ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะออกรถ 24 ธ.ค. ได้รถที่ผลิต กุมภาพันธ์ 2020 ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 6616 ครั้ง)

ออฟไลน์ together

• Newbie
  • *
กำลังจะออกรถ 24 ธ.ค. ได้รถที่ผลิต กุมภาพันธ์ 2020 ขอคำแนะนำครับ

รถ Toyota Altis Hybrid รุ่น MID ครับ

ขอคำแนะนำว่าควรรับรถดีไหมครับ หรือ ควรตรวจสอบอะไรเพิ่มเติม หรือ คุยกับศูนย์อย่างไรเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ต้องดูว่าได้ส่วนลดเยอะขนาดไหนครับ เพราะญาติผมออกมาปลายเดือนกันยายน ได้รถผลิตเดือนกันยาเลย

ตัว hv high ครับแล้วก้ได้ส่วนลดไม่เลวเลย ผมว่ามันไม่ควรจะนานขนาดนั้นนะ แต่ถ้าพูดถึงตัวรถคิดว่าไม่มี

ปัญหาอะไรหรอกครับ

ออฟไลน์ Tien.W

1. เช็ค warranty เดินไปหรือยัง ? ก่อนรับรถด้วยนะครับ

2. ตัวรถไม่น่ามีปัญหาอะไร เช็คว่า ไม่ใช่รถทดลองขับ รถโชว์ เอามาย้อมนะ

3. ใบจอง ไม่ได้ระบุเดือน คงเอาอะไรกับเซลล์ยาก ขอส่วนลดก็คงยาก เพราะอ้อยเข้าปากช้างไปแล้ว

สรุปว่า ไปดูข้อ 1 ดีกว่า ที่ชอบเจอกัน คือ รถตัดขายในระบบไปแล้ว warranty เดินแล้ว

• Newbie
  • *
ต้องดูว่าได้ส่วนลดเยอะขนาดไหนครับ เพราะญาติผมออกมาปลายเดือนกันยายน ได้รถผลิตเดือนกันยาเลย

ตัว hv high ครับแล้วก้ได้ส่วนลดไม่เลวเลย ผมว่ามันไม่ควรจะนานขนาดนั้นนะ แต่ถ้าพูดถึงตัวรถคิดว่าไม่มี

รบกวนสอบถาม ได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ

nomad

• บุคคลทั่วไป
ไม่น่ามีปัญหานะครับ แต่น่าจะเป็นเพราะช่วงกลางปีกำลังการผลิตไปลงที่ cross

ออฟไลน์ Newhang

ดูสภาพครับ ถ้าเก็บที่อาคารจอดรถ รถต้องไม่โดนแดดโดนฝน จานเบรคต้องไม่ขึ้นสนิม
ส่วนลดต้องเยอะ
ประกันต้องไม่เดิน

ผมดูตามนี้ครับ ถ้าพวกนี้มีปัญหา ผมไม่เอาครับ ถือว่าอย่างน้อยพวกน้ำมันเครื่องก็ถึงเวลาเปลี่ยนแล้วถึงจะไม่ได้ใช้ บางคนบอกไม่เน่าไม่ใช่ขนมปัง แต่ผมว่ามันเสื่อมตามกาลเวลาในหลายส่วน อันนี้เรามีตัวเลือกก่อนซื้อครับเราก็ต้องเลือกที่เราสบายใจครับ

• Newbie
  • *
ดูสภาพครับ ถ้าเก็บที่อาคารจอดรถ รถต้องไม่โดนแดดโดนฝน จานเบรคต้องไม่ขึ้นสนิม

ผมดูตามนี้ครับ ถ้าพวกนี้มีปัญหา ผมไม่เอาครับ ถือว่าอย่างน้อยพวกน้ำมันเครื่องก็ถึงเวลาเปลี่ยนแล้วถึงจะไม่ได้ใช้ บางคนบอกไม่เน่าไม่ใช่ขนมปัง แต่ผมว่ามันเสื่อมตามกาลเวลาในหลายส่วน อันนี้เรามีตัวเลือกก่อนซื้อครับเราก็ต้องเลือกที่เราสบายใจครับ

ส่วนลดเยอะต้องประมาณเท่าไหร่ครับ ราคา 990,000.-

ออฟไลน์ Winmax

• Full Member
ผมจะดู
สีมีรอยขนแมวหรือไม่
เลขไมล์
ยางซึ่งน่าจะเป็นยางของปี 19 ปลายปี หรือแย่สุด กลางปี
เอาข้อมูลที่ข้างบนแนะนำ ทั้งหมดไปต่อรองดูครับ

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
1. เช็ค warranty เดินไปหรือยัง ? ก่อนรับรถด้วยนะครับ

2. ตัวรถไม่น่ามีปัญหาอะไร เช็คว่า ไม่ใช่รถทดลองขับ รถโชว์ เอามาย้อมนะ

3. ใบจอง ไม่ได้ระบุเดือน คงเอาอะไรกับเซลล์ยาก ขอส่วนลดก็คงยาก เพราะอ้อยเข้าปากช้างไปแล้ว

สรุปว่า ไปดูข้อ 1 ดีกว่า ที่ชอบเจอกัน คือ รถตัดขายในระบบไปแล้ว warranty เดินแล้ว
เช็คยังไงครับเรื่อง warranty

ออฟไลน์ SM.

วารันตี สำคัญมาก ถ้าเดินไปแล้ว อย่ารับรถครับ

นอกนั้นดูสภาพเอาครับ

ออฟไลน์ Tien.W

เช็คยังไงครับเรื่อง warranty

เอาเลขตัวถัง เดินเข้าศูนย์บริการ ให้ SA กดเช็คในคอมได้เลยว่า รถเลขตัวถังนี้ มีการแจ้งขายในระบบหรือยัง ? / warranty เริ่มเดินไปเมื่อไหร่ ?

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าไม่ตัดขายก่อน มีการเช็คของเหลวและ PDI ปกติ ไม่มีอะไรกังวลครับ

กลัวตัดขายก่อนเลยตอนนี้ เช็คดีๆ ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AkE

รบกวนสอบถาม ได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ
63000 ครับ+ประกันและอื่นๆ

ออฟไลน์ Carnival911

• Jr. Member
  • **
รออีกแค่ไม่กี่เดือนได้รถผลิตปี 2021 ถ้าไม่รีบก็ควรรอครับ ราคาตกช้าไปอีก1ปี

ออฟไลน์ Newhang

ต้องเทียบหลายๆที่ครับ ไม่งั้นเราไม่รู้หรอกครับ
ส่วนมากผมจะเลือกรถใหม่ไม่เกิน4เดือน ส่วนลดปกติ ไม่จำเป็นต้องมากที่สุดแต่ก็มาทางมากนี่แหละครับ
ผมก็ไม่เคยเจอเสนอส่วนลดพิเศษอะไรนะครับ ไม่ว่าจะรถใหม่รถเน่าจากแดดตากฝนสนิมเขอะผมก็เจอมาแล้ว แล้วทำไมเราต้องไปเลือกที่รถค้างล่ะครับ เรามีตัวเลือกไม่ใช่เหรอครับ

ส่วนลดเยอะต้องประมาณเท่าไหร่ครับ ราคา 990,000.-

ออฟไลน์ bobsan

ยังถือว่าผลิตภายในปีที่ซื้อ
ไม่ถึงขนาดว่าน่าเกลียดจนรับไม่ได้

ให้ดูเรื่องวารันตีเดินหรือยังเป็นสำคัญดีกว่า

แต่ถ้าไม่รีบใช้รถ ยอมรอรถปี 2021 ดีกว่าครับ
ประมาณมีนา-เมษา น่าจะเริ่มออกมาบ้างแล้ว
ตรงนี้เราน่าจะขอกับเซลล์ได้

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
ผลิตตั้งแต่เดือน ก.พ. น้ำมันเครื่องติดรถมาตอนนี้ จะเริ่มเสื่อมสภาพยังอ่ะครับ ?

ออฟไลน์ เต๋า AV

เท่าที่เจอในกลุ่มเป็น C-HR 1.8 เบนซิน ส่วนลดหลักแสน แต่รถผลิตเดือน 10-12 2019
หลักๆ เช็คสภาพรถ กับ วารันตี