ผู้เขียน หัวข้อ: รถอเมริกาในไทยชื่อเสียงดีอยู่มั้ยครับ  (อ่าน 4560 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttaponckj

• Jr. Member
  • **
รถอเมริกาในไทยชื่อเสียงดีอยู่มั้ยครับปัจจุบัน
เรื่องระบบต่างๆและการบริการหลังการขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2020, 22:31:37 โดย nuttaponswords »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: รถอเมริกาในไทยชื่อเสียงดีอยู่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2020, 22:11:39 »
จะสื่อคือ ???

ชื้อเสียงก็ดีและไม่ดีปนกัน  ทนแดดทนฝนมันก็ไม่ได้ยุ่ยเวลาตากแดดหรือโดนฝนก็ปกตินะครับ

ถ้าทนมือทนเท้า อันนี้อยู่ที่การดูแลและดวงว่ามี Defect มั้ย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
Re: รถอเมริกาในไทยชื่อเสียงดีอยู่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2020, 22:55:26 »
ม้อวเสื่อกลับบ้านไปเกือบหมดแล้วครับ เหลือเจ้าเดียวขายแต่รถกระบะกับPPV

ผมใช้ Ford ranger ปี14 มีทีเสียบ่อยๆก็โช๊คหน้ารั่วนอกนั้นยังไม่มีอะไรเสีย มี0เครมกลอนประตู4บานกับตัวยึดเบาะหลังให้ฟรีๆทั้งที่มันยังไม่เสีย

"เรื่องระบบต่างๆและการบริการหลังการขาย" ผมคิดว่าอยู่ที่ผู้แทนจำหน่ายครับ 0ที่ผมใช้ยอดขายอันดับ1ของประเทศซึ่งผมไม่ได้แปลกใจอะไร

ออฟไลน์ Gunners-headlight

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2020, 23:29:07 »
น่าจะรู้คำตอบ อยู่แล้ว นะครับ
ถ้าหมายถึง ฟ
ความจริง คือ ขาย ข่วงล่าง กับ ส่วนลดครับ ตอนนี้
ซ่อมบำรุง ยังสู้ ญี่ปุ่นไม่ได้ ด้วยประการ ทั้งปวง
อะไหล่ นอก ร้านนอก ก็สู้ไม่ได้ ครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2020, 23:54:45 »
ชื่อเสียงผมว่ากลางๆนะ ไม่ดีแต่ก้ไม่แย่ ผมมีรถ chev highcountry อยู่คันนึงเวลาเอาเข้าเช็คระยะ

ผมว่ามาตรฐานศูนย์เชฟและการทำเกี่ยวกับรถใช้ได้นะดีกว่ารถญี่ปุ่นหลายๆแบรนด์อีก เพียงแต่ว่าห้องรออะไร

ต่างๆอาจจะไม่ได้หรูหราครับ ผมมีไว้คันนึงในบ้านเป็นกระบะคันเดียวก้ถือว่าโอเคนะ

ส่วน ford เคยเอารถญาติไปเช็คระยะ ก้โอเคนะครับโอเคอยู่ ถ้าไม่ไปโดนค่า add on อะไรเยอะๆ

อ่านละเอียดๆ เรื่องนี้เดี๋ยวนี้ toyota honda ก้เป็น

ส่วนเรื่องตัวรถ รถอเมริกาที่เป็น truck & ppv ผมว่าใช้ได้นะ สมรรถนะการขับดีกว่ารถชาติอื่นเล็กน้อย แต่ถ้า
เก๋ง ขับอะดีอยู่แต่เรื่องงอแงค่อนข้างเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2020, 23:58:17 โดย AkE »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2020, 00:31:24 »
ตอนนี้ผมก็ยังเห็นหลายคนที่ชอบในกระบะก็ยังเลือก Ranger อยู่นะ

ชื่อเสียง Ford สำหรับกลุ่มเหล่านี้คงไม่ได้ดรอปเท่าไหร่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2020, 08:42:12 »
ในความรู้สึกผม เรนเจอร์ คนต่างจังหวัด ฟังแล้วก็พอๆ กับ มิตซู นิสสัน นะ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2020, 15:14:45 »
คนอเมริกันยังเทใจให้รถญี่ปุ่นเลย ในแง่ความทนทานสบายใจ

ออฟไลน์ Firzen

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2020, 20:25:21 »
ถ้าเป็นกระบะ/พีพีวี ค่ายที่พึ่งขายโรงงานไป ผมว่ารถเค้าก็ทนดีนะ เปลี่ยน นมค.+กรองทุก 2 หมื่นโล   นมก.ทุก 8 หมื่นโล   มันช่วยประหยัดค่าเซอร์วิสไปได้พอควร ศูนย์บริการที่เคยใช้ก็โอเคดีอยู่ แค่บริการไม่มาตรฐานเท่ากันทุกศูนย์

ส่วนค่ายวงรีสีน้ำเงิน ศูนย์ก็พอๆกับโบว์ไท คือมีทั้งดีและไม่ค่อยเวิร์ค ส่วนตัวรถนั้นแล้วแต่ดวงจริงๆครับ บางคนก็เจอปัญหาเพียบ แต่บางคนกลับไม่เจออะไรเลย และถ้าได้รถที่ไม่มีปัญหา ผมว่ามันขับสนุกกว่าเจ้าตลาดฝั่งญี่ปุ่นครับ

ออฟไลน์ Sympho

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2020, 15:53:15 »
เทสล่า 4ล้านกว่า โคมไฟน้ำเข้าได้  ;D

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2020, 18:49:22 »
เทสล่า 4ล้านกว่า โคมไฟน้ำเข้าได้  ;D
ผมว่ารายนั้นประสบการณ์ทำรถยังน้อยนะครับ know how ความชำนาญยังไม่เท่าบริษัทเก่าๆ แถมceoมาแนวไม่รับฟังอะไรด้วยไม่แปลกที่จะปัญหาเยอะครับ

ออฟไลน์ Sacrifice

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2020, 09:15:33 »
มันอยู่ที่แบรนด์ไหนด้วย

TESLA ถึง defect จะเยอะ แต่ลูกค้ายังศรัทธา  ยิ่งในประเทศไทยนี่เป็นรถโคตรหรูเลย

FORD raptor ราคา เท่า D seg ยังขายได้ ขายดีอยู่ รถกระบะถือว่าแข็งอยู่ แต่เก๋งนี่หมดศรัทธา

JEEP คนก็ยังนิยมใช้เฉพาะกลุ่มอยู่นะ

Chevrolet เก๋ง หมดศรัทธาแล้วเหมือน ford กระบะก็เลิกขายแล้วแต่ยังมีกลุ่มคนนิยมอยู่เล็กน้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2020, 09:17:11 โดย Sacrifice »