ผู้เขียน หัวข้อ: Buddy club sport specกับถนนเมืองไทย  (อ่าน 2582 ครั้ง)

ออฟไลน์ KP

• Newbie
  • *
Buddy club sport specกับถนนเมืองไทย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2021, 22:04:21 »
รอดมั้ยครับกับDaily useในกทม. ถามแทนพี่สาวอะครับ เคยขับCooper Sเดิมๆ รับได้อยู่ครับ อยากรู้มันแข็งกว่านั้นมั้ย

MonotubeแบบหัวกลับกับสปริงแบบProgressiveพอจะช่วยไม่ให้พี่สาวผมบ่นได้มั้ยครับ :P

ปล. บนบอดี้Cx3นะครับ ยาง215/60 R16

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: Buddy club sport specกับถนนเมืองไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2021, 23:57:00 »
ถ้าใส่กับยางแก้มหนาก็ยังโอเคคับ พวกรอยต่อเล็กๆน้อยๆ รอยหยาบผิวถนนยังพอเก็บได้อยู่ ไม่ถึงกับกระด้าง

ออฟไลน์ KP

• Newbie
  • *
Re: Buddy club sport specกับถนนเมืองไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2021, 00:05:23 »
ถ้าใส่กับยางแก้มหนาก็ยังโอเคคับ พวกรอยต่อเล็กๆน้อยๆ รอยหยาบผิวถนนยังพอเก็บได้อยู่ ไม่ถึงกับกระด้าง

ขอบคุณค้าบ หารีวิวตัวนี้ยากมากเลยครับ ยิ่งกับบอดี้Cx3 ต่างประเทศก็มีแต่ซีวิค

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2021, 08:24:37 »
แข็งไม่แข็งของคนเราบางทีไม่เท่ากันครับ ตัวนี้ผมเคยใช้ใน Mazda3 ตัว BM ครับ สำหรับผมมันแข็งมากครับ ปรับจูนแล้วก็ยังแข็งอยู่ ถ้ากลัวแข็งไป Tein หรือ ST (บริษัทเครือเดียวก้บ KW) ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2021, 11:36:19 »
แข็งไม่แข็งของคนเราบางทีไม่เท่ากันครับ ตัวนี้ผมเคยใช้ใน Mazda3 ตัว BM ครับ สำหรับผมมันแข็งมากครับ ปรับจูนแล้วก็ยังแข็งอยู่ ถ้ากลัวแข็งไป Tein หรือ ST (บริษัทเครือเดียวก้บ KW) ดีกว่าครับ

ช่วงล่างมาสด้า 3 เดิมๆ สำหรับคนทั่วไปจะเรียกว่าออกกระด้างนิดๆอยู่แล้วด้วยครับ ถ้าถึงขนาดใช้มาสด้า 3 แล้วอัพช่วงล่างแล้วบอกว่าแข็งมากได้นี่ มันต้องแข็งพอประมาณเลยครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky