ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งซื้อรถ Sylphy มือ2มา มีเรื่องสงสัยนิดหน่อยครับ  (อ่าน 3615 ครั้ง)

ออฟไลน์ zionzz

• Full Member
เป็น Sylphy 1.8v ปี2016 ครับ
ยางที่ได้มา 3เส้นสัปดาห์ 2019 มีอยู่เส้นเดียวที่เป็น 4118 อันนี้ปกติเปล่าครับ? เห็นสัปดาห์มันต่างอยู่เส้นเดียว
แล้วยาง 195/60/16 ถ้าจะเปลี่ยนเอาตัวไหนดี เน้นนุ่มครับ

อีกเรื่องคือวิทยุที่ได้มามันมีปุ่ม app กดไปมันแจ้งให้โหลดแอป NissanConnect พอโหลดมามือถือก็บอกให้ใส่ IMEI ของวิทยุ ที่ผมหายังไงก็ไม่เจอ
ไปเข้าศูนย์ที่บางจาก เขาก็เหมือนจะไม่รู้เรื่องอะไรเลย บอกให้เราไปติดต่อนิสสันคอนเนกเอง มันไม่ได้ต่ออายุแล้วอะไรซักอย่าง ซึ่งก็ไม่รู้จะไปติดต่อใคร
สรุปคือมันใช้ไม่ได้แล้วหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ยางอายุต่างกัน ไม่ใช่เรื่องใหญ่  ดูที่สภาพ  ถ้ายังใช้ได้ก็ใช้ต่อไป

ถ้าไม่พอใจก็เปลี่ยน    ยางเน้นนุ่ม เลือกดอกยางเล็กๆถี่ๆ

ออฟไลน์ Newhang

เรื่องยาง อาจจะเป็นจากร้านยางครับ ถ้ามันสึกเท่าๆกันก็ไม่มีอะไรน่ากังวลครับ

ส่วนเรื่องนิสสันก็ลองติดต่อดูครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็ทำใจครับ
สมัยก่อนผมใช้ j32 gpsที่เพิ่มเป็นแสน ไม่เคยอัฟอะไรให้สักอย่าง

ออฟไลน์ Tien.W

sylphy ยังไม่มี nissan connect นะ เป็นพวกจอ android จีนหรือป่าวครับ

ยางถ้ารุ่นเดียวกัน ดอกสภาพใกล้เคียงกัน ก็ปล่อยไปครับ

sylphy ยังไม่มี nissan connect นะ เป็นพวกจอ android จีนหรือป่าวครับ

ยางถ้ารุ่นเดียวกัน ดอกสภาพใกล้เคียงกัน ก็ปล่อยไปครับ

เป็นจอตัวนี้ครับ ของติดรถ กดปุ่ม apps แล้วมันบอกให้โหลด nissanconnect​

ออฟไลน์ arnuparbl

ยางไซส์ 195/60R16 มันหายากครับ นอกจากติดรถ Sylphy Pulsar ก็หาซื้อได้น้อยมาก รุ่นให้เลือกก็น้อยมาก สรุป ไป 205/55R16 ครับ ล้อตัวนี้ใส่ได้เลย ขนาดกับความกว้างก็เท่ากับ Altis Civic แหล่ะ ยางหาง่ายกันร้อยเท่าครับ งบเยอะก็ไป Bridgestone T005A ครับ

ป.ล.ยางเดิม ดูจากปีผมว่าไม่เก่านะ แต่ถ้าสภาพแย่ก็อีกเรื่องครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.

เป็นจอตัวนี้ครับ ของติดรถ กดปุ่ม apps แล้วมันบอกให้โหลด nissanconnect​

นั่นมันวิทยุจาก Nissan Note นี่นา.....
แต่เอ๊ะ... ตรงปุ่ม App มันแทนที่ด้วย iPod Menu นี่หน่า ' 'a
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2021, 00:32:53 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ผมไปค้นมาจนได้คำตอบละ มันคือแอพที่เก่ามากๆของนิสสันตัวนี้ https://play.google.com/store/apps/details?id=com.nissan.nissanconnect
เป็นคนละตัวกับ NissanConnect Lite ที่ใหม่กว่าแต่ชื่อเหมือนกัน
ตัวของคันผมมันไม่โชว์ในสโตรบ้านเรา ต้องค้น APK เอา ลองเชื่อมต่อดูแล้วเชื่อมได้ ทำท่าเหมือนจะทำอะไรได้ แต่เปล่าเลย ทำอะไรไม่ได้เลย
อารมณ์แบบลอยแพ ในแอพถ้าเลือกประเทศไทย จะสมัครแอคเค้ายังทำไม่ได้เลย ต้องเลือกเมกา สมัครได้ล๊อคอินได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี 5555

ซึ่งดูคะแนนรีวิวก็น่าจะพอเดาได้ว่าไม่ควรยุ่ง 5555

ยางสภาพยังโอเคอยู่ คงยังไม่เปลี่ยน แค่เห็นมันเป็นดันลอปที่โดนบุลลี่ในรายการบ่อยๆเลยกังวลเล็กน้อยครับ 555
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Marnburapa360

• Newbie
  • *
ผมไปค้นมาจนได้คำตอบละ มันคือแอพที่เก่ามากๆของนิสสันตัวนี้ https://play.google.com/store/apps/details?id=com.nissan.nissanconnect
เป็นคนละตัวกับ NissanConnect Lite ที่ใหม่กว่าแต่ชื่อเหมือนกัน
ตัวของคันผมมันไม่โชว์ในสโตรบ้านเรา ต้องค้น APK เอา ลองเชื่อมต่อดูแล้วเชื่อมได้ ทำท่าเหมือนจะทำอะไรได้ แต่เปล่าเลย ทำอะไรไม่ได้เลย
อารมณ์แบบลอยแพ ในแอพถ้าเลือกประเทศไทย จะสมัครแอคเค้ายังทำไม่ได้เลย ต้องเลือกเมกา สมัครได้ล๊อคอินได้ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี 5555

ซึ่งดูคะแนนรีวิวก็น่าจะพอเดาได้ว่าไม่ควรยุ่ง 5555

ยางสภาพยังโอเคอยู่ คงยังไม่เปลี่ยน แค่เห็นมันเป็นดันลอปที่โดนบุลลี่ในรายการบ่อยๆเลยกังวลเล็กน้อยครับ 555
ขอบคุณทุกท่านครับ

สภาพแอปน่าจะแย่พอ ๆ กับ T Link ของโตโยต้าที่ผมใช้ในเซียนต้าเลยครับ ต่อก็มึน ใช้ก็ยาก

ออฟไลน์ CNX

195-60/16 ถ้าร้านยางมี2รุ่นนี้
เชียร์ให้พิจารณา Bs T005 กับ ML Primacy4 ครับ
ราคาน่าจะ 3,xxxบ/เส้น

ผมใช้205-55-16 Maxxis Ms800เส้นละ1,800 ขับนิ่มๆไม่ซิ่งก็OKคุ้มค่าราคาครับ

เสริมเรื่องอื่นๆ น้ำมันเกียร์CVT นอกจากNISSAN NS3 ที่ราคาศูนย์แกลลอน1,xxxบาท
สามารถใช้ยี่ห้อตลาดได้ครับ
ผมใช้PTTตัวทดแทนNS3 ปริมาณ3ลิตร เปลี่ยนที่PTT Fit Auto ราคาแกลลอน8xxบ ฟรีค่าแรง ใช้งานได้ปกติไม่มีปัญหาครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน