ผู้เขียน หัวข้อ: สมมตินะครับสมมติ ถ้าเงินเดือน 300,000 แต่อยากได้ e-tron GT มากๆๆๆ จะซื้อไหมครับ?  (อ่าน 9943 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterpeterpeter

• Newbie
  • *
ถ้ามีเงินขนาดนั้น วางแผนใช้เงินใช้ชีวิตในประเทศอื่นที่ไม่ใช่ประเทศแย่ๆนี้ดีกว่า

ไม่เคยนึกถึงเรื่องไป ตปท เลยครับ
จริงๆ จะบอกว่าเมืองไทย ถ้ามีเงินสักประมาณนึง ไม่ต้องขั้นเป็นเศรษฐี จะใช้ชีวิตได้สะดวกมากครับ

กรณี เคสนี้ ผมเคยผ่านมา เมื่อ 5 ปี ก่อน ครับ  รายได้ ใกล้เคียงกัน
  ผมจะซื้อ ในกรณี ผมมี เงินเก็บ เงินเย็น ฝากในบัญชี อย่างน้อย 3 ล้าน บาท ครับ เผื่อกรณี ฉุกเฉินครับ