ผู้เขียน หัวข้อ: KYB new sr + สปริงโหลด rsr  (อ่าน 5080 ครั้ง)

ออฟไลน์ KP

• Newbie
  • *
KYB new sr + สปริงโหลด rsr
« เมื่อ: มกราคม 03, 2021, 19:46:04 »
มีพี่ๆคนไหนเคยใช้ชุดนี้บ้างครับ ฟีลลิ่งเป็นยังไง จบกับชุดนี้กันมั้ยครับ
ตอนนี้มีแต่โช้ค อยากอัพสเตป หรือควรขายยกชุดไปสตรัทเลยดีกว่าครับ
(บอดี้ cx3นะครับ)

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
Re: KYB new sr + สปริงโหลด rsr
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2021, 21:06:03 »
KYB New SR ไม่ได้ออกแบบมาใช้กับสปริงโหลดนะครับ
มันเหมาะกับสปริงเดิมติดรถครับ

ไม่งั้นต้องไปเล่น KYB Lowfer แทน
อันนั้นจะมาเป็นชุดโช้ค+สปริงโหลด เลยครับ

ออฟไลน์ KP

• Newbie
  • *
Re: KYB new sr + สปริงโหลด rsr
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2021, 21:25:46 »
KYB New SR ไม่ได้ออกแบบมาใช้กับสปริงโหลดนะครับ
มันเหมาะกับสปริงเดิมติดรถครับ

ไม่งั้นต้องไปเล่น KYB Lowfer แทน
อันนั้นจะมาเป็นชุดโช้ค+สปริงโหลด เลยครับ

เท่าที่อ่านมามันโหลดได้ไม่เกิน3เซ็นรึเปล่าครับ ไม่แน่ใจ + เห็นชุดมือ2จากญี่ปุ่นใส่คู่กันเยอะอยู่นะครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2021, 09:23:40 »
โช็คความยาวปกติ​  ใส่กับสปริงโหลด​ ไม่okนะครับ​ เคยแล้ว​ มันกระแทกๆ​    แนะนำใส่สตรัทดีกว่าครับ​ ปรับได้ด้วย
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2021, 09:38:16 »
KYB New SR ไม่เหมาะกับสปริงโหลดครับ ถ้าใส่กับสปริงเดิมจะขับดีมากๆ  เคยใส่แล้ว/ถอดแล้วเลยมาบอกเป็นข้อมูลครับ  ::)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2021, 09:38:53 »
เคยใส่กับรถ Honda city นะครับ​ KYB​new Sr กับสปริง​ tein (โหลด1.5")​ สลับกับ​ eibach (โหลด2") ผมว่ามันกระด้างอยู่บ้่าง​ เทียบกับ​ โช้คสตรั๊ทของ​ H-drive นุ่มและแน่นดีกว่า​ แล้วก็ลองใส่กับสปริงเดิม​ นุ่มนวลดีมาก​ แต่ก็ไม่หนึบเหมือน​ H-drive ครับ​
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ KP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2021, 02:34:57 »
โช็คความยาวปกติ​  ใส่กับสปริงโหลด​ ไม่okนะครับ​ เคยแล้ว​ มันกระแทกๆ​    แนะนำใส่สตรัทดีกว่าครับ​ ปรับได้ด้วย

ขอบคุณครับพี่ คงต้องขายยกชุดไปสตรัทจริงๆ

ออฟไลน์ KP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2021, 09:48:29 »
KYB New SR ไม่เหมาะกับสปริงโหลดครับ ถ้าใส่กับสปริงเดิมจะขับดีมากๆ  เคยใส่แล้ว/ถอดแล้วเลยมาบอกเป็นข้อมูลครับ  ::)

ขอบคุณครับ ตอนนี้จับคู่กับสปริงเดิมอยู่ ไม่พอเท้าจริงๆฮ่าๆ

ออฟไลน์ KP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2021, 19:58:49 »
เคยใส่กับรถ Honda city นะครับ​ KYB​new Sr กับสปริง​ tein (โหลด1.5")​ สลับกับ​ eibach (โหลด2") ผมว่ามันกระด้างอยู่บ้่าง​ เทียบกับ​ โช้คสตรั๊ทของ​ H-drive นุ่มและแน่นดีกว่า​ แล้วก็ลองใส่กับสปริงเดิม​ นุ่มนวลดีมาก​ แต่ก็ไม่หนึบเหมือน​ H-drive ครับ​

สงสัยต้องย้ายสัมะโนครัวไปสตรัทจริงๆละครับ  ;D