ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner Legender จะมีรุ่นปรับออพชั่นหรือเพิ่มรุ่นย่อยใหม่ภายในปีนี้มั้ยครับ?  (อ่าน 4987 ครั้ง)

ออฟไลน์ :P

• Full Member
มีแพลนจะเปลี่ยนรถภายในปีนี้ โดยรุ่นที่เล็งไว้คือ Fortuner 2.8 Lengender 2WD
เลยอยากสอบถามข้อมูลดังนี้ครับ
1.ภายในปีนี้มีข่าวที่จะมีรุ่นปรับออพชั่นหรือเพิ่มรุ่นย่อยใหม่บ้างมั้ยครับ?
2.สิ่งที่แตกต่างระหว่างตัว 2.8 2WD กับ 4WD Legender ตามที่ผมเข้าใจ
คือ สีเบาะหนังภายใน และระบบขับเคลื่อน นอกจากนี้พวกระบบความปลอดภัย ระบบความบันเทิง ได้ครบเหมือนกันทั้งหมดใช่มั้ยครับ?
3.ข้อเสนอ โปรโมชั่นส่วนลด เป็นอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ ;)
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ KTN88

• Hero Member
คิดว่ามีครับ น่าจะช่วงกลางปี รอยอดล๊อตนี้นิ่งๆก่อน

ออฟไลน์ O_o"

MY มีเป็นประจำทุกปีครับ จะปรับมากปรับน้อย ถ้ายังขายดีนำคู่แข่งเยอะแบบนี้ ก็ไม่ต้องทำอะไรมาก เอาหน้าตาเข้าสู้

นอกจากว่าถ้ายอดขายโดนแซงนำไปหลายเดือนก็ไม่แน่ คงต้องปรับออปชั่นกันเยอะหน่อย ออปชั่นตัวท๊อปอาจกระจายมารุ่นอื่นๆบ้าง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ที่ผ่านมาก็ไม่ถึงกะปรับทุกปีครับ
และคิดว่าขนาดปีนี้ยังค้างส่งมอบจากปีก่อน คงไม่ปรับอะไรแล้วครับ
รออีกทีก็กลาง 2022 เลย

แต่ทีนี้มันจะมีการกระตุ้นตลาดด้วยการส่งรุ่นย่อยใหม่มา
ซึ่งพอรอบนี้มี Legender แล้ว
ไม่รู้เลยว่าจะมีการส่งรุ่น GR Sport ที่เป็น TRD Sportivo เดิมออกมามั้ย
และคงมีแค่นี้ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

น่าจะมี Model YEAR มากกว่า

เพราะตอนนี้ Legender ตัวท๊อป ก็เกือบ 1.8 ล้านแล้ว ที่บ้านผมก็เพิ่งออก Legender 2.8 4WD มา บวกสีขาวมุข ก็เพิ่มตังอีก

มีตัวท๊อปกว่า นี่มีเฉียดๆ 2 ล้านแล้วนะ ผมว่าคงไม่มีหรอก

เป็นได้คือ ซอยรุ่นย่อยเพิ่ม หรือ ปรับอุปกรณ์เป็น MY อย่างที่ว่าไป(อันนี้มีแน่)

ออฟไลน์ SM.

น่าจะต้องมีนะครับ แต่อาจจะเป็นช่วงครึ่งปีหลัง เพราะรถขายดีแบบที่1 สบายๆ

ออฟไลน์ tnp_super

คงรอดูตามสถานะการว่า MU-X จะแรงแค่ไหน ถ้ายอด MU-X เดินดีแบบปัจจุบันคงมีการปรับอุปกรณ์ในรุ่นล่างถึงกลาง ส่วน Legender คงมีปรับเฉพาะตัว 2.4 (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2021, 09:58:59 โดย tnp_super »

ออฟไลน์ Devil13

ภายในปี 2020 นี้คิดว่าคงยังไม่มีอะไรปรับครับ
แต่พวกรุ่นพิเศษ ,TRD อันนี้ไม่ทราบเลย ต้องคนวงในที่เกี่ยวกับส่วนนี้จริงๆถึงรู้ครับ