนั้นมีแต่รถยุโรปที่มีบริการนี้ รถสไลด์เค้าแค่นำมาส่ง ไม่ได้ยัดเหยียดให้รับ ถ้ามีปัญหาก็ไม่ต้องไม่รับ เหมือนรถที่ศูนย์นั่นแหละครับ เงื่อนไขเดียวกัน เอาจริงๆการตรวจรับรถมันก็ดูได้แค่มีริ้วรอย ตำหนิภายนอกเฉยๆ ปัญหาอื่นๆ เช็คไม่ได้อยู่ดี

ออฟไลน์ SM.

ดีลเลอร์บางแห่ง ก็เล่นให้คนทั้งโชว์รูม ยืนปรบมือ ปูพรมแดง ให้ลูกค้าที่ออกรถเลย เล่นเอาลูกค้าเขินแทบแย่