ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพรถคันจริง MG Extender Minorchange เวอร์ชั่นไทย ก่อนเปิดตัว 22 มี.ค. นี้ //  (อ่าน 5352 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ภาพรถคันจริง MG Extender Minorchange เวอร์ชั่นไทย !
ภาพภายนอก - ภายในห้องโดยสาร ทั้ง Cab / 4 ประตู
ก่อนเปิดตัวอย่างเป็นทางการ 22 มีนาคม นี้

อ่านข้อมูล และ ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/photo-mg-extender-minorchange-thailand/

ออฟไลน์ O_o"

งานภายนอกโอเค แต่ภายในงานออกแบบยังเหมือนเดิม

เข้าใจว่า แผงหน้าปัดจากพวกมาลัยซ็าย กว่าจะปรับเปลี่ยนเป็นพวงมาลัยขวา คงต้องใช้เวลาพอสมควร

ก็หวังว่าคงเก็บไว้สำหรับ ปรับโฉมคั้งต่อไป

ออฟไลน์ apinui

ขอสรรเสริญ แรงๆเลย 2 ข้อ

1.ไฟหน้าไม่อยู่ในตำแหน่งที่สุงเกินไป เป็นการออกแบบที่เห็นใจผู้ใช้ถนนคนอื่นๆอย่างมาก ... ไม่เหมือนรถเจ้าตลาดยอดนิยม ออกแบบเน้นสวยไม่สนโลกสุดๆเห็นแก่ตัวมาก ..

2.กระบะช่วงล่างแหนบ ดีสหลังคันแรกในไทยเลยก็ว่าได้ ... สุดจริง ...

ออฟไลน์ kiwiwi

True id music ก็มา
ให้ดีนะ แถมทรูมูฟ True Vision มาดูในรถให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เครือเดียวกัน ช่วยๆกันไป

ออฟไลน์ rojsak2021

คงขายได้ระดับเดิม

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
กระโปรงหน้าแบบโช๊คด้วยนะครับ เจ้าตลาดเราล้านสองยังต้องค้ำกระโปรงอยู่เลย ที่ภายในแบบเดิมส่วนนึงเรื่องราคาแน่นอน อาจจะถูกลงก็ได้นะครัช แล้วก็หลายอย่างเค้าก็ดีไม่แพ้เจ้าตลาดแต่ตายที่ราคาแค่นั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2021, 11:41:47 โดย Automotive Innovations »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ขอสรรเสริญ แรงๆเลย 2 ข้อ

1.ไฟหน้าไม่อยู่ในตำแหน่งที่สุงเกินไป เป็นการออกแบบที่เห็นใจผู้ใช้ถนนคนอื่นๆอย่างมาก ... ไม่เหมือนรถเจ้าตลาดยอดนิยม ออกแบบเน้นสวยไม่สนโลกสุดๆเห็นแก่ตัวมาก ..

2.กระบะช่วงล่างแหนบ ดีสหลังคันแรกในไทยเลยก็ว่าได้ ... สุดจริง ...
ใช่ครับ ข้อดีเค้าก็มี ไม่ใช่ไม่มีเลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ยาวใหญ่มาก

คงเอาจริงสำหรับตลาดกระบะ  แต่ก็ขอดูยาวๆละกันครับ

บอกตรงๆคุณภาพ​รถยังไม่น่าเชื่อถือ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ delete

อยากทราบยอดผลิตนะครัว่ารวมส่งออกแล้ว ผลิตได้ทั้งหมดกี่คันในบ้านเรา

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ดูดีขึ้นหน่อยๆ แต่ก็ยังไม่น่าจับจองซื้อมาใช้อยู่ดี

อัตราทดเกียร์ MT มาแนวเดียวกับ Navara เลย..
3-4-5 ทดชิด เกียร์ 5 เป็น 1:1 เฟืองท้าย 3.6
เพียงแค่เฟืองท้ายนาวาร่า MT มี 3 เบอร์ 3.5 3.6 3.9
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ถ้าราคาลดลงเท่ากับที่หักส่วนลดไปคราวก่อนคงขายดีขึ้น
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ frame@kk

แก้ปัญหา ซื้อรถเหมือนซื้ิหวยให้ได้ก่อนแหละอันดับแรก ซื้อวันนี้ไม่รู้จะพังเอาวันไหน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ภายนอกสวยกว่าเดิม แม้นเส้นสายยังไม่ลงตัวเท่าไหร่
แต่
เป็นการ MC ที่เยอะจริง ๆ สุดยอด นึกถึง รถญี่ปุ่นสมัยก่อนเลย เวลา mc ที เปลี่ยนเยอะอยู่  8)

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ผมว่า MG นี่แหละที่จะนำพาสไตล์รถกระบะบ้านเราไปเป็นแบบอเมริกัน
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ SM.

หน้าตาแนวนี้ ไม่ชอบเลย  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Fly to dream

หน้าตาแบบนี้ลองเป็นยี่ห้อเจ้าตลาด รับร้องว้าวไม่มีแขวะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ frame@kk

หน้าตาแบบนี้ลองเป็นยี่ห้อเจ้าตลาด รับร้องว้าวไม่มีแขวะ

ทำไมถึงคิดอย่างงั้นหล่ะครับ อย่างตอน revo มาใหม่ เห็นคนด่ายับเลยนะครับ ก็เจ้าตลาดนะนั่น

ออฟไลน์ Fly to dream

ทำไมถึงคิดอย่างงั้นหล่ะครับ อย่างตอน revo มาใหม่ เห็นคนด่ายับเลยนะครับ ก็เจ้าตลาดนะนั่น

Revo มันหน้าไม่สวยจริงนี่ครับยกเว้นตัวท็อป

แต่ผมหมายถึงถ้าออกมาหน้าตาล้ำแบบนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
ภายในดูหรูหรา ทั้งที่มีความรู้สึกไม่ได้ใช้วัสดุอะไรแพงเลยนะ

งานออกแบบมันดูไม่แกร่ง แต่ก็ดีกว่าตัวเดิมแหล่ะ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

มีสองกระแส จากที่อ่านมา คือไม่ชอบก็เกลียดเลย ส่วนตัวชอบตัวแต่งพิเศษ มันดูดิบดี

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

มันสวยแปลกๆ แนวรถจีนนั่นแหละ

ออฟไลน์ Mp4_007

Revo มันหน้าไม่สวยจริงนี่ครับยกเว้นตัวท็อป

แต่ผมหมายถึงถ้าออกมาหน้าตาล้ำแบบนี้
ล้ำตรงไหน ผมว่ามันออกแนวแปลกไปทางน่าเกลียดมากกว่า
กระจักกับไฟหน้าไปคนละทางกันเลย  กับข้างหลังยิ่งแล้วใหญ่ไม่ได้มีความเข้ากันเลย
สำหรับผมไม่ใช่แค่ไม่สวยนะแต่น่าเกลียดไปเลย  อันนี้ผมพูดถึงเฉพาะข้างนอกนะ.  ข้างในล้ำอะไม่เถียง

ออฟไลน์ MisterDante

คุณภาพยังเหมือนเดิมไหมนะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อ่าววว ภายในเดิมเฉยยยย

แต่สีหนังก็ทำให้ดูดีขึ้นอยู่

รอดูราคาเลยครับ ตัวปัจจุบันคือตั้งราคามาแบบมั่นมากจริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX