ผู้เขียน หัวข้อ: โอ๊ย Yamaha ออกโฆษณา Fino ชุดใหม่ เยอะมาก ๆ แหม แทนที่จะเอาิเงินไปเปลี่ยนหัวฉีด  (อ่าน 13075 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ทุกปลายเดือนกันยายนของทุกปี Yamaha ก็จะมีแคมเปญการตลาด/โฆษณาให้กับ Fino ทุกครั้ง

แต่เรารู้สึกว่าครั้งนี้ Yamaha ใช้ Presenter เปลืองมากอ่ะคุณ

ไล่ตั้งแต่ น้องเก้า, ซันนี่, ณเดช (ดาราช่อง 3), พลอย หอวัง, มีน พีชญา นางเอกช่อง 7, ซานิ AF6, อาร์ต รอง KPN Award, และโตโน่เดอะสตาร์

เรียกว่างานนี้ กัดจิกคู่แข่งและกวาดกลุ่มลูกค้าให้ได้มากที่สุดเท่าที่เคยมีมา

แหม เอาเงินไปใส่หัวฉีดดีกว่ามั๊ย 55+

น้องเก้า บอกเขาไปสิ honda หัวฉีดขายได้ 6 ล้านคัน

แต่ Fino มีข้อดี 9 เก้า

ณเดชน์ ชอบคนมีดั้ง ล้อเลียน honda scoopy-i ดั้งไม่มี 55+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2010, 14:28:44 โดย HOMY_DEMIO »

ซันนี่ แร๊ง คู่แข่งไม่เห็นจะดีกว่าเล้ย

อันนี้ดูไม่ออก น้องพลอย หน้าเหมือนจ๋ามาก ๆ

ซานิ AF6 ตรง ๆ อันนี้กัดคู่แข่ง Scoopy-i ด้วยการล้อเลียนว่า Fino ทำมาจากวัสดุมันเงานะ ดูเท่ ไม่เหมือน Scoopy i ที่ทำเป็นเรือนไมล์สี ๆ ไม่เก๋

แล้วก็ล้อเลียน Teaser ของ Suzuki Jelato เต็ม ๆ 55+

สุดท้าย สลอต แมชชีน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ธรรมดาครับ รถอายุปลายตลาด ตัวรถเองก็ไม่ได้ปรับอะไร นอกจากสติ๊กเกอร์ลายสีใหม่ๆ แถมคู่แข่งก็เริ่มมาแรงขึ้น
อัดโฆษณาเต็มๆ แบบนี้ เพื่อไม่ให้คนลืม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ธรรมดาครับ รถอายุปลายตลาด ตัวรถเองก็ไม่ได้ปรับอะไร นอกจากสติ๊กเกอร์ลายสีใหม่ๆ แถมคู่แข่งก็เริ่มมาแรงขึ้น
อัดโฆษณาเต็มๆ แบบนี้ เพื่อไม่ให้คนลืม

บัดนี้ Honda Scoopy-i แซง Fino ได้สำเร็จแล้วครับน้อง 55+

เห็นทีไม่น่าจะทันนะ Scoopy-i แซงยาวแน่

ปลายปีนี้ Yamaha ต้องรอความหวัง ออโต้ หัวฉีด เทรนด์ใหม่ล้อ 12 นิ้ว นะพี่ว่า

เน้นแนว kawaii style นำหน้าคู่แข่งไปเลย

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ที่บ้านมีคันนึงครับ รุ่นที่พั้น โฆษณา พ่อซื้อให้แม่ใช้ครับ 2 ปีครึ่งแล้ว ::)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
ว่างมากนะ
มาจิกกัดฟีโน่ของชั้น

สะบัดบ๊อบเทใส่
เชอะ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
มีความรู้สึกส่วนตัวเหมือนว่า Yamaha อยากใช้ คาร์บู เพราะเอาใจคนแต่งรถนะครับ ปรับ-จูนง่าย เอาใจวัยรุ่น
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ว่างมากนะ
มาจิกกัดฟีโน่ของชั้น

สะบัดบ๊อบเทใส่
เชอะ

นี่ก็ว่างมาก หน่วยสกัดยอดขายคู่แข่งหรอยะ เชอะ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
มีความรู้สึกส่วนตัวเหมือนว่า Yamaha อยากใช้ คาร์บู เพราะเอาใจคนแต่งรถนะครับ ปรับ-จูนง่าย เอาใจวัยรุ่น

รถที่เด็กแวนซ์เลือกใช้ หุหุ

หัวฉีดต้องทำกล่องเหมือนรถอ่ะครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ทีมอไซ เค้า ไม่เห็นต้องโฆษณาเยอะแยะเลย ยังเต็มบ้านเต็มเมือง

ของงี้ปากต่อปาก รู้ๆกันอยู่

รถอะไรไม่รู้แพงก็แพง น้ำก็ดีด

แต่เป็นอะไรได้มากกว่าฟีโน่ละกัน หุหุ

แล้วค่ายอื่นไม่เอา mini bike อย่างงี้มาแข่งกับ kawasaki บ้างเหรอครับ

ปล่อยเขากอบโกยอยู่เจ้าเดียว

พรุ่งนี้ออกรุ่นใหม่แล้ว  ตามไปดูที่

www.kawasakiksr.com
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
...........................................................................

keanetona

• บุคคลทั่วไป

รถที่เด็กแวนซ์เลือกใช้ หุหุ

หัวฉีดต้องทำกล่องเหมือนรถอ่ะครับ

เอ่อ...............ที่บ้านไม่ให้ขี่มอเตอร์ไซค์ครับ ซ้อนท้ายเขายังไม่ยอม

เคยซ้อนท้ายรถเพื่อน 80 เสียวยิ่งกว่าขับเก๋ง 180 ซะอีก

ออฟไลน์ tokyo

ขี่ฟีโน่แล้วทำไมต้องมองว่าแว็นกันหมดเลยหว่า
แล้วพวกรถ....คันเล็กๆที่ไปเปลี่ยนท่อดังๆ แล้วคิดว่าตัวเองขี่bbอยู่นั้นไม่แว็นเหรอครับ
07 mazda 3

ขี่ฟีโน่แล้วทำไมต้องมองว่าแว็นกันหมดเลยหว่า
แล้วพวกรถ....คันเล็กๆที่ไปเปลี่ยนท่อดังๆ แล้วคิดว่าตัวเองขี่bbอยู่นั้นไม่แว็นเหรอครับ

เอาน่า   แว็นซ์ไม่แวนซ์อยู่ที่การกระทำครับ

ถ้าเหมือนกับว่าไปเหมารวม ก็ขอโทษด้วยครับ

แต่ก่อนก็ขี่ฟีโน่เหมือนกัน ครับ คนในนี้ก็เคยเห็น

ถึงรถจะท่อดังแล้วเคยรวมตัวกันซิ่งกวนเมืองไหมล่ะครับ

เคยขี่กวนทรีน ปาดไปปาดมา หมวกก็ไม่ใส่  ก่อเรื่องก่อราว

สร้างความวุ่นวายให้สังคมไหมครับ

ที่จะบอกก็มีแค่นี้ละครับ

จบแล้ว

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
คราวที่แล้ว E.L.F (แฟนคลับ Super Junior) แทบจะเหมา Fino หมดร้าน

คราวนี้สงสัย "บ้านดาว" (แฟนคลับอ๊อฟ - ซานิ) ,แฟนคลับโน่ริท หรือของคนอื่น

คงได้เวลาไปเหมา Fino ต่อล่ะมั้งครับ

*SaT!nO™ [HD] มอง Fino ในร้านพร้อมถือป้ายไฟ "ซานิ" ตาปริบๆ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ jones

เห็นของเพื่อนบอกว่าเสียเรื่อยๆ แถมซ่อมแพงอีกด้วย แต่ก็ไม่รู้นะ ไม่เคยใช้
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ถ้าคิดแค่ว่าฟีโน่เป็นรุ่นที่มีการรวมตัวแข่งกันบนถนนแล้วเรียกว่า มันคือรถแว็น
งั้น เวฟ มันก็แว็น เหมือนกัน เพราะ เวฟที่ไปแข่งก็มีหนิ มีรุ่นใหนบ้าง
ที่มันไม่เคยแข่งกันบนถนน หรือจะบอกว่าตั้งแต่ซื้อรถมายังไม่เคยบิดหมดปลอกกันเลย
รถรุ่น...สร้างดีเตรียมเอาเอาไว้วิ่งในถนนไฮเวย์โคตรพ่ออโต้บาน ครึ่งคันเร่งก็กระโดดออกอย่างกับกบแล้ว
รถรุ่น...ตั้งแต่ขายมาไม่เคยมีใครโมดิฟายเครื่องยนต์เลยไม่เคยมีใครขยายความจุบ้างเลย มันมีบ้างใหม
07 mazda 3

อ้างถึง

อ้างถึง
ถ้าคิดแค่ว่าฟีโน่เป็นรุ่นที่มีการรวมตัวแข่งกันบนถนนแล้วเรียกว่า มันคือรถแว็น
งั้น เวฟ มันก็แว็น เหมือนกัน เพราะ เวฟที่ไปแข่งก็มีหนิ มีรุ่นใหนบ้าง
ที่มันไม่เคยแข่งกันบนถนน หรือจะบอกว่าตั้งแต่ซื้อรถมายังไม่เคยบิดหมดปลอกกันเลย
รถรุ่น...สร้างดีเตรียมเอาเอาไว้วิ่งในถนนไฮเวย์โคตรพ่ออโต้บาน ครึ่งคันเร่งก็กระโดดออกอย่างกับกบแล้ว
รถรุ่น...ตั้งแต่ขายมาไม่เคยมีใครโมดิฟายเครื่องยนต์เลยไม่เคยมีใครขยายความจุบ้างเลย มันมีบ้างใหม

ก็รถพวกนี้มันรถตลาดคนส่วนใหญ่เขาก็เลือกกัน

และแน่นอนมันก็ต้องมีพวก...เอามาใช้ในทางที่ผิด ซึ่งมันก็มีอยู่ทุกวงการนั่นแหละ

คือผมก็แค่ยกตัวอย่าง ฟีโน่เฉยๆ เพราะมันคือกระทู้ฟีโน่หรือประเด็นที่ฟีโน่ยังเป็นคาร์บูอยู่

ทั้งๆที่ค่ายอื่นเขาหัวฉีดกันหมดแล้ว ก็ไม่รู้ว่าทำไมต้องมาแขวะกันด้วยนะครับ

ไม่ต้องมาบอกว่าพูดลอยๆนะครับ ผมรู้นะครับไม่ใช่ไม่รู้

และลองไปสังเกตุดูนะครับไอพวกนั้นมันนิยมรถอะไรกันส่วนใหญ่

ก็ไม่เข้าใจคุณขี่ ฟีโน่แล้วคุณก็ดูแลมันด้วยตนเองแต่คุณก็ไม่ได้ทำตัวเสเพล

แล้วผมมาพูดแค่นี้คุณจะเดือดร้อนอะไรนะครับ

แล้วมาบอกว่าท่อดังทำตัวเป็น big bike แล้วยังไงหล่ะครับ

เขาก็ไม่ดังแบบน่าเกลียดยังน่าฟังกว่า อย่างน้อยก็ยังดังรู้เวลาครับรู้กาละเทศะ

คนที่เขาท่อเดิมๆก็เยอะแยะไปครับ ผมรู้ว่าคุณรู้นะว่าท่อเดิม ksr มันเงียบขนาดไหน

และอย่างน้อยพวกที่เล่น big bike เขาก็ยังรวมตัวกันช่วยเหลือสังคมอยู่เรื่อยๆ

หรือไม่ชอบที่มันรถเล็กแต่เทคโนโลยี bigbike ครับ

ออฟไลน์ MoLee

ไม่รู้สิ    ผมคิดว่า Fino   เหมือน Vigo  ยังไงไม่รู้   แต่ไม่ได้ว่าส่วนรวมนะครับ    คงเหตุผล เดียว กับ ว่าทำไมเกลียด  vigo

ทุกวันนี้   ขี่ wave110 8-9ปี เกียร์ ธรรมดา 4จังหวะ  ดีที่สุด  อิอิมันส์ดี  ;D ;D ;D

ไม่รุ้สิสงสัยผมมันความรู้น้อยมั้งครับ
พึ่งรุ้ว่าksrนี่มันเทพจริงๆรถเล็กเทคโนโลยีbb
วาล์วก็มี2วาล์วเหมือนกัน คาบูร์เหมือนกัน สตาทมือก็ไม่มี
และก็ขอบคุณที่ทำให้รู้ว่ารถสูบเดียวเสียงดังแล้วเพราะมันมีด้วย
ไอตัวผมมันก็แค่เด็กแว็นคนนึงความรู้ไม่มีนึกว่า จะมีแต่รถ4สูบที่เสียงดังแล้วเพราะซะอีก

สุดท้ายขอโทษนะที่ไปว่ารถเทพ ksr รถเล็กแต่เทคโนโลยี bigbike ของคุณนะครับ
07 mazda 3

ไม่รุ้สิสงสัยผมมันความรู้น้อยมั้งครับ
พึ่งรุ้ว่าksrนี่มันเทพจริงๆรถเล็กเทคโนโลยีbb
วาล์วก็มี2วาล์วเหมือนกัน คาบูร์เหมือนกัน สตาทมือก็ไม่มี
และก็ขอบคุณที่ทำให้รู้ว่ารถสูบเดียวเสียงดังแล้วเพราะมันมีด้วย
ไอตัวผมมันก็แค่เด็กแว็นคนนึงความรู้ไม่มีนึกว่า จะมีแต่รถ4สูบที่เสียงดังแล้วเพราะซะอีก

สุดท้ายขอโทษนะที่ไปว่ารถเทพ ksr รถเล็กแต่เทคโนโลยี bigbike ของคุณนะครับ

ไม่พูดถึงโช็คหัวกลับ กับยาง tubeless หล่ะ disk เบรคหน้าหลัง เฟรมมิเนียม บ้างหล่ะ

โอเคหล่ะเครื่องอ่ะ รถบ้านๆ ดูแลง่ายทนทาน ประหยัด สตาร์ทมือเบิกศูยน์ได้

เสียงท่อลองไปหาดูในยูทูปไป อย่างน้อยเสียงยังน่าฟังกว่า ละกัน

แล้วไปหาฟัง พวก 6 สูบ 8 สูบ v6 v12  ด้วยนะ เสียงเพราะกว่า 4 สูบ อีก