ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราไปแทรกกลางระหว่างขบวนน่าเกลียดไหมครับ  (อ่าน 5780 ครั้ง)

ออฟไลน์ PC CK

• Hero Member
Re: ถ้าเราไปแทรกกลางระหว่างขบวนน่าเกลียดไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2021, 09:10:34 »
ผมเคยแทรกกลาง ขบวนมอเตอร์ไซด์ ฮาเลย์แบบมากันสามสิบกว่าคันด้วยน่ะครับ เสียงดังกระหึ่มเลย

พอดีกะจังหวะผิด แทรกเข้าไปเฉย  สักพักพอมีจังหวะผมก็รีบหักซ้ายออก ขับหนีไปเลย........
แบบนี้ผมก็เคยครับ หลายเป็นมาชี้หน้าเราเฉย หาว่าไปตัดหน้า ระยะขนาดนั้นรถบรรทุกแรกได้ทั้งคันบอกตัดหน้า ที่พวกคุณทำเค้าเรียกงามหน้าครับ
วันนั้นโชคดีครับรีบเลยไม่ได้มีเรื่องไม่งั้นไม่อยากจะคิด เอารถจักรยานยนต์มาหาเรื่องรถยนต์ ไม่รู้ใช้อะไรคิด ทั้งขี่แทรกกลางรถบรรทุกสองคัน ตัดหน้ารถยนต์ พอโดนแทรกกลางขบวนเพราะตัวเองปช่ขวากันทำเป็นจะเรื่อง
เสียดายสมัยนั้นยังไม่ติดกล้องหน้ารถครับไม่อย่างนั้นสนุก

ออฟไลน์ Full Throttle

• Full Member
Re: ถ้าเราไปแทรกกลางระหว่างขบวนน่าเกลียดไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2021, 09:49:20 »
ผมเคยแทรกกลาง ขบวนมอเตอร์ไซด์ ฮาเลย์แบบมากันสามสิบกว่าคันด้วยน่ะครับ เสียงดังกระหึ่มเลย

พอดีกะจังหวะผิด แทรกเข้าไปเฉย  สักพักพอมีจังหวะผมก็รีบหักซ้ายออก ขับหนีไปเลย........

ถ้าผมขับอยู่แล้วเห็นขบวนรถบรรทุกผมพยายามเปลี่ยนเลนเพื่อขับแซงไปข้างหน้าสุดจะปลอดภัย

ออฟไลน์ PabU

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2021, 17:19:14 »
ไม่น่าเกลียดครับ ถ้าจังหวะเราไม่ได้ไปปาดหน้าใคร..และปลอดภัยกับเพื่อนร่วมทางครับ  ผมไม่เคยแทรกครับ เคยแค่รูดเลนซ้าย(ถัดจากขวาสุด) แล้วแซงรถตำรวจนำขบวนที่อยู่เลนขวาที่ความเร็วเกิน 120 km/hr แค่นั้นเองแหละ (ผิดกันคนล้ะกระทง แหะๆ)
1992 Toyota Corrola EE90( 4A-FE) -Passed
2004 Honda City Vtec -Passed
2005 Subaru Impreza WRX GDA -Present
2007 Toyota Fortuner 3.0 MT -Passed
2009 Nissan Teana 250XV -Present
2011 Toyota Altis 1.8G -Passed
2017 Ford Ranger Cab 2.2 MT -Passed

ออฟไลน์ Carnival911

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2021, 16:26:30 »
ถ้าใช้รถแรง ก็แซงยาวไปเลยครับ แต่ถ้าใช้รถแรงม้าน้แย แซงเป็น 10 คันไม่พ้นก็ต้องค่อยๆแทรกครับ