ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Toyota Corolla ALTIS 1.8 Sport CVT : 964,000 บาท //  (อ่าน 10272 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พาไปชมรถคันจริง รีวิวสรุป Toyota Corolla ALTIS 1.8 Sport :
964,000 บาท ภาพภายนอก - ภายในห้องโดยสาร พร้อมคลิป
อัตราเร่ง 0-100 km/h

อ่านข้อมูลและชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/photo-short-review-toyota-corolla-altis-sport/

ออฟไลน์ [J]e[w]

หล่อไม่สุดน่าจะให้ไฟตัดหมอกเพิ่มมาด้วย ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ AkE

ตัวรถผมไม่ติดเรื่องอะไรนะ มีแค่เบาะหลังชันไปหน่อยเลยนั่งไม่ค่อยสบาย ถ้าไม่ค่อยได้ใช้เบาะหลังก้โอเค

แต่1.8 เครื่องตัวนี้ ไม่ให้ฝาครอบเครื่องมานี่ใจร้ายไปหน่อยผมว่า ตัวที่แล้วก้มี แต่ก้คงไม่แปลกเพราะ gr ก้

ไม่มีมาให้ หน้าตาเครื่องมันค่อนข้างไม่สวยอะครับ ถ้าเป็นตัวไฮบริดยังเข้าใจหน้าตาดีกว่าไม่มีมาให้

ก้โอเค แต่นี่หน้าตาไม่ดีไร้ฝาครอบ มาแนวสวยกว่า almera นิดเดียว แต่รถโดยรวมก้น่าใช้พอสมควรครับ

ออฟไลน์ O_o"

สเปคที่ประเทศจีนกำลังปล่อย MY2021 ออกมาเหมือนกัน เพิ่มจอแสดงผล LCD

ออฟไลน์ AgentMolder

เป็นรถ All New ที่จืดชืดที่สุดในรอบ 2 ปีนี้เลย ไม่ไหว

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
สเปคที่ประเทศจีนกำลังปล่อย MY2021 ออกมาเหมือนกัน เพิ่มจอแสดงผล LCD

โห ดูดีขึ้นเยอะมากกกกกก
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ boogie2020

ถ้านับ 1.8 ด้วยกัน  ผมชอบ Altis  มากกว่า Civic แหะ

แต่ถ้าเทียบ hybrid กะ 1.5โบ   ก้คงเสร็จ 1.5โบ
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
สงสัยว่าทำไมรุ่นนี้ toyota ไม่แจ้งน้ำหนักรถครับ หาข้อมูลที่ไหนก็ไม่พบเลย

ออฟไลน์ mongolias

ปรับออปชั่นมา ทำให้รุ่นเบนซินน่าใช้ขึ้นเป็นกอง
แต่ปัญหาของโฉมนี้คือ ด้านหลังมันแคบไปหน่อย เทียบกับ FC แล้วขานั้นกว้างกว่าเยอะเลย
แต่เห็น Civic ใหม่แว้บๆ ผมว่ายอดขายตัวใหม่ไม่น่าจะปังเท่า FC แล้วล่ะ ดูว่า Altis จะดึงยอดกลับไปได้เท่าไหร่

โดยรวม Segment นี้ ถ้าดูเฉพาะตัวรถเพียวๆ ผมว่า Mazda 3 รวมๆทำได้ดีกว่าเพื่อน แต่ดันไปตกม้าตายกับหลังการขาย

ออฟไลน์ Tae_Gunner

• Jr. Member
  • **
ดีแต่แข่งขันกันเยอะๆ แต่ปัญหาห้องโดยสารด้านหลังแคบลงเนี่ยคงแก้ไขไม่ได้แล้วลูกค้า altis เดิมซีเรียสเรื่องนี้เยอะจริงๆ

ออฟไลน์ bobsan

ดีแต่แข่งขันกันเยอะๆ แต่ปัญหาห้องโดยสารด้านหลังแคบลงเนี่ยคงแก้ไขไม่ได้แล้วลูกค้า altis เดิมซีเรียสเรื่องนี้เยอะจริงๆ

เรื่องพื้นที่ห้องโดยสารด้านหลังเหมือนเป็นปัญหาของรถที่ใช้ tnga ทุกรุ่น
แม้แต่แคมรี่เองก็ด้อยลงในเรื่องนี้
แต่ก็ได้อย่างอื่นมาแทนนะครับ

คิดว่าเจนหน้าจะพัฒนาจนสมบูรณ์แบบเลย

ออฟไลน์ Magl

เทียบกับ fc 1.8 อ็อปชั่นเยอะกว่าเหมือนกันนะครับ แต่หน้าตาเหมือนตามหลังอยู่เจนนึง ทั้งที่ก็สวยสุดตั้งแต่เคยมีอัสติสมา การขับขี่ นั่งหลัง อัสติสดูเนียนกว่า แต่แคบกว่า แต่เบาะสูงกว่าลุกนั่งไม่ยาก

ออฟไลน์ TJA

สงสัยว่าทำไมรุ่นนี้ toyota ไม่แจ้งน้ำหนักรถครับ หาข้อมูลที่ไหนก็ไม่พบเลย

ราวๆ1,290kgครับ เคยดูข้อมูลของตัวGR-Sportอยู่

ออฟไลน์ AZMVI

• Full Member
รุ่นนี้ช่วงล่าง ยกมาจากรุ่น Gr Sport ทั้งหมดหรือเปล่าครับ แค่ไม่มีชุดแต่งภายนอกเฉย ๆ

ออฟไลน์ Joii

เคยจะดูของ Ativ หาไม่เจอเหมือนกันครับ ทั้งบนเว็บโตโยต้าและในโบรชัวร์

nomad

• บุคคลทั่วไป
ถึงจะไม่เท่ห์แบบ civic แต่ไว้ใจได้กว่าเยอะ เพราะแต่ไม่ต้องลุ้นว่าจะเจอสนิมไหม เกียร์ไม่พังตอนแสนโล และไม่ต้องทนฟังเสียงก็อกๆ แก็กๆ รอบคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2021, 20:06:49 โดย CKP »

ออฟไลน์ lexus

เคยจะดูของ Ativ หาไม่เจอเหมือนกันครับ ทั้งบนเว็บโตโยต้าและในโบรชัวร์
ดูในeco stickerครับ

ออฟไลน์ mazeraty

ดูในeco stickerครับ

ไปดูของตัว Hybrid มา น้ำหนักใน Eco สติ๊กเกอร์ 1410 กก. และเป็นรุ่น entry ด้วยถ้ารุ่น Hi น่าจะปาไป 1450 เลย  น้ำหนักจะเท่า D Secment. หรือ CX5 เลยนะครับ นี่อาจจะเป็นเหตุผลที่ไม่ลงในสเปคก็เป็นได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2021, 21:39:31 โดย mazeraty »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ปรับออพชั่นมาถูกทางล่ะ
(เพราะมันคือสิ่งที่ควรมีตั้งแต่เปิดตัวแล้วนั่นล่ะ)

ก็หวังว่าจะช่วยได้บ้าง เพราะเอาจริงตัวรถมันบ้งในกลุ่มตลาดไทยไปแล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Newhang

น่าจะให้ smart entry 2บานหน้าได้แล้ว
นอกจาก toyota ยังไม่เห็นเจ้าไหนทำแบบนี้เลย

eco car เจ้าอื่นไม่มีใครเค้าทำกันด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Jonarttt

• Jr. Member
  • **
ตัวรถจิกโค้งดีมาก นุ่มมาก

หน้ารถสวยหรูแล้ว

ด้านท้ายถ้าทำให้อวบอิ่มกว่านี้ รถจะดูสวยขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ siwakorn

ที่เคยลองขับตอนเปิดตัวแรกๆ ส่วนตัวไม่ชอบเบาะหลัง กับพวงมาลัยคมแต่เบาไวไปหน่อย ขับไกลๆมันไม่ผ่อนคลายเท่าไร

ออฟไลน์ Kendow

ราวๆ1,290kgครับ เคยดูข้อมูลของตัวGR-Sportอยู่

น้ำหนักรถ ตัว GR 1,370 kg ครับ หนักพอๆ กับ Mazda3 และหนักกว่า Civic 1.8 EL ราวๆ 140 kg ครับ

ยิ่งตัว HV ไม่ต้องพูดถึงครับ หนักพอๆ กับ D-segment หรือ Premium compact ที่ไม่ใช่เครื่องดีเซลหรือ PHEV เลยครับ

Toyota ยุค TNGA น้ำหนักรถเยอะมากๆ เลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2021, 00:28:41 โดย Kendow »
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

Turbocharger

เป็นรุ่นที่ควรจะมาตั้งแต่ตอนเปิดตัว

ว่าแต่เค้าไม่คิดจะเปลี่ยนลายล้อบ้างเลยเหรอ ลายนี้มันตั้งแต่ esport ตัวแรกเลยนะ

ออฟไลน์ Full Throttle

• Full Member

ขอให้มีในรุ่น Corolla Altis Minorchange เถอะ55555

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Model change แล้วยอดขายร่วงระเนระนาด อาย Civicมั้ยนั่น  :-\

Nynewwy_JRW

แก้เกมในประเทศทำได้เต็มที่สุดก็เท่านี้แหละครับ ทำไงได้รถมันขายได้ทั่วโลก ขายในไทยไม่ได้ ไม่ได้แปลว่าเขาต้องรีบเปลี่ยนใหม่ให้ อีกอย่างก็ได้ Corolla Cross มาแก้มืออยู่แล้วด้วย มันก็อารมณ์เดียวกันกับ CIVIC FB กับ HR-V นั่นแหละครับ

แม่จีนไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ ออกแบบมาตรวัดดิจิทัลใหม่ สวยขึ้นกว่าเดิมเยอะ ของ CAMRY ก็เช่นกัน หวังว่า TMT จะเอามาให้กับบ้านเราด้วยนะครับ

น่าจะให้ smart entry 2บานหน้าได้แล้ว
นอกจาก toyota ยังไม่เห็นเจ้าไหนทำแบบนี้เลย

eco car เจ้าอื่นไม่มีใครเค้าทำกันด้วยซ้ำ

ผมก็สงสัยเช่นกันครับ REVO, FTN, C-HR, Corolla Cross, ALPHARD, VELLFIRE ให้คู่หน้ามาได้ แล้วทำไม YARIS, ATIV, ALTIS, CAMRY ให้มาไม่ได้ ให้แค่บานคนขับ เพื่ออะไรกันไม่เข้าใจ

เป็นรุ่นที่ควรจะมาตั้งแต่ตอนเปิดตัว

ว่าแต่เค้าไม่คิดจะเปลี่ยนลายล้อบ้างเลยเหรอ ลายนี้มันตั้งแต่ esport ตัวแรกเลยนะ

คนละลายกันเลยครับ ถึงแม้จะคล้าย แต่ไม่เหมือน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2021, 14:15:38 โดย BWgether »

ออฟไลน์ deertesla

แพงจัง  แถมไฟตัดหมอกไม่ยอมใส่มาให้อีกทั้งที่มันจำเป็นมาก   น่าจะจำเป็นมากกว่าไฟเดย์ไลท์

ออฟไลน์ rtong

มันเป็นรุ่นย่อที่ถ้าจะซื้อ Altis จริง  ก็จะซื้อรุ่นนี้แน่ละ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
แพงจัง  แถมไฟตัดหมอกไม่ยอมใส่มาให้อีกทั้งที่มันจำเป็นมาก   น่าจะจำเป็นมากกว่าไฟเดย์ไลท์
ราคาเท่า civic นะครับ ไฟตัดหมอก เซลล์แถมให้อยู่แล้วครับ เป็นของแถมทุกศูนย์ เค้าให้หมด โตต้าเลยคิดว่าไม่แถมดีกว่าครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023