ผู้เขียน หัวข้อ: Camry ACV70 กับ Teana L33 เบาะหลังคันไหนนั่งสบายกว่ากันครับ  (อ่าน 4510 ครั้ง)

ออฟไลน์ hibinokung

• Newbie
  • *
Camry Acv70 ตัวปัจจุบัน กับ Teana L33 เบาะหลังคันไหนนั่งสบายกว่ากันครับ รวมถึงความกว้าง leg room head room ด้วยครับ พอทราบมาว่าทั้ง 2 รุ่น พื้นที่โดยสารด้านหลังด้อยลงกว่ารุ่นก่อนหน้า Acv50 กับ J32 พอสมควร ส่วน Accord G10 เบาะหลัง พื้นที่โดยสารด้านหลังกว้าง โปร่งกว่า ทั้ง Camry และ Teana ใช่ไหมครับ ยังกว้างพอๆกับรุ่นก่อนหน้า G9 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Acv70 ถ้ารุ่นtop สุดเบาะนั่งสบายสุดครับแต่ถ้าตัวอื่นๆ Acv50 สบายกว่า ส่วน L33 ผมจำไม่ได้แล้วนานมาก

แล้วที่ลอง ส่วนเรื่อง Space ใช่ครับ G10 กว้างและ legroom เยอะสุดครับ และกว้างกว่า legroom มาก

กว่าG9 ครับ ตัวเบาะคนชอบของ G10 กันเยอะแต่ผมใช้ G10 ผมว่า Acv70 สบายกว่านิดๆ โดยเฉพาะรุ่น

ท้อป แต่ถ้าเบาะหน้า G10 นั่งสบาย ขับสบายจริงครับ ถ้าซื้อมาเน้นนั่งหลัง จริงๆ Camry Acv50, 70

Accord G9 & G10 นั่งสบายหมดครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

ACV 70 ตัวท้อป นั่งสบายกว่าครับ (เพื่อนมี L33 เคยนั่งหลายหนละครับ) ปรับเอนได้นิดหน่อยด้วย function ตรงที่เท้าแขนก็ใช้ได้ดี  Legroom เหลือๆ แต่ Head room คนสูงกว่า 180 อาจจะเฉียดๆ

ส่วน G10 พื้นที่โดยรวมกว้างกว่า แต่องศาเบาะ สบายไม่เท่า ACV70 ครับ

ถ้าจะเทียบรถยุโรปด้วย ACV70 นั่งสบายพอๆกับ Series5 ซึ่งทั้งคู่สบายกว่า Eclass ครับ

ออนไลน์ bobsan

ACV 70 เฉพาะตัวเบาะหลังนั่งสบายครับ
แต่ที่เหลือ ไม่ว่า leg room, head room สำหรับรถไซส์นี้ ผมว่าไม่ผ่าน

G10 เบาะนั่งและพวก space ข้างต้นดีกว่าเยอะ

ส่วน L33 ผมให้พอๆกับ ACV70 โปร่งกว่านิดเดียว
แต่ถ้าไปเทียบตัวทอปต้องแคมรี่

ออฟไลน์ 0%

มี l33 มี series5 g30 มี camry

camry ตัวท๊อปเบาะหลังปรับเอนได้คือดีสุด

นั่งสบาย camry ตัวท๊อป => L33 => camry ปกติ => series5

เบาะ series 5 จะจมๆ นั่งชันขาหน่อย หลังตรง

l33 มี support หลังที่ดี ดันหลังพอนุ่มนิ่ม

camry ตัวท๊อป ปรับเอน ได้ กึ่งๆนอนไปเลย

ทั้งนี้ทั้งนั้น นี่คือปัจจัย สำหรับการนั่งนิ่งๆ แบบรถไม่วิ่ง

เพราะในความเป็นจริง มีช่วงล่าง เสียงลม การเก็บเสียง รวมไปถึง การขึ้นลง และ การลง และ ขึ้น จากรถที่ดู cool ดู รวยกว่า เช่น series 5 เป็นต้นนน  8)

ตอบสั้นๆ l33 นั่งสบาย ใครเคยนั่งเบาะ nissan จะรุ้ว่าเบาะเขาสบายจริงๆ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าเอาแค่เบาะ ผมว่า Nissan ไม่ได้ด้อยไปกว่า Toyota เลยนะครับ

เพียงแต่ เวลารถวิ่ง ด้วยความที่ ช่วงล่าง Camry เหมือน set มาให้นุ่มกว่า เลยเหมือนนั่งสบายกว่าครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าพูดกันแค่เรื่องการรองรับสรีระตัวเบาะ
ผมให้ L33 ดีกว่า Camry Premium นะ
(แต่ก็ยังไม่มีตัวไหนสู้ J32 ได้ นึกว่านั่งโซฟาบ้านเกรดดีๆ)

แต่พอ Camry Premium มันเอนได้ และ headroom เหลือเยอะกว่าหน่อย จบเลยครับ L33
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX